Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Đẳng cấp thật hay măy mắn trong câu thi

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thông Báo Chung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
domanhthang

cần tre
cần tre

Số bài: 14
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: CN 19 6, 2011 10:35 pm    Tiêu đề: Đẳng cấp thật hay măy mắn trong câu thi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dân gian có câu học tài thi phận . Theo tôi nó chỉ đúng phần nào thậm chí chiếm rất ít % , trong câu cá cũng vậy không ngãu nhiên mà các cần thủ đoạt được giải thưởng . ở đó nó chứng minh những kinh nghiệm .sự tập trung cao độ và lòng quyết tâm vươn lên . bởi vậy tôi rất trân trọng những cần thủ đã đoạt giải trong các cuộc thi câu cho dù đó là cuộc câu giao lưu, các giải chính thức và không chính thức thậm trí là những cuộc câu gà . chúng ta hãy xem sức trẻ hay kinh nghiệm của tuổi già chiến thắng . những cần thủ trẻ kinh nghiệm tuy ít nhưng bù lại phản xạ nhanh chiến thuật cũng thay đổi rất nhanh lại chịu khó học hỏi bởi vậy tiến bộ hàng ngày . còn mấy ông già kinh nghiệm có đầy mình nhưng mắt mờ tay chậm
đôi khi hay bảo thủ bởi vậy phần thắng cũng chưa biết sẽ nghiêng về bên nào. Theo cá nhân tôi với đà câu kéo kiểu này sớm muộn lớp trẻ sẽ giành chiến thắng nhiều hơn trong các cuộc câu thi không biết ý kiến các bác thế nào. bởi vậy cũng có câu ( Hậu sinh khả Uý )
domanhthang đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
domanhthang

cần tre
cần tre

Số bài: 14
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: CN 19 6, 2011 10:40 pm    Tiêu đề: Re: Đẳng cấp thật hay măy mắn trong câu thi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

domanhthang đã viết :
Dân gian có câu học tài thi phận . Theo tôi nó chỉ đúng phần nào thậm chí chiếm rất ít % , trong câu cá cũng vậy không ngãu nhiên mà các cần thủ đoạt được giải thưởng . ở đó nó chứng minh những kinh nghiệm .sự tập trung cao độ và lòng quyết tâm vươn lên . bởi vậy tôi rất trân trọng những cần thủ đã đoạt giải trong các cuộc thi câu cho dù đó là cuộc câu giao lưu, các giải chính thức và không chính thức thậm trí là những cuộc câu gà . chúng ta hãy xem sức trẻ hay kinh nghiệm của tuổi già chiến thắng . những cần thủ trẻ kinh nghiệm tuy ít nhưng bù lại phản xạ nhanh chiến thuật cũng thay đổi cũng rất nhanh lại chịu khó học hỏi bởi vậy tiến bộ hàng ngày . còn mấy ông già kinh nghiệm có đầy mình nhưng mắt mờ tay chậm
đôi khi hay bảo thủ bởi vậy phần thắng cũng chưa biết sẽ nghiêng về bên nào. Theo cá nhân tôi với đà câu kéo kiểu này sớm muộn lớp trẻ sẽ giành chiến thắng nhiều hơn trong các cuộc câu thi không biết ý kiến các bác thế nào. bởi vậy cũng có câu ( Hậu sinh khả Uý )

Bút em hết mực nhờ các bác viết tiếp
domanhthang đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mậu tý

cần tre
cần tre

Số bài: 15
Chủ đề: 0
Cám ơn: 2

Bài gửiGửi: Thứ Hai 20 6, 2011 6:29 pm    Tiêu đề: Re: Đẳng cấp thật hay măy mắn trong câu thi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

domanhthang đã viết :
domanhthang đã viết :
Dân gian có câu học tài thi phận . Theo tôi nó chỉ đúng phần nào thậm chí chiếm rất ít % , trong câu cá cũng vậy không ngãu nhiên mà các cần thủ đoạt được giải thưởng . ở đó nó chứng minh những kinh nghiệm .sự tập trung cao độ và lòng quyết tâm vươn lên . bởi vậy tôi rất trân trọng những cần thủ đã đoạt giải trong các cuộc thi câu cho dù đó là cuộc câu giao lưu, các giải chính thức và không chính thức thậm trí là những cuộc câu gà . chúng ta hãy xem sức trẻ hay kinh nghiệm của tuổi già chiến thắng . những cần thủ trẻ kinh nghiệm tuy ít nhưng bù lại phản xạ nhanh chiến thuật cũng thay đổi cũng rất nhanh lại chịu khó học hỏi bởi vậy tiến bộ hàng ngày . còn mấy ông già kinh nghiệm có đầy mình nhưng mắt mờ tay chậm

Bút em hết mực nhờ các bác viết tiếp

Chào bác
Sẵn dịp vào diễn đàn của bác Bá để buôn với bác dutluc bên kia thấy bên này bác đang chào mời mà có vẻ bị ế hàng nên em vào linh tinh với bác vài câu,nhưng mà nếu em có phang bừa thì bác đừng chấp nhé.
Em thì triết lý dở ẹc thui nhưng theo nhận xét của bác qua những gì bác viết thì em cũng nêu quan điểm của em ntn.
- Câu cá từ lâu là trò tiêu khiển của các bác lớn tuổi và đã về hưu rồi thì mới có thì giờ đi câu và thường là thế.Nhưng mờ các bác í vừa mới tập câu ở tuổi 60 nên vẫn có thể gọi là :cần thủ trẻ.
- Dần dà câu cá bị biến thái trở thành môn "thể thao" theo nghĩa bóng do các đại gia chuyên sản xuất hàng câu tầm vóc thế giới tạo thành phong trào và vì thế nên trẻ già sồn sồn nam nữ gì gì cũng thành khách hàng của họ để trở thành cần thủ hết ráo bác ạ.Vì trong câu cá có đủ mọi tầng lớp tuổi cho nên đôi khi một chú nhóc câu cá từ 8/9 tuổi sau 5-7 năm thì lại trở thành :kinh nghiệm đầy mình mà bác gọi là mấy ông già đấy chứ thật ra hắn trẻ măng thui.Ví dụ điển hình là bên diễn đàn ccvn có 1 em mang nick theson cư ngụ tại Tiệp tuy rất trẻ nhưng đã vào hàng đẳng cấp gì cũng biết chơi,và câu thi thắng tây không ít lần.Bác vào mà xem ảnh của em ấy nếu chưa tin.
Thế cho nên khác với đá bóng hay các môn thể thao khác cần thể lực thì phải trẻ (nhưng mờ trẻ ở đây chỉ tối đa là 30t thui chứ cỡ em và bác thì vào hàng trung niên đã bị ra rìa rùi bác ạ) chứ để thử nghiệm trong câu cá thì có dịp nào bác thử ra thiên nhiên thách 1 ông già chuyên ngồi kiếm cá ở bờ sông hay bờ hồ thi câu xem ai giật cá nhanh.Em đoan chắc bác có nhanh như điện đi nữa thì bác cũng vẫn ngồi chơi vì bác chưa biết cách câu cá hoang làm sao lừa được cá.Vậy cho dù có thể lực cũng bằng thừa,đúng kg bác?
Em tạm kết luận.Trong câu cá chỉ có người đi trước chỉ bảo lại cho người đi sau thui chứ thật ra già,trẻ gì cũng phải học kinh nghiệm từ "đàn anh" đi trước.Nếu bác kg tin em,bác thử câu rê mồi giả hay câu Fly đi,bác sẽ thấy trẻ hay già vẫn cần phải học thì mới biết câu.Vì vậy "ăn trái nhớ kẽ trồng cây" là vậy chứ "Hậu sinh khả úy" chỉ là câu nói để thầy khích lệ trò thôi bác ạ.
mậu tý đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thông Báo Chung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này