Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Gửi bác Đỗ Mạnh Thắng (đề nghị các bác khác không vào :p)

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 08 7, 2011 10:38 pm    Tiêu đề: Gửi bác Đỗ Mạnh Thắng (đề nghị các bác khác không vào :p) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính báo bác,

Em đã múc xong 5 vé máy bay giá rẻ (cả của bác luôn) SG - CD, mai em lấy nốt vé HN-SG nữa là xong, cứ thế lên đường thôi bác nhé. 29.8 bay vào và xuống ghe luôn, 1.9 lên bờ, cấp đông cá, 2.9 bay về nộp mạng và cá cho bà cả vừa xinh luôn Laughing

Bác tham khảo bài này và chuẩn bị đồ nghề nhé:

http://bolaccau.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1116

Bác lưu ý là máy câu biển (salt water), nếu bác mang máy nước ngọt (fresh water) thì chọn cái nào có join cao su càng kín càng tốt, và trước khi đi cho nhiều dầu mỡ vào, không thì đến ngày thứ 2 trên biển là máy cứng ngắc không quay được luôn Laughing Laughing Nếu bí quá không đủ đồ thì bác bảo em, em sẽ cố gắng mượn cho bác mang đi.

Ngoài cái mớ đồ đó thì bác sắm thêm 1 cái thùng bảo ôn để mang cá về. Thoải mái thì bác chơi 1 cái thùng Coleman của Mẽo (đã có bán tại VN - ngon choét, em để thùng đá ngoài trời được 4 ngày), hoặc là thùng Cocacola, hay cùng lắm là mua cái thùng xốp.

Mạng ngon nhất ở CD là Viettel, nếu bác muốn giữ liên lạc 24/24 thì nên mang theo SIM Viettel nhé, mấy mạng khác lúc có lúc không dễ tèo lắm.

Bác chỉ mang máy và cần theo thôi, còn toàn bộ lưỡi, thẻo, cáp thép, ma ní, chì ... em sẽ chuẩn bị đủ cho 5 người. Có gì không rõ bác alo em nhé.

Hẹn gặp bác ở Vĩnh Hưng Cheers
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
domanhthang

cần tre
cần tre

Số bài: 14
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 09 7, 2011 10:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em cảm ơn Bác Sáu nhé . lần đầu đi Côn Đảo kinh nghiệm của em =0
Tất cả là nhờ bác giáp đỡ hết đó . về cần câu em sẽ mang hai cây cần chuyên dụng và máy câu có thể tóm đựoc hàng khủng . còn cước câu suphit số 8 chịu được không anh hay phải to hơn nữa . còn nếu Anh em mình câu được nhiều cá thì thuê hẳn con tàu bay của bầu đức Hoàng Anh Giai lai chở về là được rồi . mong cho hôm đó trời yên biển lặng cho anh em ta lên đường yên tâm . hẹn gặp lại anh
domanhthang đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 09 7, 2011 11:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hi bác Thắng,

Dây Suffix em không dùng bao giờ, nhưng mà hình như dây này chịu tải hơi kém thì phải, nên dây phải to 1 chút, mà to quá thì lại quấn vào cối được ít.

Bác đọc link kia rồi nhỉ. Em đang dùng dây dù Berkley Whiplash Pro 0.28mm chịu tải 100lb (45kg) cho máy câu đáy, và dây cước Teklon 0.55mm chịu tải 65lb (27kg) cho máy câu nổi. Hai thứ dây này không bán tại VN nên bác cứ mua dây nào cũng được, chịu tải tầm đấy thì đỡ tiếc nếu đụng hàng khủng bác nhé.

Bác sang trang chủ 4so9 đọc bài bác HuynhPhong vừa lên con mú thông 70kg đợt rồi cho máu lửa nhé.

Cheers Cheers Cheers
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này