Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Người ta thi câu

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Copierer

cần kelva
cần kelva

Số bài: 186
Chủ đề: 57
Cám ơn: 13
Được cám ơn 143 lần trong 56 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 17 8, 2011 12:51 pm    Tiêu đề: Người ta thi câu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thi Câu Cá Cờ Quốc Tế
(World Cup Blue Marlin Championship)

Kính Bác Sáu Lục,

Em nghe phong thanh bác đã lại rủ rê (em không có dùng chữ "lừa" đâu đấy nhé) được mấy bác nữa làm chuyến phiêu du Côn Lôn lần thứ n trong vài ngày tới. Khâm phục tinh thân quyết chiến của bác, em xin "kính biếu' bác cái bài sau đây với lời chúc hoàn toàn xây dựng là một ngày kia bác (và các bác) cũng đăng ký tham gia cái sự kiện quốc tế í và giật giải nữa hen!
Cheers Cheers Cheers

425.000 Dollar cho chú Blue Marlin - to nhất (*)

Trong tháng trước, khi các bác VSFA có cuộc thi thố định kỳ thì trên thế giới người ta cũng tổ chức cuộc thi săn cá cờ quốc tế hàng năm (World Cup Blue Marlin Championship). Các đội chuyên câu biển từ mọi miền đều ghi danh tham dự. Quy chế juri đề ra là trong vòng 8h ai/đội thuyền nào câu được chú cá cờ khủng nhất sẽ được nhận giải lên đến hàng trăm ngàn US$.

Cuộc thi giành cup quốc tế về câu Marlin vào đầu tháng 7 vừa rồi được tổ chức cùng lúc trên mọi miền thế giới (chứ không tập trung tại một hồ như hội VSFA nhà ta). Quy chế đề ra rất nghiêm ngặt. Kết quả câu kéo phải được xác nhận một cách khách quan và trung thực. Mặt khác, các chú Marlin dưới 500 pound! (250 kg!) không được tính và cần thủ câu được những chú cá như thế phải thả ngay xuống biển một cách cẩn thận và nhẹ nhàng để chúng khỏi bị chết oan.

Lệ phí tham gia cuộc so tài tranh cup đối với mỗi thuyền câu là 3.000 US$ - một đống tiền không nhỏ. Nhưng rất nhiều cần thủ (giống hệt quân ta) háo hức tham gia vì kỳ vọng rằng mình sẽ là người chiếm giải – Chỉ có một giải duy nhất và giải nhất cũng đồng nghĩa với tổng giá trị lệ thí thu được. Người chiến thắng cuộc đua năm ngoái nhận 300.000 US$!

Cá to cần mồi to! Các con mồi cao su như thế này kích thích sự háu ăn của các chú Marlin

Trong cuộc thi năm nay số cần thủ tham gia đông hơn. Cần thủ Đức cũng góp mặt, trong đó có “chuyên gia” săn cá khủng Lino Mayer ở Leverkusen. Trong khi tại khắp các vùng miền trên thế giới chẳng mấy cần thủ dự thi câu được các chú Blue Marlin nằm trong tiêu chuẩn do juri quy định thì tại Kapverden (**) anh bạn Lino Meyer cực nhọc vật lộn với một chú Marlin có sức mạnh khủng khiếp. Để lôi được chú lên thuyền quả là không dễ. Sau hàng giờ vật lộn, chú dùng hết sức bình sinh phóng như tên lửa thẳng xuống đáy biển sâu đến 400 m và dẫu có khỏe đến đâu thì chú cũng phải chết bất đắc kỳ từ bởi sức ép khủng khiếp của nước biển ở độ sâu này. Và việc lôi chú lên từ độ sâu ấy cũng chỉ có thể thực hiện được sau hai tiếng đồng hồ với sự hỗ trợ toàn lực của cả ê-kip trên thuyền.

Cần thủ Lino Meyer đang dòng chú Blue Marlin

Anh chàng Big Game-Angler Lino Meyer cùng chú Blue Marlin

Kapverden

Sau đó chú cá được đưa lên cân. Than ôi, chú chỉ thiếu chút ít trọng lượng để đạt được mốc juri cho phép là 500 pound và như thế nghiễm nhiên là Lino Mayer bị loại khỏi diện “biết câu cá khủng” trong cuộc thi này!

Tuy nhiên cuối cùng thì Lino Meyer vẫn thuộc diện số ít cần thủ câu được Blue Marlin có trọng lượng đáng nể phục tại cuộc thi năm nay và cuộc chiến với chú cá ở Kapverden đã để lại cho anh ta kỷ niệm nhớ đời. .

Theo Blinker 8/2011
(*) Một cần thủ câu tại vùng „Tam giác quỷ“ Bermunda chiếm giải này.
(**) Kapverden = Cabo Verde là quốc đảo trên Đại Tây Dương, hình thành năm 1975 vốn là môt thuộc địa của Bồ Đào Nha, cách Senegal 500 km về phía tây.

Thông tin thêm về World Cup Blue Marlin Championship mời bác Sáu Lục xem tiếp các nguồn sau đây hen.

Welcome to the 27th annual World Cup Blue Marlin Championship
The "World Cup" is truly the only worldwide tournament of its kind. Each July 4, teams fish for 8 hours in their time zone to see who can catch the largest blue marlin over 500 pounds. Winner takes all. There is no second place. July 4, 2011 is on Monday and the cash prize will be in the hundreds of thousands.
The World Cup supports game fishing though its support of the IGFA and The Billfish Foundation.
• Press Releases
• Resources
• World Cup Reps.

July 4 World Cup Winners
July 5, 2011
MAUI JIM WINS WORLD CUP IN KONA AND SEA GENIE TOPS BIG BLUE CHALLENGE

July 4 World Cup Countdown
June 8, 2011
July 4 is less than a month away and entries are being received from around the world. The World Cup Blue Marlin Championship (World Cup) is a winner take all, one day event with no second place. The biggest blue marlin over 500 pounds takes home all the cash.

SAVE THE DATE
March 8, 2011
The 27th World Cup Blue Marlin Championship (World Cup) will again take place worldwide on July 4, 2011.

Và mấy em Linh này nữa:

http://www.marlinmag.com/
http://www.bermudabillfishblast.com/

Một lần nữa chúc bác Sáu Lục (và các bác câu biển) thu được chiến tích lớn! For you For you For you
________
Copierer đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: mltr6
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 18 8, 2011 2:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you Thank you Thank you cụ Cọp Very Happy Very Happy Very Happy

Có khi kỳ này có lời chúc của cụ em lại rê được 1 con marlin bú bình cũng sướng, cụ nhẩy. Em hứa là nếu có em sẽ nhất định mang cây kiếm về biếu cụ treo chơi :)

Mà cụ ui, em có biết tiếng Tây tiếng u gì đâu mà cụ đưa link, hay cụ ... dịch nốt luôn đê Laughing Laughing Laughing
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels