Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Hồ Tây Thiên bị lãng quên ???

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Copierer

cần kelva
cần kelva

Số bài: 186
Chủ đề: 57
Cám ơn: 13
Được cám ơn 143 lần trong 56 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 01 3, 2011 7:20 pm    Tiêu đề: Hồ Tây Thiên bị lãng quên ??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bác ui,

Từ sau tết em vào cái hồ Tây Thiên bên đê sông Đáy (???) hai lần. Lần đầu trời còn rét, nước hồ cạn hơn bình thường, cá chết rét còn nổi lềnh bềnh sát bờ. Hôm đó em kéo được có một chép gần 3 k và một trắm trằng hơn 1 k. Ba bốn bác oánh lục móm.

Hôm nay em quay vào, thiên thời địa lợi nhân hòa. Thiên thời vì quả là trời ấm, gió nhẹ. Địa lợi là hồ này hình như bị cánh ta lãng quên, nhưng được chủ hồ chăm chút hết mức: Kè bờ, xây đường cực chuẩn; bơm căng nước từ tuần trước và mấy ngày nay bồi cá liên tục. Hôm nay em cũng mục sở thị cảnh bồi cá bắt từ cái hồ bên cạnh. Cá tầm câu tay chắc phê luôn, toàn trắm, trôi, chép, mè trên 1k đến 4-5k cả. Chủ hồ nói có chí ít khoảng 10 tấn cá trong hồ rồi. Nhân hòa là không có bác 6 Lục bắn liên thanh, đuổi cá đi nơi khác.

Vậy nên từ khoảng 13g30 đến 16g30 sức hèn như em mà cũng túm được đến 6 chú chép và 3 chú trôi trên dưới 2 kéo, 1 phi khá to, phê ứ chịu nổi. Tiếc là cái máy ảnh bao diêm của em bị cuỗm mất nên không có ảnh để úp cho các bác xem.

Bác nào rỗi, ham vui với cá mú thì nên vào đó một hôm kiểm chứng ý em xem sao nhé. Chiều mai chắc em lại vào đó kiếm tiếp nguồn vui. Chẳng biết có bác nào đi cùng không đây!

Được sửa bởi Copierer ngày Thứ Ba 01 3, 2011 10:50 pm; sửa lần 1.
Copierer đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: dutluc
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 02 3, 2011 5:13 pm    Tiêu đề: Re: Hồ Tây Thiên bị lãng quên ??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Copierer đã viết :
Các bác ui,

Từ sau tết em vào cái hồ Tây Thiên bên đê sông Đáy (???) hai lần. Lần đầu trời còn rét, nước hồ cạn hơn bình thường, cá chết rét còn nổi lềnh bềnh sát bờ. Hôm đó em kéo được có một chép gần 3 k và một trắm trằng hơn 1 k. Ba bốn bác oánh lục móm.

Hôm nay em quay vào, thiên thời địa lợi nhân hòa. Thiên thời vì quả là trời ấm, gió nhẹ. Địa lợi là hồ này hình như bị cánh ta lãng quên, nhưng được chủ hồ chăm chút hết mức: Kè bờ, xây đường cực chuẩn; bơm căng nước từ tuần trước và mấy ngày nay bồi cá liên tục. Hôm nay em cũng mục sở thị cảnh bồi cá bắt từ cái hồ bên cạnh. Cá tầm câu tay chắc phê luôn, toàn trắm, trôi, chép, mè trên 1k đến 4-5k cả. Chủ hồ nói có chí ít khoảng 10 tấn cá trong hồ rồi. Nhân hòa là không có bác 6 Lục bắn liên thanh, đuổi cá đi nơi khác.

Vậy nên từ khoảng 13g30 đến 16g30 sức hèn như em mà cũng túm được đến 6 chú chép và 3 chú trôi trên dưới 2 kéo, 1 phi khá to, phê ứ chịu nổi. Tiếc là cái máy ảnh bao diêm của em bị cuỗm mất nên không có ảnh để úp cho các bác xem.

Bác nào rỗi, ham vui với cá mú thì nên vào đó một hôm kiểm chứng ý em xem sao nhé. Chiều mai chắc em lại vào đó kiếm tiếp nguồn vui. Chẳng biết có bác nào đi cùng không đây!

Cụ đồng quan điểm với em về "nhân hòa" Cheers Cheers Cheers . Còn cái vụ cái máy ảnh bị cuỗm mất nên cụ không úp ảnh cá lên được thì em chưa tin!!! Laughing Cụ nên nhớ, cha 6 lục là "chiên gia" bới móc đấy ạ / Cụ có mua cá ở chợ rồi đưa lên ven hồ mà chụp thì chả này cũng phát hiện được dấu vết đấy cụ nhá Cool Cool Cool
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 677
Chủ đề: 67
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 02 3, 2011 7:59 pm    Tiêu đề: Re: Hồ Tây Thiên bị lãng quên ??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Copierer đã viết :

Chiều mai chắc em lại vào đó kiếm tiếp nguồn vui.

Chiều nay cụ có đi Tây Thiên tiếp không? có kết quả gì thì cụ cho biết nhé. Tây Thiên bây giờ có khi lại rất hay cho câu tay. Ở đây có nhiều nước kết lạ. Mực nước sâu khiến cá chạy rất phê.

Cụ Cọp đi câu như hôm qua thấy được "nhân hòa", yếu tố ấy thực sự là quan trọng đấy cụ ạ.
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 02 3, 2011 8:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tình hình là cụ Cọp hôm nay vưỡn đi, nhưng vưỡn như hôm qua, cái máy bao diêm của cụ ấy vưỡn bị cuỗm, nên cụ nào muốn biết kết quả, vui lòng chờ tý, đợi cụ ấy ... nghĩ 1 chút đã, nhá Laughing Laughing Laughing
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 04 3, 2011 7:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính các bác Đứt Lục và Sáu Lục,
Thank you Thank you Thank you các bác đã khích. Nhưng chắc nhà hồ sợ em cuỗm hết cá nên mấy hôm nay cầu khấn trời mưa suốt Ghét quá Ghét quá Ghét quá
Em tiên bố là đã lừa được mụ chủ cho xiền mua lại cái bao diêm khác rồi nghen! Các bác hãy đợi đấy, hôm nào nắng ráo em làm một chùm ảnh lên cho các bác nghía. Mà với cái tính đa nghi của các bác thì tốt nhất là các bác đích thân thử vận may với em đê! Giải giếc hẵn hòi. Nếu em thắng, em đâu có sợ chi! Cool Cool Cool
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 05 3, 2011 5:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Very Happy Very Happy Very Happy cụ Cọp, cụ cứ dũng cảm thách đấu như vậy là 2 tên xà lách rau thơm kia chạy không sủi tăm luôn Cool

Nếu mấy hôm nữa nắng ráo em sẽ hầu cụ trong Tây Thiên nhé, tiện thể trong đó có cái món tiết canh vịt em rất tâm đắc đấy ạ Welcome
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 10:25 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính tặng cụ Bá và các bác Lục Đứt, Lục Sáu

Một chiều như mọi chiều, ba chàng ngự lâm cổ hủ, ấy chết, pháo thủ, tiến vào Tây Thiên chiến một trận tơi bời khói mây. Nhưng thôi, không bình nhiều. Chỉ xin gửi tặng các bác mấy bức ảnh chiến trường và lời của "bà" chủ hồ khi vòng tay khúm núm trước hai cụ Bạc và Tưởng: "Ui, các bác nới nới tay cho chúng em nhờ với. Các bác cứ ntn chỉ ba buổi là hồ em sạch cá!" Cool Cool Cool

Cụ Bá và các bác nhận món quà này rồi thu súng liên thanh lại, nhập vào đội ngư lâm Tam T thi thố xem tài cao thấp sao nghen! Laughing Laughing Laughing

(Tiếp mấy ảnh chiến trường nữa đê!)

Được sửa bởi Copierer ngày Thứ Hai 07 3, 2011 11:25 am; sửa lần 2.
Được cám ơn bởi: Ba_Vuong, hung84
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 11:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you cụ Cọp đã đưa những hình ảnh người thật việc thật lên diễn đàn. Sau vụ này chắc dutluc và tay R6 hết đường chọc ngoáy.

À mà cụ Cọp à, mấy tấm hình này cụ chụp hôm nào đấy ạ? Có phải hôm chủ nhật 6/3 không? nếu hôm ấy trời rét thế mà chiến lợi phẩm như vậy thì Cool
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 11:47 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Quả là kính nể Cool Cool Cool

Trong khi các cần thủ ruồi như Vương gãy cần, Dương vêu và Sáu móm hì hục đăng ký đi thi với Tràng An câu cá giòi thì 3 đại kiện tướng lại trực chỉ Tây Thiên tìm hàng khủng, quả là danh bất hư truyền ! Cool Cool Cool

Không gì hơn, em xin ứng khẩu gửi lại 1 bài thơ con cóc, gọi là tỏ lòng ngưỡng mộ đến các cụ nhá.

Tam "Tê" trực chỉ Ba La (*)
Tây Thiên Vọng Các chính là điểm câu
"Tê" một xuất kích hàng đầu
Lên ngay 1 chú "chép" tàu mõm to
"Tê" hai đang mẹt buồn xo
Tự nhiên phao lút, hô to "dính rồi !"
Lên liền cả trắm, chép, trôi
Lên giọng cao hứng "như tôi mới là ..."
Hết ảnh, chửa thấy "Tê" ba ?
Bỗng dưng ... muốn khóc: hay là .... ? Thôi xong !

Rolling Rolling Rolling

(*) Ghi chú cho các cụ ở xa hay chưa có dịp diên kiến ạ: 3 cụ trong bài là 3 đại cần thủ trong làng câu cá, đều có tên cúng cơm bắt đầu bằng chữ "T". Các cụ nào cũng ngưỡng mộ như em, muốn làm quen, giao lưu với 1 trong 3 cụ này, vui lòng post luôn dưới đây. Không nhận điện thoại, không trả lời sms hoặc qua cò ! Rolling
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 12:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Copierer đã viết :
Kính tặng cụ Bá và các bác Lục Đứt, Lục Sáu

Một chiều như mọi chiều, ba chàng ngự lâm cổ hủ, ấy chết, pháo thủ, tiến vào Tây Thiên chiến một trận tơi bời khói mây. Nhưng thôi, không bình nhiều. Chỉ xin gửi tặng các bác mấy bức ảnh chiến trường và lời của "bà" chủ hồ khi vòng tay khúm núm trước hai cụ Bạc và Tưởng: "Ui, các bác nới nới tay cho chúng em nhờ với. Các bác cứ ntn chỉ ba buổi là hồ em sạch cá!" Cool Cool Cool

Cụ Bá và các bác nhận món quà này rồi thu súng liên thanh lại, nhập vào đội ngư lâm Tam T thi thố xem tài cao thấp sao nghen! Laughing Laughing Laughing

Cheers Cheers Thank you Thank you
Ảnh chiến trường của các cụ Tam Tê đẹp quá !!! ..iem dòm kỹ thấy cái "lước ảnh" của đợt ni giống hệt như của cái máy mini cụ đã bị chôm chỉa.Cool Cool Chúc mừng cụ cọp đã sắm được cái máy ảnh tốt Laughing
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 12:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

T Ba vác máy săn hàng
Phục dịch hai bác lão làng sướng hơn Cool Cool Cool
Dưng mà cá cũng trả ơn
Mấy con nằm sát "chơn" em đó mà ... bác Lục ui!
Ghét quá Ghét quá Ghét quá Rolling Rolling Rolling

@ Cụ Bá: Thank you Thank you Thank you cụ Bá đã théc méc. Mới chiều hôm qua, CN, 6.3 đấy cụ ạ. Ý chúng iem muốn nói là câu tay ở Tây Thiên cũng phê lắm ạ.Mà gà chọi. vịt cỏ vưn vưn ở đó cũng ngon lắm đấy ạ. Laughing Laughing Laughing

Được sửa bởi Copierer ngày Thứ Hai 07 3, 2011 1:03 pm; sửa lần 2.
Được cám ơn bởi: gathanhbac
gathanhbac

cần kelva
cần kelva

Số bài: 213
Chủ đề: 2
Cám ơn: 23
Được cám ơn 16 lần trong 12 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 07 3, 2011 9:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Copierer đã viết :
T Ba vác máy săn hàng
Phục dịch hai bác lão làng sướng hơn Cool Cool Cool
Dưng mà cá cũng trả ơn
Mấy con nằm sát "chơn" em đó mà ... bác Lục ui!
Ghét quá Ghét quá Ghét quá Rolling Rolling Rolling

@ Cụ Bá: Thank you Thank you Thank you cụ Bá đã théc méc. Mới chiều hôm qua, CN, 6.3 đấy cụ ạ. Ý chúng iem muốn nói là câu tay ở Tây Thiên cũng phê lắm ạ.Mà gà chọi. vịt cỏ vưn vưn ở đó cũng ngon lắm đấy ạ. Laughing Laughing Laughing

Rất cảm ơn cụ COPIERER đã lăng xê đội "GIỀ",buổi sáng theo hẹn em phải vào BV,xong việc rùi bức xúc quá nên rủ anh bạn giề:Mr Tưởng đi Tây thiên để giải xui,nào ngờ vừa vào tới đã gặp ngay cụ COPIERER .thế là cả đội giề vào chiến lun.Cụ COPIERER làm giề phải thách đấu với đội "XÀ LÁCH,RAU THƠM" làm họ sợ.Xin cụ cứ post đủ ảnh hôm đó khối tên phải ngả nón rùi.HEHEHE.
TÂY THIÊN bi giờ đang rất sẵn "GÀ CHỌI"&"TIẾT CANH VỊT" nhá.HEHEHE.

Được sửa bởi gathanhbac ngày Thứ Hai 07 3, 2011 9:42 pm; sửa lần 1.
gathanhbac đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 08 3, 2011 7:16 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gathanhbac đã viết :
Rất cảm ơn cụ COPIERER đã lăng xê đội "GIỀ",buổi sáng theo hẹn em phải vào BV,xong việc rùi bức xúc quá nên rủ anh bạn giề:Mr Tưởng đi Tây thiên để giải xui,nào ngờ vừa vào tới đã gặp ngay cụ COPIERER .thế là cả đội giề vào chiến lun.Cụ COPIERER làm giề phải thách đấu với đội "XÀ LÁCH,RAU THƠM" làm họ sợ.Xin cụ cứ post đủ ảnh hôm đó khối tên phải ngả nón rùi.HEHEHE.
TÂY THIÊN bi giờ đang rất sẵn "GÀ CHỌI"&"TIẾT CANH VỊT" nhá.HEHEHE.

Thank you Thank you Thank you cụ Bạc đã gợi ý thật Cool Cool Cool . Nhưng về mặt tâm lý, tránh shock cũng quan trọng lắm cụ ạ. Ta mới rải tý thính mà ối anh xà lách rau thơm ngất rồi. Thêm thính nữa đám í biến mất thì ta cũng bớt dzui cụ ạ. Laughing Laughing Laughing
lebachtung

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 0
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 19 12, 2011 3:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nghe danh hồ Tây Thiên đã lâu, các Cụ cho nhà Em hỏi hồ này cho câu giá bao nhiêu tiền ạ? câu lục và câu Đài ạ.
cảm ơn các cụ.
lebachtung đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Hai 19 12, 2011 9:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hồ Tây Thiên không cho câu lục bác lebachtung ạ. Cần tay 50 k, cả ngày cũng được. Chiều nay sau khi 2 bác bạn già tóm được chú trắm đen
khá khủng và về sớm vì sợ tắc đường, em ở lại lôi lên được 1 chú trôi và 1 trắm đen kha khá. Nhân viên nhà hồ nói trôi 2,6 kí. Tiếc là em
quên cho nó lên hình trước khi nó được thả vào bể. Chú trắm đen em thả lại hồ, trông to hơn chú trôi nhiều. Túm lại, nếu hên, cũng phê bác ạ.

Được sửa bởi Copierer ngày Thứ Ba 20 12, 2011 2:29 am; sửa lần 2.
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Ba 20 12, 2011 11:02 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Copierer đã viết :
Chiều nay sau khi 2 bác bạn già tóm được chú trắm đen
khá khủng và về sớm vì sợ tắc đường, em ở lại lôi lên được 1 chú trôi và 1 trắm đen kha khá.

Em định sử dụng nguyên cái bài kèm ảnh này của cụ phóng viên chiến trường Cọp pi e ré để làm tư liệu minh hoạ cho cái bài viết tới đây của em cho ló lổi nhưng lão Sấu bẩu với em là phải dùng cụm từ "trước khi" thay cho cụm từ "sau khi" thì bài viết mới hay! Vậy í của cụ tác giả dư lào ạ???? Help me! Help me! Cool Cool Very Happy Very Happy
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 20 12, 2011 10:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :

Em định sử dụng nguyên cái bài kèm ảnh này của cụ phóng viên chiến trường Cọp pi e ré để làm tư liệu minh hoạ cho cái bài viết tới đây của em cho ló lổi nhưng lão Sấu bẩu với em là phải dùng cụm từ "trước khi" thay cho cụm từ "sau khi" thì bài viết mới hay! Vậy í của cụ tác giả dư lào ạ???? Help me! Help me! Cool Cool Very Happy Very Happy

Kính tặng các pác GATO nhà Lục mấy "tác phẩm" chúng em vừa hoàn thành vào chiều nay để các pác có thêm tư liệu
cho trước tác tương lai của mình hen For you

Này này lão Lục Đứt, ai bẩu cần tay không túm được trắm đen khủng hả?
Xem bác Tưởng biểu diễn đê!

Úi, úi, bác đừng cù em thế, nhột lắm ru!...

Ui, mà em dài cả mét tây đấy bác nhảy! Cool Cool

Ù, ù, em ngoan...em chào các bác nhà Lục đi nào!

Cọp ta thấy đồng nghiệp dạy trắm đen cũng bắt chước làm thử phát, hóa ra không tồi. Chú trắm đen thùi lụi có đến
trên nửa yến cũng muốn ngã mũ chào các bác nhà Lục lắm đê! Rolling Rolling

Bà 8 Ghét quá

Được sửa bởi Copierer ngày Thứ Ba 20 12, 2011 10:56 pm; sửa lần 1.
Được cám ơn bởi: hung84
88k1819

cần tre
cần tre

Số bài: 3
Chủ đề: 1
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 18 Tháng 5, 2012 3:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Oi nhìn các Bác Kiện tướng câu Cần tay mà đc cá khủng quá. Em cũng muốn học. Em ở Vĩnh Phúc nên rất nhiều điểm câu hay. Nếu đc mong các Bác chỉ giáo về câu tay
88k1819 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Copierer

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 26 Tháng 5, 2012 2:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

88k1819 đã viết :
Oi nhìn các Bác Kiện tướng câu Cần tay mà đc cá khủng quá. Em cũng muốn học. Em ở Vĩnh Phúc nên rất nhiều điểm câu hay. Nếu đc mong các Bác chỉ giáo về câu tay

kính chào pác 88k1819,
Về lý thuyết câu cần tay, pác lên mạng gõ "Kỹ thuât câu Đài" sẽ thấy mấy bài để xem. Trên DĐCC này cũng có mấy bài mà tui chẳng nhớ ở chỗ nào Sorry Ngu quá

Về thực hành, pác chịu khó theo rõi các thông báo câu kéo thường ký trên DĐ này. Nếu có thời gian pác tham gia chiến luôn hay làm "quan sát viên" chắc cũng bổ ích đấy Welcome

PS: Chủ hổ Tây Thiên là người Vĩnh Phúc nhà pác đây ak! Cool
hung84

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Chủ đề: 0
Cám ơn: 4

Bài gửiGửi: Thứ Hai 28 Tháng 5, 2012 11:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cháu chào các bác ạ. Các bác cho cháu hỏi hồ này cho câu 50k /buổi nếu được cá lấy thì tính cân hay đc mang về luôn ạ. Với cả họ có cho câu cần iso lắp máy ko ạ. Cháu cảm ơn các bác .
hung84 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này