Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Trôi củ phi nước đại - cần tay làm sao đỡ ?
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 03 4, 2009 2:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tks bác Cheprong. Em còn thừa 1 sợi thun, sẽ "truyền bá" Parisienne luôn, nhất là cho mấy ông đang xài cần xịn, sợ gãy Bó tay rồi hehe

Em tự biết trình còi, nên sẽ hạ đường kính thun và trục xuống từ từ bác ạ, xuống 0.14 cái rụp sợ bị hạ đường huyết Guoc bay

Ba cái đồ lặt vặt tưởng dễ lại khó tìm phết, lúc nào bác về nhớ cho em xin nhé Thank you
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 03 4, 2009 3:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cheprong đã viết :
Hehehe, có khi 6 Lộc lại trở thành cần thủ đầu tiên "truyền bá" kiểu câu Parisienne tại VN cũng nên..., hoan hô.

Góp ý thêm về ưu khuyết điểm :

- Cố gắng tìm một ống nhựa để gia cố đầu cần, không thì sẽ bị tét blank khi chiến với khủng long đó ! (dạo 1 vòng chợ trời chùa Vua, khu bán đồ điện, sẽ thấy. Khi đi tìm, nhớ mang theo đọt cần, để đo)

- Nếu lực thun, không quá mạnh, bạn có thể "xuống" dây thẻo, và dây trục còn 0,14mm và 0,16mm, sẽ nhạy cá hơn.

- Thun ráp trong đường câu luôn phải hơi căng. Ví dụ : dùng 2 đốt cần có luồn thun, dài tổng công là 120cm, thì dây thun chỉ dài trong khoảng +/- 110cm là vừa. Khi ấy, lúc "đóng" sẽ có cảm giác gần như dùng cần kg có thun.

*** Nếu luồn thun toàn bộ thân cần từ đầu đến đốc, bạn có thể dùng thun có kích cỡ nhỏ hơn, và chỉ cần bỏ đi 1 đốt thôi, cần sẽ dài ra thêm được 1 đoạn nữa. Khi xếp cần, không cần phải mở đốc (dễ làm thất lạc nút vặn), để kéo thun ra, mà kéo thun từ đàng đầu đọt cần (như tớ thường làm). Xếp đọt cần (đoạn bé nhất) vào trước, và kéo thun thừa ra ngoài đọt cần (cẩn thận khi xếp, kẻo nó chạy vù xuống dưới, lại làm "nghẽn" mấy đoạn sau ! Tốt nhất khi xếp, không nên dựng đứng cần). Kế tiếp, xếp đoạn gần kề, kéo thun thừa bên trong ra ngoài... cứ thế khi xếp xong thì thun trong thân cần sẽ nằm bên ngoài cả, chỉ còn 1 khúc bên trong thôi. Quấn thun thừa bên ngoài vào 1 ống chứa cước nylon, hay vào cái lõi quấn phao và cột lại bằng 1 sợi thun cao su. Xong !

Khi nào 6 Lộc đi đến mức "cao thủ dây thun" rồi, thì chỉ cần dùng thun dưới 1mm, cước trục cỡ 0,12mm, sẽ còn "phê" hơn nữa.

Cố gắng phát huy và báo cáo thành tích cho cả hội biết thêm nhé, càng nhanh càng tốt ! Không có khi có "người khác" ra tay trước, lại "mất chức đầu tiên" đó. hihihi...

Khi nào gặp, tớ sẽ tặng cho 1 bộ thun + các vật dụng để lắp ráp bên trong đọt cần, loại chuyên dùng, không cần chế biến nữa. Very Happy Very Happy

Cụ Chép rồng ui năm 1995 nhà em oánh lục(không máy) bằng 1 cây cần trúc, đầu cây cần này nhà em cũng chế 1 đoạn chun làm từ săm xe máy bác ạ cho đỡ đút cước mỗi lần dính cá bác ạ.
Vậy là em thuộc biên chế của đội Roubaisienne bác nhể.Hổng bít có được là người đầu tiên của VN hông 8) 8)
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cheprong

cần carbon
cần carbon

Số bài: 114
Chủ đề: 18
Cám ơn: 15
Được cám ơn 38 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 03 4, 2009 4:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :

Cụ Chép rồng ui năm 1995 nhà em oánh lục(không máy) bằng 1 cây cần trúc, đầu cây cần này nhà em cũng chế 1 đoạn chun làm từ săm xe máy bác ạ cho đỡ đút cước mỗi lần dính cá bác ạ.
Vậy là em thuộc biên chế của đội Roubaisienne bác nhể.Hổng bít có được là người đầu tiên của VN hông 8) 8)

Hèhè... cách đây vài chục năm, môn câu lục xuất hiện ở HN, lúc ấy, không có phương tiện truyền thông, nêu kg lưu dấu vết là ai sáng tác... Bi chừ có diễn đàn của Vương chép tầu ghi lại (hy vọng cái forum này có thể sống khá lâu 8)). Ai dám "quậy", không ngượng (mà có gì ngượng) và dám làm rùm beng cách "câu dây thun" chắc là sẽ có cơ hội làm người "đầu tiên" đó dutluc à Laughing

Hay là bạn thách đấu với mltr6, thi câu bằng cần tay có dây thun đi (mời VCT làm trọng tài + nhiếp ảnh gia). Một bên Roubaisienne và 1 bên Parisienne. Sẵn dịp xin luôn hắn 1 đoạn dây thun để dùng tạm, tớ sẽ cung cấp cho bạn "đồ nghề" sau.

Thi câu nên chọn hồ nào có cá bự thì mới... chơi. Thể lệ : tính tổng trọng lượng + đầu cá (10 điểm/đầu) - Bong cá (dòng và bị sẩy), không phân biệt lớn/nhí, mỗi con trừ 100 điểm - Gãy cần tuy không bị loại, nhưng kg được thay cần khác (và có thể tiếp tục câu với những gì còn sót lại..hihihi) Hư quá

Oánh nhau cho tan tác đi nhé.... Very Happy Very Happy. Sau trận chiến, nhớ chụp hình và... đăng báo. Tớ sẽ lưu lại ngay !

Được sửa bởi cheprong ngày Thứ Sáu 03 4, 2009 5:08 pm; sửa lần 1.
cheprong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
SONGODAYSONG

cần phíp
cần phíp

Số bài: 72
Chủ đề: 11
Cám ơn: 4
Được cám ơn 8 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 04 4, 2009 7:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cheers Hức ....nghe rang hồ đồn đại hôm rồi bác Lâm cờ dùng cần tay lôi iem trôi củ gần 4 kéo .....
sự tình thía lào mà chả thấy Lâm cờ tướng ọ oẹ gì nhỉa,có kinh nghiệm gì thì phổ biến cho anh iem còn học hỏi chứ.....bác định giấu nghề à cho một phát bây giờHư quá
SONGODAYSONG đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
gathanhbac

cần kelva
cần kelva

Số bài: 202
Chủ đề: 0
Cám ơn: 23
Được cám ơn 16 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 04 4, 2009 9:02 pm    Tiêu đề: CẦN TAY LÔI TRÔI CỦ TẠI ĐỒNG QUÊ III Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hehehe, xin đỡ lời cho lão Lamco đeeeeee.Chắng là hôm trước 1/4 mấy anh em gồm:gathanh bac,lamco, Bình râu, Trienchieu,Cachem&phu nhân,SVO,QcQuạng và bạn vào hồ Đồng quê 3 của lão Toán SONGODÁYSONG đánh cần tay.Hôm đó Lamco ra tiếng thách đấu vơi gà này.Kết quả là lamco bị thua sát nút với cách biệt 0,2 kg .Gà được 15 kg,còn lamco 14,8kg<tính cả bì>Hôm đó nếu tính thì lão Triển chiêu phải về nhất với túi cá xách nghiêng vai,Bình râu và SVO cũng làm một mớ khủng luôn.Đề nhgị bác Triênchieu& QcQ cho xin mấy xô ảnh nhé.Vì thế nên ngay hôm sau gã Lamco lên tận nhà xích cổ gà phải đi trả nợ,tuy hôm 2/4 thời tiết cực khó.Buổi chiều vào tới nơi trời mưa lất phất,đường vào hơi vất vả,nhưng vì "Trả nợ đời" nên gà này ko dám kêu ca giề.Sau thời gian thi đấu gần hết thì thấy lão lamco kêu:Hàng khủng rùi,sau đó thấy lão vội vã buông ngay cây cần xuống hồ.Thấy vậy tôi hô ngay:Ông ơi, cầm dây chun lên, đừng để căng,cũng đừng để chùng quá ,nó sẽ gỡ lưỡi đấy.Sau một hồi đánh vật"Hai lần thả cần" thì lão Lamco cũng đưa được em nó vào vợt.Một em trôi ấn gần 4kg.Sau đó gà tui xin thua luôn,tuy cũng lên được khoảng 7 kg cá các loại.Hôm sau có mặt SVOvà đệ tử,Mr LAM người TQ và bạn ở "Thế giới đồ câu".Nói túm lại:Bắt trôi củ bằng cần tay phải có sự hỗ trợ của dây chun mới bắt được,nếu ko thì chỉ có nhìn mà cườiiiiiiiiiii thui.

Được sửa bởi gathanhbac ngày Thứ Bảy 04 4, 2009 9:04 pm; sửa lần 1.
gathanhbac đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 06 4, 2009 11:03 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hehe, cứ nghe có tý thi là em khoái, chơi luôn đê cụ Đút ui Cheers Cuối tuần này em lại có việc vào SG rồi, để lâu nguội mất Ghét quá
Rod N Reel

VIP

Số bài: 123
Chủ đề: 5
Cám ơn: 39
Được cám ơn 14 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 07 4, 2009 5:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cheprong đã viết :

- Cẩn thận dây càng chắc thì đọt cần càng có nguy cơ "theo ông bà". Tui đã từng cho mượn cần để thi câu ở hồ câu HV, với cây cần tay Shimano (kg phải cần dõm đâu à). Nhưng lại không để ý là "bạn hiền" dùng dây dù để câu. Và rồi, khi bắt cá, lúc nâng cần thẳng đứng để kéo cá sát bờ. Con cá thấy sát thủ liền quẫy mình 1 phát, đọt cần bẻ đôi ngay tức khắc !

Vì thế, trên các cần câu tay có "thương hiệu", nhà sản xuất luôn ghi rõ, kích cỡ dây và sức tải của dây, tối đa, để khuyến cáo dùng. Cheers

Hê hê, chào bác cheprong: Vụ này nghe quen quen mà không nhớ rõ là ai bác nhỉ Ghét quá Ghét quá Ghét quá , mà bác có mấy ông "bạn hiền" như ông .... đó thì đợt sau về phải cầm theo mấy cấi cần Shimano nữa nhé
Cool Cool Cool
Hôm trước ngồi mấy tiếng ở sân bay SDG nhưng kg có số cầm chân của bác nên chẳng làm được gì cả. Bá cáo với bác đợt này đi sang bển mua được cuôn dây dù chịu lực được tận những 70kg cơ bác ạ (để làm dây trục câu tay chơi) Bó tay rồi Bó tay rồi Bó tay rồi
Rod N Reel đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
cheprong

cần carbon
cần carbon

Số bài: 114
Chủ đề: 18
Cám ơn: 15
Được cám ơn 38 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 07 4, 2009 10:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Rod N Reel đã viết :

Hê hê, chào bác cheprong: Vụ này nghe quen quen mà không nhớ rõ là ai bác nhỉ Ghét quá Ghét quá Ghét quá , mà bác có mấy ông "bạn hiền" như ông .... đó thì đợt sau về phải cầm theo mấy cấi cần Shimano nữa nhé
Cool Cool Cool
Hôm trước ngồi mấy tiếng ở sân bay SDG nhưng kg có số cầm chân của bác nên chẳng làm được gì cả. Bá cáo với bác đợt này đi sang bển mua được cuôn dây dù chịu lực được tận những 70kg cơ bác ạ (để làm dây trục câu tay chơi) Bó tay rồi Bó tay rồi Bó tay rồi

Thế ư, tiếc tiếc quá... xá. Thế mà kg hỏi Vương chép tầu số phone của tớ, giá mà gặp thì tớ chỉ cho mua cây cần bằng tầm vông vót đẹp rồi. Cần này chơi với dây dù 70Kg thì rất là trọn bộ. Nhưng mà cũng khó... dây + cần đều thuộc loại hạng khủng, và cần thủ thì lại thuộc "hạng lông", chắc phải phải đeo thêm chì thôi, kg thì cá nó lôi theo nó luôn he bạn hiền !!... Bà 8
cheprong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
QcQ

Số bài: 202
Chủ đề: 15
Cám ơn: 9
Được cám ơn 35 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 08 4, 2009 12:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ 6 ới ời, hôm trước xuống Đồng Quê 3 thấy vừa thả mấy tạ trôi củ đầu 2 cho đến đầu 6 (hơi phạm húy tí). Lão Bá có chộp ảnh vụ thả cá hôm qua hôm kia, cụ mau xuống test cây cần độ cho phê, kẻo thông tin rò rỉ các cao thủ lại xuống trảy hội thì lỡ mất mấy em trôi củ.

Cụ vào đây coi:
http://diendancauca.com/diendan/viewtopic.php?p=1664#1664

Được sửa bởi QcQ ngày Thứ Tư 08 4, 2009 12:32 am; sửa lần 1.
QcQ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Yahoo Messenger
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 15 4, 2009 9:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Báo cáo các bác:

Hôm nay con Parisienne đã múc thành công 1 em trôi tầm 3.5kg, sau khi đã kết hợp dìm cần và dây thun bị kéo dãn ra cỡ ... 4m, tí toi. Lại rút ra ít kinh nghiệm nữa:

- Không được ỷ lại vào thun quá. Không dìm cần thì đã có thun vẫn đứt thẻo như thường.
- Cây Parisienne có nhược điểm khi câu trên lều: lúc cá phi vào bờ rất dễ bị bong do cá chui vào cọc lều, do thun co giãn nên không thể "đẩy" cá ra xa như khi không có thun.
- Dây thun bị trôi củ kéo chừng 3 lần là giãn ra 1 đọan, cần chế ra cái gì đó để "tăng đơ" cho căng.
Xả xệ

cần phíp
cần phíp

Số bài: 31
Chủ đề: 2
Cám ơn: 2
Được cám ơn 9 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 17 4, 2009 12:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
Báo cáo các bác:

Hôm nay con Parisienne đã múc thành công 1 em trôi tầm 3.5kg, sau khi đã kết hợp dìm cần và dây thun bị kéo dãn ra cỡ ... 4m, tí toi. Lại rút ra ít kinh nghiệm nữa:

- Không được ỷ lại vào thun quá. Không dìm cần thì đã có thun vẫn đứt thẻo như thường.
- Cây Parisienne có nhược điểm khi câu trên lều: lúc cá phi vào bờ rất dễ bị bong do cá chui vào cọc lều, do thun co giãn nên không thể "đẩy" cá ra xa như khi không có thun.
- Dây thun bị trôi củ kéo chừng 3 lần là giãn ra 1 đọan, cần chế ra cái gì đó để "tăng đơ" cho căng.

Trình câu dây thun của chú sáu độ này tăng nhanh nhể.
Góp ý :
- Dây thun có bao vải bên ngoài, khi bị ngâm nước, thì nó phình ra làm kẹt thun, nên tìm mua thun trong ruột chỉ có 1 sợi thôi, và kg có vải bao ngoài sẽ đỡ hơn. Khi lắp nên căng thun nhiều hơn. Chỉ dìm cần khi hết cách, vì nước vào trong đọt cần, làm nghẽn thun, nên phun dầu silicone vào thun khi dây khô.
- Tất nhiên khi thun giãn ra thì...khó có thể kiểm soát được đường câu rồi, vì vậy nên chọn chỗ thoáng mà ngồi. Tuy nhiên, cách này vẫn "sĩ diện" hơn là cột thun vào đốc và liệng cần vào trong nước = coi như mất chủ quyền, chịu thua cá, chỉ lo bảo vệ đồ nghề Ngu quá
- Thun "chuyên" dùng có tính đàn hồi cao và chất lượng cũng tốt hơn, tiếc là kg có bán ở VN. Nhưng chú sáu có thể tìm mua thun chuyên dùng qua mạng được đó, nếu có điều kiện. Ở Ebay cũng có đăng bán.

Very Happy Very Happy
Xả xệ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 17 4, 2009 8:43 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you bác Xả Xệ. Lý Toét đâu sao bác không rủ vào 4r luôn cho vui ? Bà 8

Bác Cheprong cũng bảo em tìm dây thun 1 sợi, nhưng em tìm toét mắt rồi vẫn chưa ra bác ạ, toàn loại bọc vải. Em sẽ phun dầu vào thun như bác chỉ vậy, có điều con Parisienne dạo này xài nhiều nên ít khi thun khô lắm Hư quá

Kinh nghiệm rút ra được ít rồi, nên đụng hàng khủng em mới rút "kiếm" ra, đồng thời dời chỗ thoáng luôn. Hôm nọ sau khi con Parisienne phựt 2 phát rồi em mới dìm cần. Con này được cái cho thêm thời gian để "cân" con cá coi có khủng không. Với thun em xài thì giãn cỡ 2m mà em nó vẫn lồng lên thì dìm là vừa. Hiệu quả ra phết bác ạ, chú trôi phi lên mặt nước 2 lần vẫn không bong Cool

Đồ nghề chuyên dùng chắc là em đợi có gì thì mua 1 thể (hoặc là đợi bác Cheprong về cho hí hí). Hôm nọ em đặt có 2 cuộn cước Berkey, phí vận chuyển nó đã charge em 10 bảng Anh roài Guoc bay
kienanca

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Cám ơn: 1
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 06 12, 2010 1:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm nay tình cờ đọc được bài này, em xin chia sẻ chút kinh nghiệm còm của em với bác 6.
Số là em cũng có duyên với các em trôi nhưng các em ấy quá bạc bẽo , ăn mồi xong là ôm cả thẻo lưỡi của em chạy mất, em ức lòi mắt mà không biết làm thế nào. Một hôm nhìn thấy bà thợ may cầm cái chun tròn co ra co vào để may gấu áo phao, em mới xin một đoạn và táy máy nhét vào trong ống cần, hôm sau vác cần ra hồ và....thật là kì diệu, cảm giác thế nào thì bác biết rồi đấy. Nhưng em thấy phê nhất không phải là dòng Trôi to mà là dòng mấy em Rôphi cụ. Em nó dính lưỡi xong, lằng nhằng một tí rồi chạy một mạch ra ngoài đánh rẹt một nhát, cái chun bên trong lòi ra theo đà kéo, có lúc dài đến hơn mét. Dưng, sức em nó có hạn, đuối sức rồi liền phều lên mặt nước theo góc dựng của cần và nằm đờ ra. Đây chính là lúc phê nhất, ngay lập tức, lực đàn hồi của dây chun kéo xềnh xệch em nó vào thẳng miệng vợt đang chờ sẵn. Thêm một cái phê nữa là, các bác ngồi gần thấy loáng thoáng cái chun màu đen lòi ra, và gập xuống theo sức nặng + đà kéo của con cá liền hô lên : Gãy cần rồi ! Em cho cá vào giỏ xong lại câu tiếp, lát sau lại " Gãy cần rồi ! ".
Cách buộc chun em làm như sau :
- Đoạn ở đầu cần em làm giống như cách của bác
- Đoạn đuôi cần thời em khoan luôn một cái lỗ vào cái nắp vặn, lúc đóng cần thì cứ đóng theo trình tự bình thường, cái chun tự lòi ra qua cái lỗ ở nắp vặn. Rút hết cần vào rồi thời quấn cái chun thành một bó là xong.
- Dây chun thời em cho ngắn hơn cần khoảng 50~60cm, đảm bảo chun lúc nào cũng căng khi mở hết đốt cần, và chỉ " gãy cần rồi " khi gặp em nào đủ to khoẻ.
Cuối cùng, ở quê em người ta gọi cái chun này là chun chỉ, em nương vào đó và gọi chiêu này là Chun Chỉ Cầm Ngư, hoặc chuôi chuối một tí là Chun Chỉ Thần Công.
kienanca đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phandaihiep

cần tre
cần tre

Số bài: 5
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: CN 12 12, 2010 12:36 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

["Các cao thủ có chiêu nào trị được hoặc hạn chế quả nước đại này chỉ giáo giúp em vài đường nhé, à quên nữa, em không chơi quả cột dây thun đâu ạ, vì không có nhu cầu bắt cá, chỉ luyện tập tăng trình thôi. "]
... trời em tưởng bác không dùng thun buộc cần . thành ra lại thêm 1 kinh nghiệm mới . bác 6 loc khi nào thử nghiệm hoàn chỉnh thì làm 1 chủ đề mới về loại này cho anh em tham chiến nhé .
chả là em vừa đọc bài bác xong thì thấy em cũng dính trường hơp như bác , hôm đi câu cùng thằng cháu ở ao nhà nó toàn trôi to, em dùng trục số 0,3 thẻo 0,2 giật 1 phát dính cá nó phi luôn và phịch đứt luôn đoạn thẻo . ko có cơ hội để mà dòng j cả .còn thằng cháu em nó chơi cần tre cứng đơ và cước 0,4 gì đó rất to , chỉ cần cho con trôi chạy 2,3 vòng rồi cầm cước trục kéo thằng con cá lên bờ ko cần vợt j hết em choáng luôn , đúng là đồng quê nhà ta ai cung thích hàng khủng lên cá nó cũng không sợ cước to Bó tay rồi Very Happy

Được sửa bởi phandaihiep ngày CN 12 12, 2010 12:41 am; sửa lần 2.
phandaihiep đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2
Trang 2 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels