Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Một ngày thu hoạch cá Chép

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Cửa hàng mua bán thiết bị câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 674
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 1:37 am    Tiêu đề: Một ngày thu hoạch cá Chép Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đã sắp xếp thời gian để đi cổ vũ đội tuyển Việt Nam đá trận chung kết lượt về với đội tuyển Thái Lan. Lúc này còn quá sớm so với giờ diễn ra trận đấu, tôi với hungngan tranh thủ câu tí cho đỡ nghiền. Chẳng ai bảo ai, khi đưa ra ý kiến cả 2 cùng 0k.

Tiện đường rẽ vào 170 Nguyễn Thái Học đối diện bến xe Kim Mã cũ mua mồi câu. Thì ra cũng là chỗ người quen của hungngan, thảo nào bà chủ đón tiếp niềm nở thế

Chà, lâu quá mới ghé qua, của hàng đồ câu của ms Mai dạo này đa dạng ghê. Mặt hàng chủ lực vẫn là các loại mồi bột, thính trộn sẵn cùng nhiều loại phụ gia

Ngoài ra cũng có đủ những cần câu, phao lưỡi và những linh kiện cho nhiều thể loại câu

Tôi tranh thủ ngắm một số mặt hàng mới còn hungngan chọn "gia vị" cho cá kiêm "kế toán trưởng" cùng những ý kiến tư vấn của ms Mai chủ của hàng

Tôi và hungngan có một bịch mồi to tướng để câu, vài bộ "phụ tùng" cùng với một bài tư vấn về "gia vị" cho cá Chép hay thế mà chỉ có bây nhiêu

Đúng là chỗ người quen có khác, hungngan cười thầm. Vừa được đón tiếp niềm nở vừa có chút "tình thương" về giá.

Cả 2 sau đó tranh thủ lên đường. Chẳng bao lâu sau khi xả mồi hungngan dính hàng

Tiếp đến tôi

Sau 4h buông câu, kết quả chỉ có... vầy

Một ngày của chuyên đề chép

Thì ra bài thính câu chép của ms Mai được đây

Tôi và hungngan có một ngày thu hoạch cá chép tê người Thank you Thank you

Đã quá, về cổ vũ đội tuyển Việt Nam thôi.
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
kienqt

cần tre
cần tre

Số bài: 4
Chủ đề: 0
Cám ơn: 6
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 11:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Vương ah bác câu hồ nào đấy cho em địa chỉ với, hồ đấy câu cân hay tính giờ vậy. Mong tin Bác.
kienqt đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hintranquan
Phú Thịnh

cần tre
cần tre

Số bài: 5
Cám ơn: 2
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 3:13 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhìn đàn Chép thích thế, hồ nào vậy bác ơi. Chỉ cho anh em đến cắt cơn với. Mùa này mà lên được cá như vậy thì 8) 8) 8)
Phú Thịnh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Xả xệ

cần phíp
cần phíp

Số bài: 31
Chủ đề: 2
Cám ơn: 2
Được cám ơn 9 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 5:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lão Bá câu mấy con chép này chắc là ở hồ Phi Trường rồi chứ gì, đúng không ? Bà 8
Xả xệ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 5:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mấy viên gạch quen quen, chắc cú là bác Bá ngồi ở đảo hồ PT roài Cheers Chiều hôm qua em và bác Cọp cũng trốn đi làm tý, cũng lên được em chép phê lòi, nhưng mà chép PT bị dính lục nhiều quá mình đầy thương tích nên em nó yếu hẳn.

Em nghe đồn hồ An khánh câu cũng phê lắm hả bác Bá ? Cheers
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
HAK

cần phíp
cần phíp

Số bài: 86
Cám ơn: 23
Được cám ơn 5 lần trong 5 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 30 12, 2008 10:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kha kha , đích thị đây là hồ Phi Trường rồi các bác ạ. Hồ này trận mưa kỷ lục vừa rồi cũng bị ngập nặng nhưng do ứng trực kịp thời nên cá không bị mất.

Có đúng là hồ Phi Trường không hai bác?
HAK đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 674
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 1, 2009 1:41 am    Tiêu đề: Một ngày toàn đội lên Cá Chép Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhận được cú dt của hieunk lúc 10h30, lúc đó tôi đang ở Bắc Ninh, công việc chưa xong, nên hẹn đến đâu giờ chiều. Chẳng biết hieunk điều động thế nào mà sau có 40p từ Bắc Ninh tôi đã có mặt ở điểm hẹn vào 13h45 gần sân bay Nội Bài Bó tay rồi

Vừa đến nơi đã thấy hungngan và số anh em tập kết ra cần. Hôm nay hungngan nhanh nhẹn lấy mồi của mọi người trộn đều hết cả lên và chia cho mỗi người một nắm, cứ như là cuộc thi và điều lệ hôm nay phải như vậy? Chỗ ngồi thì tuỳ chọn. Đã thế lại phải "rắc tí hạt tiêu" vào mũi rồi. Chơi thì chơi!

Chọn chỗ cái nhỉ, thoải mái luôn.

hungngan ASANG và tôi chọn chỗ mát

hieunk chọn chỗ nắng nhất, "dại" thế

Không ngờ chưa đến 15p sau hieunk đã kéo cá, một chú chép hơn 1kg. sau hơn tiếng chẳng ai ngồi chỗ mát lên được con nào. Lúc đó hieunk ngồi chỗ "nắng dại mặt" đã lên được 2 con đều là cá Chép.

Đổi chỗ thôi, tôi nói và làm luôn, thế là tất cả hội ngồi mát ăn bát... móm chuyển ra chỗ nắng để câu mà không phàn nàn gì.

Phơi nắng lên hàng luôn, lại chép 2 con.

Ba_Vuong nhanh chân chuyển chỗ.Cũng phơi nắng lên 3 chép

ASANG cũng chuyển chỗ nắng cũng được một đôi Chép

phikimdung2007 đến sau được tư vấn ngồi chỗ nắng cũng lên hàng hiệu, 1 chú Chép to nhất hội

Đẹp thì nhìn gần cái nào

Kết quả

hieunk ngồi nắng từ đầu được 5 con Chép.

Ba_Vuong được 3 con Chép.

ASANG được 2 con Chép.

phikimdung2007 được 1 con nhưng lại to và đẹp nhất.

Như vậy cả nhóm lên toàn Chép tầm từ hơn ký đến 2kg. Phần thưởng về nhất dành cho hieunk là "không thuộc" công dân Cam Pu Chia

Chọn con to, ngon nhất nấu cháo

Cả nhóm liên hoan với thành quả đạt được. Từ trái sang hungngan, Ba_Vuong, phikimdung2007, habencau, tuanh, hieunk, ASANG

Chưa có hôm nào cả đội đi câu có thành tích như hôm nay.

hungngan trộn mồi như thế nào mà lên toàn Chép thế?
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
ASANG

cần tre
cần tre

Số bài: 6
Cám ơn: 6

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 1, 2009 10:22 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm qua các bác chơi khó em quá. Ai lại chơi bắt cá bằng tay. Nếu bắt bằng vợt chắc phải được gần bằng bác Hiếu.

Hồ này câu phê thật. Mà không biết tại hồ hay tại hungngan trộn mồi nữa.
Hôm nào đi tiếp hungngan ới mình tiếp nhé Thank you
ASANG đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: dungmb
daoquanghai

cần tre
cần tre

Số bài: 4
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Tư 03 6, 2009 1:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sao cac bac ko dua len nhung bai moi moi , gan day chut nhi ? tien the cho e xin dia chi cua cua hang ms Mai luon nhi.
daoquanghai đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hintranquan
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Cửa hàng mua bán thiết bị câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels