Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Gửi anh em cần thủ - những tấm lòng nhân ái

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Từ thiện
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Số bài: 46
Chủ đề: 2
Cám ơn: 6
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 04 11, 2009 8:45 pm    Tiêu đề: Gửi anh em cần thủ - những tấm lòng nhân ái Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin kính chào các cụ, em là một New fisher trên diễn đàn này, xin có một đôi lời mạn phép cùng các cụ. Dưới đây là một chương trình vì những tấm lòng đối với trẻ em. Chương trình này được thực hiện bên diễn đàn http:www.lamchame.com do vợ em đứng đầu (quê hắn ở Hà Giang ạ). Rất mong các cụ thông cảm nếu đã làm phiền các cụ....
Thư ngỏ

Hà Giang một ngày tháng 9 …. Cao nguyên đá Đồng Văn hùng vĩ xanh mướt nương ngô chỉ còn trơ trọi những thân khô và đá tai mèo xám xịt. Sương mù, sương muối như dày thêm gấp bội, gió thổi mạnh hơn mang theo cái rét đặc trưng của vùng biên giới. Thế là đã bắt đầu một mùa Đông dài và khắc nghiệt. Tháng 9 mùa tựu trường của những đứa trẻ con, chúng cũng bắt đầu một năm học mới với chiếc áo mỏng manh, chật chội không che đủ cái bụng ỏng eo, quá cỡ cùng những cuốn sách nát bươm, những cây bút chì mòn vẹt….

Những ai đã từng đến Hà Giang, đã từng đến Đồng Văn chắc hẳn không thể quên được hình ảnh những đứa trẻ vùng cao cởi truồng lấm lem bùn đất với đôi chân đen xì, nứt nẻ, những bàn tay run rẩy, những nụ cười tím ngắt, những ánh mắt hồn nhiên pha lẫn u buồn và hình ảnh người mẹ địu con tra ngô trên vách đá trời mưa không một chiếc ô che.

Tháng 6/2009. Tôi đặt chân lên đất Đồng Văn, ngày trở về quê hương sau 14 năm xa cách, trái tim tôi như chết lặng khi chứng kiến cuộc sống của người dân quê tôi…Cơ cực đến thắt lòng. Những cung đường tôi đã đi qua, những hình ảnh tôi đã thấy, những cảnh đời tôi đã gặp, những giọt nước mắt xót xa mà tôi không thể ngăn được. Lũng Cú một chiều mưa, tôi dừng chân bên một căn nhà tưởng chừng không thể liêu xiêu hơn được nữa. Mấy cậu bé con mặt xám đi vì lạnh, quần không chun phải dùng dây rừng để buộc, manh áo rách lam nham đang co ro trước hiên nhà vì rét. Thằng anh lớn đốt lửa trong nhà dỗ dành đứa em út chừng hơn 1 tuổi đang khóc ngằn ngặt vì lạnh và đói, nó bảo từ hôm qua đến giờ nhà nó chỉ ăn rau rừng chấm muối với mèn mén vì hết gạo từ lâu rồi. Tôi đưa gói bánh nhỏ cho mấy đứa nhỏ, quàng chiếc khăn len cho em bé rồi quay đi …. Nước mắt tôi tự nhiên chảy dài. Thầy giáo ở điểm trường Má Lé tên Viễn cho biết: “Mùa đông ở đây rất lạnh, nhiều năm còn có tuyết. Học sinh không đi học được vì lạnh quá mà quần áo không đủ mặc, dép không có để đi….”. Và tôi thấy mình mang tội khi đứng trước những người phụ nữ gập người trên núi đá tra ngô, những đứa trẻ lấm lem bùn đất giữa buổi mưa phùn, rét buốt….Nếu các bạn có cơ hội đến nơi này tôi tin chắc rằng các bạn cũng sẽ cảm nhận được như tôi, và sẽ chẳng bao giờ là muộn nếu như chúng ta cùng chung tay và chia sẻ với họ. Chắc hẳn trong số các bạn có những người đã và đang hành động như tôi, nhưng cũng có thể có người chưa biết. Chính vì vậy tôi viết bức thư này với mong muốn nhận được sự ủng hộ của các bạn.

và còn rất nhiều những hình ảnh nữa em chưa kịp up lên...

KẾ HOẠCH TỪ THIỆN HÀ GIANG 2009

I. MỤC ĐÍCH:
- Trợ giúp người dân và trẻ em nghèo Hà Giang ở xã: Hố Quáng Phìn bằng các nhu yếu phẩm hàng ngày như: Quần áo ấm (cũ và mới), chăn màn, thực phẩm (mì tôm, gạo, nước mắm, lương khô, bánh kẹo…), thuốc men (thông thường như dầu gió, thuốc cảm cúm, trị tiêu chảy, thuốc ho…), sách, báo, truyện và đồ chơi thiếu nhi, Tiền bạc (nếu có thì càng tốt )….

II. MỤC TIÊU.
- Quyên góp quần áo ấm, chăn màn, thực phẩm, thuốc men, sách báo…
(Do điều kiện thời tiết đặc biệt ở vùng cao nên nhiều mưa, vì vậy, xin được đặc biệt quyên góp áo mưa hoặc tấm áo mưa ưu ái dành cho các em nhỏ)
- Tìm kiếm nguồn tài trợ (từ các cá nhân và tổ chức) phục vụ cho chi phí vận chuyển.

III. ĐỐI TƯỢNG HƯỞNG LỢI.
- Trẻ em nghèo, bà con dân tộc ít người ở xã: Hố Quáng Phìn của Huyện Đồng Văn - Hà Giang là đối tượng hưởng lợi trực tiếp.

IV. PHƯƠNG PHÁP LÀM VIỆC.
Căn cứ vào danh sách và những thông tin thu thập được từ phía UBND huyện Đồng Văn (sẽ có danh sách kèm theo).
- Phát động quyên góp trực tiếp và gián tiếp từ các thành viên trên các diễn đàn và bạn bè, người thân.
- Phân loại, vận chuyển và trao tặng cho người dân xã Hố Quáng Phìn
- Tổng kết đánh giá và báo cáo.

V. THỜI GIAN.
- Trong vòng 02 tháng. Từ 04/09/2009 đến ngày 31/10/2009
(Chốt thời gian đi là ngày 14/11/2009)

VI. ĐỊA ĐIỂM.
- Tại Hà Nội: Quyên góp + phân loại và đóng gói.
- Tại Đồng Văn: Trao tặng cho xã Hố Quáng Phìn.

VII. Một số thông tin thêm.
- Sau khi đã tham khảo và lấy ý kiến của các anh/chị ở trên UBND huyện Đồng Văn thì toàn huyện có tới 19 xã trong đó hầu hết là các xã nghèo bởi điều kiện thiên nhiên cực kỳ khắc nghiệt, địa hình chủ yếu là núi đá tai mèo…hầu như không có đất canh tác, trồng trọt. Điều kiện sinh hoạt nơi đây cực kỳ thiếu thốn. Căn cứ vào những thông tin từ phía Đồng Văn cho thấy có thể xác định được có những xã đặc biệt nghèo như sau:
1. Sảng Tủng
2. Sủng Trái
3. Tả Lủng
4. Hố Quáng Phìn
5. Vần Chải
6. Đồng Văn ( Điểm trường Tủng Sán - Pố Lổ và Má Lé.)
 Tuy nhiên chúng ta không thể đi được hết các xã này nên xin phép được chọn ra 01 xã có nhiều hộ nghèo và khó khăn hơn nhất là: Hố Quáng Phìn.

- Đối với xã Hố Quáng Phìn thì đường tương đối xa và khó đi, với địa hình là đá tai mèo và có nhiều ổ gà rất khó đi. Để đến được 2 xã này cần có xe ô tô gầm cao vì đường có nhiều đá lởm chởm nên xe gầm thấp sẽ không đi được hoặc đi rất khó. Qua thông tin của cô giáo Trầm - điểm trường Tủng Sán - Pố Lổ (01255665818 ) và thầy giáo Viễn - điểm trường Má Lé (0986843685) cho biết thì các em học sinh ở đây đang rất cần quần áo ấm, giầy và tất ?? (vì các em kô có giầy hoặc tất ấm đi mùa đông, nếu có thì cũng rất ít), chăn ấm, thực phẩm (gạo, muối, mì tôm, lương khô…)và thuốc men, sách truyện... (Sách vở thì các em được nhà nước cấp phát 100%). Còn riêng đối với xã Hố Quáng Phìn thì nhu cầu của người dân ở đây vẫn chủ yếu là chăn màn, quần áo ấm (hè cũng OK)., thực phẩm và các loại thuốc thông dụng

* Mục đích của Dự án: Dự án được thực hiện nhằm:
- Chia sẻ phần nào những khó khăn của người dân Hố Quáng Phìn.
- Trao tặng 10 suất học bổng cho các em học sinh nghèo vượt khó. Mỗi suất học bổng trị giá 500 000 VNĐ.
- Giúp trẻ em Hố Quáng Phìn có thể đến trường trong điều kiện tốt hơn trong mùa đông khắc nghiệt ở cao nguyên đá Đồng Văn.
Qua đó, dự án mong muốn kết nối được những tấm lòng chia sẻ với người dân Hà Giang nói chung và người dân xã Hố Quáng Phìn nói riêng, giúp họ từng bước đẩy lùi khó khăn và phát triển cuộc sống 1 cách bền vững.

* Mục tiêu cụ thể của dự án:
- Dự án mong muốn huy động được từ 1.5 – 2 tấn quần áo, 200 bộ chăn ấm.
- Dự án sẽ tặng 10 thùng trữ nước loại 20 - 50 lít cho các điểm trường
- Dự án dự kiến hỗ trợ cho mỗi hộ 10kg gạo cho các em học sinh khá, giỏi có hoàn cảnh khó khăn. - Riêng 30 hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn sẽ xem xét để hỗ trợ thêm về mặt tài chính hoặc nhu yếu phẩm.
- Tặng 10 suất học bổng cho các em học sinh khá, giỏi có hoàn cảnh khó khăn

* .Các kết quả dự kiến của dự án:Chương trình dự kiến
- Sẽ phát 314 phần quà cho 314 hộ nghèo ở xã Hố Quáng Phìn.
-Tặng 10 thùng trữ nước loại 50-100 lít cho các điểm trường

Các địa chỉ nhận đồ tại TP. Hà Nội

1. chị Hoa Đội trưởng (Tập kết đồ khu vực HN ở đây)
Vườn nướng trúc Sơn Quán
14b,ngõ 294 Kim Mã .Ba Đình .
SDT : 0912 222 757 .
Mình làm việc tại 519 Kim Mã .Ai tiện đâu thì đưa qua dấy nhé

2. cupeo (Hồ Nga)
Cty tư vấn luật- 81 Chùa Láng (ngay mặt đường), gặp Nga (cupeo): 0904199566 (trong giờ HC) - bạn này là 1 trong những cộng tác viên chính thức của quĩ từ thiện mọi người nhé.

3. Nhabibo , đt 0912 809 183 (Hằng)
Ngõ 445/46 Đường Lạc Long Quân

4. mekhanhchip (Lê Hồng Diên)
Số nhà 374 Đường Nguyễn Văn Linh, Thạch Bàn, Long Biên Hà Nội. (Cách công ty may 10 khoảng 500m về phía Hải Phòng nhé).
ĐT: 0983.962.711

8. Smilevn
Điạ chỉ 70 Thái Hà .K.Ngọc : 0915161538 .
Trích:Nguyên văn bởi smilevn
EM sẵn sàng đi nhận đồ quanh khu vực Đống Đa , Thanh Xuân được nếu ai không mang trực tiếp tới nơi tập kết được ,có thể post bài hoặc alo trực tiếp cho em : 0915161538 ( em sẽ tranh thủ buổi tối )

9. meHoangHa (Hà Giang)
SN 23, ngõ 885, Nguyễn Tam Trinh - Hoàng Mai - HN
(gần Metro Hoàng Mai)
ĐT: 0936041083

Mọi ủng hộ về tài chính xin gửi về đây:
Chủ tài khoản: Nguyễn Thị Hồ Nga

a. Số TK: 00 1100 326 4862
Sở Giao dịch Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank).

b. Số tài khoản: 1382 034 2181 011
Ngân hàng Kỹ thương Việt Nam Techcombank

Được sửa bởi thanh_tung ngày Thứ Tư 04 11, 2009 9:34 pm; sửa lần 4.
thanh_tung đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
nhumi

cần phíp
cần phíp

Số bài: 63
Chủ đề: 15
Cám ơn: 34
Được cám ơn 33 lần trong 16 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 04 11, 2009 11:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cụ thanh_tung

Gấu nhà em cũng thường xuyên "ăn ngủ" tại diễn đàn lamchame.com
Em rất khâm phục và hào hứng ủng hộ chương trình tấm áo mùa đông Hồ Quáng Phìn cụ ạ.
Gấu nhà em nick là: Mengong.
Có phải gấu nhà cụ là meHoangHa phải không?
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66965
Rất mong muốn nhà em làm được chút gì đó, góp phần làm bớt lạnh cho những bước chân chập chững nơi mù xa cao nguyên Đồng Văn thân yêu.

Nếu không phiền, có công việc gì cụ vui lòng ới em nhé : Trần Đồng 0982070957
nick của em bên otofun vẫn là nhumi cụ ạ.
Cảm ơn cụ nhiều về tồ pích này.
Welcome

Được sửa bởi nhumi ngày Thứ Tư 04 11, 2009 11:19 pm; sửa lần 1.
nhumi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: thanh_tung
hieunk

cần kelva
cần kelva

Số bài: 235
Chủ đề: 8
Cám ơn: 313
Được cám ơn 71 lần trong 33 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 05 11, 2009 8:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Về việc tham gia từ thiện thì cả nhà em đầu quan tâm cả. Vừa rồi ở cơ quan vợ em đã có đợt quyên góp ủng hộ đồng bào Hà Giang Cool . Nhà em đã ủng hộ rồi. Nhưng trong đợt này nhà em tiếp tục tham gia ủng hộ.

Em xin hoan nghênh việc làm của 2 mẹ Mengong và mẹ HoangHa.

Rất mong các bác trong diễn đàn hưởng ứng.

Cám ơn bác Thanh_tung!
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 05 11, 2009 9:08 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính thưa các cụ

Hiện CT bên vợ em đang vào giai đoạn chạy nước rút, cuối tuần sau đi rồi mà lượng gạo, bánh kẹo, mỳ tôm... vẫn chưa đạt được mức đưa ra. Em rất mong các cụ bên mình nhón tay giúp đỡ cho các em nhỏ Hà Giang có được 1 manh áo ấm, 1 bát cơm ngon. Hiện vợ em đang kêu gọi mọi người ủng hộ lương thực như gạo, mỳ tôm, bánh kẹo và tài chính (có thể quy ra hiện vật như tất ấm cho các em, sách truyện, chăn đắp...) và vợ em cũng đang muốn thuê 1 chuyến xe 12 chỗ đi HG trong vòng 4 ngày và xe tải (cỡ 4-5 tấn) để chở hàng lên HG. Nhà bác nào có xe cho thuê, hoặc người nhà có xe cho thuê thì ới em một tiếng nhé. (vì là đi làm từ thiện, tài chính cũng không có nhiều nên cho vợ em xin cái giá ưu đãi rẻ rẻ chút ạ). Em xin cảm ơn các bác.

Số của vợ em đây ạ: 0936041083 hắn tên là Giang

Kính cụ nhumi: Chính hắn là gấu nhà em đấy ạ... Em sẽ gửi thông tin về cụ cho gấu nhà em.
Gửi bác hieunk: Em cảm ơn anh nhiều....
Gửi Ban quản trị: Em xin cám ơn Ban quản trị đã cho phép em được đăng trên diễn đàn.
Gửi tất cả các cần thủ: Rất mong nhận được lòng hảo tâm của các cần thủ, vì một Hà Giang, một Đồng Văn lạnh lẽo cho mùa đông sắp tới..

Được sửa bởi thanh_tung ngày Thứ Sáu 06 11, 2009 8:26 am; sửa lần 1.
nhumi

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Hai 09 11, 2009 10:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_tung đã viết :
Kính thưa các cụ

Hiện CT bên vợ em đang vào giai đoạn chạy nước rút, cuối tuần sau đi rồi mà lượng gạo, bánh kẹo, mỳ tôm... vẫn chưa đạt được mức đưa ra. Em rất mong các cụ bên mình nhón tay giúp đỡ cho các em nhỏ Hà Giang có được 1 manh áo ấm, 1 bát cơm ngon. Hiện vợ em đang kêu gọi mọi người ủng hộ lương thực như gạo, mỳ tôm, bánh kẹo và tài chính (có thể quy ra hiện vật như tất ấm cho các em, sách truyện, chăn đắp...) và vợ em cũng đang muốn thuê 1 chuyến xe 12 chỗ đi HG trong vòng 4 ngày và xe tải (cỡ 4-5 tấn) để chở hàng lên HG. Nhà bác nào có xe cho thuê, hoặc người nhà có xe cho thuê thì ới em một tiếng nhé. (vì là đi làm từ thiện, tài chính cũng không có nhiều nên cho vợ em xin cái giá ưu đãi rẻ rẻ chút ạ). Em xin cảm ơn các bác.

Số của vợ em đây ạ: 0936041083 hắn tên là Giang

Kính cụ nhumi: Chính hắn là gấu nhà em đấy ạ... Em sẽ gửi thông tin về cụ cho gấu nhà em.
Gửi bác hieunk: Em cảm ơn anh nhiều....
Gửi Ban quản trị: Em xin cám ơn Ban quản trị đã cho phép em được đăng trên diễn đàn.
Gửi tất cả các cần thủ: Rất mong nhận được lòng hảo tâm của các cần thủ, vì một Hà Giang, một Đồng Văn lạnh lẽo cho mùa đông sắp tới..

Kính cụ thanh_tung

Hồi này công việc của em bận quá, không thể trực tiếp đến gặp meHoangHa về chương trình áo ấm Hà Giang được!
Đành phải nhờ gấu nhà em chuyển qua meHoangHa 500k gọi là góp chút lửa trong mùa giá lạnh Hà Giang.
Cầu mong các bé vượt qua tuổi thơ thiếu thốn và sớm trưởng thành trong cs.

For you
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 11:00 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính gửi các anh/chị trong CC.com

Hôm nay anh xã nhà em đi công tác ở HP, nên em mượn nick một tí ạ. Các anh/chị bỏ qua cho em nhá. Cheers

Hiện tại chương trình Áo ấm Hà Giang của chúng em đã đi được hơn nửa chặng đường. Do đây cũng là lần đầu tiên em đứng ra tổ chức một chương trình từ thiện nên cũng còn nhiều điểm hạn chế, chính vì vậy hiện giờ lượng đồ từ thiện của chúng em cũng đạt được khoảng > 3 tấn gạo, > 300 thùng mỳ tôm, 600 kg muối và gần 3 tấn quần áo và chăn màn và một khoản tiền mặt chưa đáng kể (xấp xỉ 30 triệu đồng) nên sau khi trừ đi các khoản chi phí đặt mua thêm gạo, muối, ... nên quỹ tiền mặt không đủ để chi trả cho việc thuê xe vận chuyển hàng lên HG. Với mong muốn được chia sẻ những khó khăn của đồng bào Hà Giang và mang đến các em nhỏ nơi đây những manh áo ấm, những bát cơm theo đúng nghĩa... em rất mong nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của các anh/chị trong diễn đàn cho chương trình của chúng em.

Tính đến thời điểm này thì lượng hàng cần chuyên chở từ HN - Hà Giang gồm những mảng sau:
1. Gạo: chừng > 200kg (vì đặt mua ở Hà Giang là 2.7 tấn rồi ạ)
2. Mỳ tôm: > 300 thùng mỳ
3. Chăn: xấp xỉ 100 chăn ấm
4. Quần áo ấm: chừng trên dưới 1 chục bao tải (vì đã đóng đồ gửi bớt theo xe gas lên Hà Giang được 2/3 rồi ạ).
5. Nhân sự của chuyến đi Hà Giang: 10 người.

--> Căn cứ vào tình hình hiện tại của chương trình, em xin phép được kêu gọi các anh/chị tài trợ xe chuyên chở cho Chương trình Áo ấm HG. (em cũng đã xin phép và trao đổi qua với anh nhumi và các anh ở trong BDH rồi ạ. Xin cảm ơn các anh đã ủng hộ cho chương trình.)
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 675
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 11:05 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_tung đã viết :
Em rất mong các cụ bên mình nhón tay giúp đỡ cho các em nhỏ Hà Giang có được 1 manh áo ấm, 1 bát cơm ngon.

Nhìn ảnh các em bé Hà Giang quần áo trong mùa đông giá lạnh mới thấy được các cháu còn nhiều thiếu thốn khác.

Xin được ủng hộ các cháu bé bản Hố Quáng Phìn một cơ số quần, áo, chăn, màn các loại và 200.000đ để giúp các cháu phần nào bớt lạnh.
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 11:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào mẹ HoangHa!

Mình cũng đã xem bên web lamchame về chương trình đi Hà Giang. Nhưng do đi vào những ngày đầu tuần và lại vào tuần tới thì mình cũng bận về hàng hóa của công ty. Vì vậy, không thể tham gia cùng chuyến đi được. Nhân đây mình xin đóng góp chút nho nhỏ cho các cháu đồng bào Hà Giang. Số tiền 1.000.000đ.

Chúc các mẹ và mọi người chuyến đi may mắn và thành công!

Xin cám ơn!

Thân chào.

P/S: Thanh_Tùng đóng giúp mình, mai Tùng đi Hải phòng về mình sẽ gửi. Thank you
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Được cám ơn bởi: nhumi
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 11:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lịch trình đi Hà Giang của đoàn:

Đoàn dự tính đi trong vòng 3 ngày: (21/11 - 23/11)

- Xuất phát điểm tại HN, đoàn sẽ khởi hành vào lúc 6h00 - 7h30 tối ngày thứ 6. --> dự tính là sáng sớm sẽ có mặt tại thị xã Hà Giang (cái này không tính là 1 ngày nhé).

Ngày 1: (Thứ 7 - 21/11.)
- Sau khi ăn sáng và nghỉ ngơi lại sức. 8h30 - 9h00 sáng làm việc với đ/c Chánh VP UBND tỉnh Hà Giang. 10h đoàn sẽ khởi hành vào xã Hố Quáng Phìn. Dự kiến 1h chiều sẽ vào đến nơi, đoàn sẽ làm việc và phát quà ngay trong chiều ngày T7. Tối sẽ ăn nghỉ tại xã Hố Quáng Phìn. (nếu phát quà xong sớm có thể sẽ quay lên Đồng Văn có được không ạ ??? cái này các anh/chị đi nhiều nên cho em xin ý kiến với nhé)

Ngày2: (CN - 22/11.)
- Sáng sớm quay lên Đồng Văn (chơi chợ phiên và thăm thú 1 tí) rồi ghé thăm và tặng quà điểm trường Tủng Sán - Pố Lổ. Trưa và chiều có thể chạy offroad lên Mã Pì Lèng hoặc chạy vào Lũng Cú. Laughing . Tối ngủ lại Đồng Văn.

Ngày 3(T2 - 23/11).
- Khởi hành về HN.

@ Anh Hiếu: Thưa anh, em đã xin ý kiến Ban điều hành Quỹ LCM và được sự đồng ý của Quỹ, em đã dời lịch đi vào cuối tuần rồi ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh. Em xin cảm ơn

PS: Offroad Hà Giang thì thích lắm ạ, các anh kết hợp thư giãn cuối tuần và nhón tay làm từ thiện các anh nhé. các em nhỏ trên ấy đang chờ ạ.

Được sửa bởi thanh_tung ngày Thứ Ba 10 11, 2009 11:28 am; sửa lần 1.
nhumi

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 1:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_tung đã viết :
Lịch trình đi Hà Giang của đoàn:

Đoàn dự tính đi trong vòng 3 ngày: (21/11 - 23/11)

- Xuất phát điểm tại HN, đoàn sẽ khởi hành vào lúc 6h00 - 7h30 tối ngày thứ 6. --> dự tính là sáng sớm sẽ có mặt tại thị xã Hà Giang (cái này không tính là 1 ngày nhé).

Ngày 1: (Thứ 7 - 21/11.)
- Sau khi ăn sáng và nghỉ ngơi lại sức. 8h30 - 9h00 sáng làm việc với đ/c Chánh VP UBND tỉnh Hà Giang. 10h đoàn sẽ khởi hành vào xã Hố Quáng Phìn. Dự kiến 1h chiều sẽ vào đến nơi, đoàn sẽ làm việc và phát quà ngay trong chiều ngày T7. Tối sẽ ăn nghỉ tại xã Hố Quáng Phìn. (nếu phát quà xong sớm có thể sẽ quay lên Đồng Văn có được không ạ ??? cái này các anh/chị đi nhiều nên cho em xin ý kiến với nhé)

Ngày2: (CN - 22/11.)
- Sáng sớm quay lên Đồng Văn (chơi chợ phiên và thăm thú 1 tí) rồi ghé thăm và tặng quà điểm trường Tủng Sán - Pố Lổ. Trưa và chiều có thể chạy offroad lên Mã Pì Lèng hoặc chạy vào Lũng Cú. Laughing . Tối ngủ lại Đồng Văn.

Ngày 3(T2 - 23/11).
- Khởi hành về HN.

@ Anh Hiếu: Thưa anh, em đã xin ý kiến Ban điều hành Quỹ LCM và được sự đồng ý của Quỹ, em đã dời lịch đi vào cuối tuần rồi ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh. Em xin cảm ơn

PS: Offroad Hà Giang thì thích lắm ạ, các anh kết hợp thư giãn cuối tuần và nhón tay làm từ thiện các anh nhé. các em nhỏ trên ấy đang chờ ạ.

Thưa các cụ diendancauca.com
Thưa các cụ có oto..........to

Gấu nhà cụ thanh_tung là Mrs Giang là thành viên tích cực bên wedlamchame _ box Quĩ Từ thiện đã "có nhời" với diendancauca.com.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=80025

Riêng nhà cháu, rất buồn vì mới bán con Vịt còi rồi, nhưng nhà cháu vẫn xin các cụ một chân theo đoàn để bốc vác.
Xin các cụ có xe 7 chỗ gắng thu xếp thời gian để thành viên của diễn đàn câu cá tham gia được chương trình Áo ấm Hà Giang thì thật là ý nghĩa và quí hóa ạ.
Xin các cụ cho ý kiến ạ:

@ meHoangHa: Mợ xem thu xếp thế nào để AE đi từ tối t6 > sáng CN về, thì mọi người dễ thu xếp thời gian hơn.

Được sửa bởi nhumi ngày Thứ Ba 10 11, 2009 1:41 pm; sửa lần 1.
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 1:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhumi đã viết :

@ meHoangHa: Mợ xem thu xếp thế nào để AE đi từ tối t6 > sáng CN về, thì mọi người dễ thu xếp thời gian hơn.

Ngày 02 và 03 Open mà anh. Đấy là em đưa ra lịch trình tham khảo ạ. Chiều nay ta bàn tiếp mà anh nhỉ ??? 5h30 em có mặt ạ, chắc phải vác cả gà con nhà em đi theo vì bố cháu đi HP mất rồi, có 2 mẹ con ở nhà thôi ạ. Thế anh nhé.
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 2:18 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_tung đã viết :

Thứ 7 và chủ nhật (5-6/10 âm lịch) lại có 2 đám cưới của người thân roài. Chắc phải ủy quyền cho bà xã hoặc phải đi trước thôi. Một người vì mọi người, trên tinh thần tự nguyện Very Happy Very Happy Very Happy

Offroad tất cả các vùng miền núi trung du thì đúng sở thích của mình. Khoái nhất là con người - bản sắc văn hóa và được thế này Cheers

Về thời gian, chiều tối chủ nhật mình phải có mặt ở nhà để thứ 2 còn đi làm.

@ Bác nhumi: Hôm đó anh em mình đi 1 xe và tự làm tài xế nhé.

@ To all: Các bác trong diễn đàn có điều kiện sắp xếp thời gian thì lên đường nhé Thank you
nhumi

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 11, 2009 2:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hieunk đã viết :
thanh_tung đã viết :

Thứ 7 và chủ nhật (5-6/10 âm lịch) lại có 2 đám cưới của người thân roài. Chắc phải ủy quyền cho bà xã hoặc phải đi trước thôi. Một người vì mọi người, trên tinh thần tự nguyện Very Happy Very Happy Very Happy

Offroad tất cả các vùng miền núi trung du thì đúng sở thích của mình. Khoái nhất là con người - bản sắc văn hóa và được thế này Cheers

Về thời gian, chiều tối chủ nhật mình phải có mặt ở nhà để thứ 2 còn đi làm.

@ Bác nhumi: Hôm đó anh em mình đi 1 xe và tự làm tài xế nhé.

@ To all: Các bác trong diễn đàn có điều kiện sắp xếp thời gian thì lên đường nhé Thank you

Very Happy
Vậy là nhà mình đã có :

- Hiếu nk > ỈN
- Hoàng Hiệp > starex
- Admin > ISUZU
- ...............
Xin mời các cụ

@ Hiếu nk : anh mới sắm được quả Ca 50D lần này vác đi "chiến "luôn cho máu.

Mời các cụ 5h30 PM hôm nay đến nhà em để xịt chóa chặt và bóng bàn luôn vụ Áo ấm Hà Giang nhé.

Thank you
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 12:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chiều hôm qua VC em và Mrs Cupeo (LCM) rất may mắn gặp được anh Trần Đồng và rất nhiều anh/chị nữa trong diễn đàn Câu Cá, CLB Tràng An và diễn đàn Otofun...

Trước hết em xin gửi lời cảm ơn đến toàn thể các anh/chị trong diễn đàn từ Câu cá cho tới Otô fun đã bớt chút thời gian quý báu để đến giúp đỡ và chia sẻ những kinh nghiệm quý báu của mình và ủng hộ cho đồng bào Hà Giang. Quả thực có đến đây rồi em mới thấy được độ nóng của lòng nhiệt tình và tấm lòng của các anh/chị... chúng em còn chạy dài dài cũng chưa theo kịp chân các anh đâu ạ.

Thứ hai: Em xin có lời cảm ơn chân thành nhất đến bác sĩ Cua, Anh Sáu và rất nhiều anh trong đội Ộp rốt (OF) đã tài trợ xe cho chương trình HG. và anh Minh (CLB Tràng An) đã tài trợ cho CT Hà Giang 2 triệu đồng, anh Hiếunk: 1000k, anh Trần Đồng và phu nhân: 700k cùng anh Bá Vương 200k + hiện vật. Một lần nữa xin được cảm ơn các anh/chị đã tham gia ủng hộ cho chương trình.

PS: Em cũng xin cảm ơn phu nhân của bác Đồng đã vất vả chuẩn bị bữa tiệc hôm qua ạ.
trangan.com

cần phíp
cần phíp

Số bài: 22
Chủ đề: 3
Cám ơn: 1
Được cám ơn 6 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 4:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà..

Anh em Tràng An chúng em có chút quà gửi tặng chương trình Áo Ấm Hà Giang đây.

Để hưởng ứng lời kêu gọi của anh em diendancauca, cũng như lời kêu gọi của chủ tịch CLB câu cá Tràng An.

Anh em chúng tôi một nhóm thành viên của CLB câu cá Tràng An xin ủng hộ chương trình Áo ấm Hà Giang 2.000.000 vnđ

Chúng tôi gồm có

01: Hoàng Ngọc Minh (chủ tịch)
02: Nguyễn Mạnh Dũng (P.chủ tịch)
03: Nguyễn Tuấn Anh (P.chủ tịch)
04: Trịnh Minh Khoa ( N.G)
05: Vũ Kim Chung (T.C)
06: Nguyễn Quốc Khánh ( P.C)
07: Tô Mạnh Hùng (H.V)
08: Trần Doãn Thắng (H.V)
09: Đỗ Thành Huy (H.V)
10: Nguyễn Mạnh Hùng (H.V)
11: Tô Mạnh Hưng ( S.L)

Chúng tôi sẽ có trách nhiệm chuyển số tiền này tới tay các anh, chị có trách nhiệm trước ngày các anh lên đường.

Hy vọng với những đóng góp nhỏ bé của chúng ta các chắu ở Hà Giang sẽ có những manh áo ấm để mặc mùa đông này.

Chúng tôi xin chúc đoàn lên đường may mắn gặp nhiều thuận lợi.

Chúc đoàn thành công. mong các anh cho anh em Tràng An gửi lời hỏi thăm tới các chắu .

Thân chào..

Ngoại giao kính bút.!
trangan.com đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 4:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Một số hình ảnh các anh các chị trong nhóm Áo ấm Hà Giang gặp gỡ, bàn bạc cho chuyến đi .

Địa điểm gặp gỡ tại nhà bác Trần Đồng ngõ 125/39 phố Nguyễn Ngọc Vũ

Vợ chồng bác Trần Đồng, B_V, hieunk và anh Minh clb Tràng An trao tiền tài trợ cho Ms Hồ Nga Trưởng ban Tài Chính của quĩ từ thiện web lamchame.com

Cuối buổi gặp gỡ này còn có các anh các chị bên diễn đàn otofun đến để cùng bàn bạc, ủng hộ cho chuyến đi từ thiện này.

Không khí thật ấm cúng trước sự đón tiếp của vợ chồng bác Trần Đồng, cùng sự chia sẻ với chương trình "Áo ấm Hà giang" của các anh chị. Rất mong sự tiếp tục chia sẻ từ các anh chị trên các diễn đàn để giảm bớt cái lạnh cho các em nhỏ Hà Giang.
trangan.com

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 5:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

OÁI.

Các bác có ăn mà không alo cho em với..

Nhìn ngon quá..

Tiếc Thật Tiệc Thật..
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 5:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trangan.com đã viết :
OÁI.

Các bác có ăn mà không alo cho em với..

Nhìn ngon quá..

Tiếc Thật Tiệc Thật..

Lên Hà Giang uống rượu lá không bác trangan.com ơi ??? Welcome
trangan.com

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 9:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ Bá lại chêu em rôi.

E thì một xu giấm là say cả chấy nói gì đến rượu lá. Bó tay rồi

Cụ Bá lên đó xem có gì hay mang về biếu em nhé quán của em đang trống lắm chưa có gì để trưng bầy cả.

Thế nhé..! Thank you Thank you
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 11, 2009 9:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính các cụ!!
Như cụ nhumi đã có nhời bên diễn đàn của www.clbcaucatrangan.com , được sự ủng hộ nhiệt tình của các cụ bên nhà, nhà cháu thay mặt chương trình Áo ấm Hà Giang, một lần nữa cám ơn các cụ bên nớ đã ủng hộ để chương trình được thành công. Nhà cháu cũng mong sao các cụ bên nớ có thể tham gia cùng chương trình, thứ nhất là vì một Hà Giang thân yêu, thứ hai là thêm phần gắn kết mối thâm tình giao lưu giữa hai nhà chúng ta và cũng có thể giao lưu với các nhà khác nữa đã ủng hộ chương trình này.
nhumi

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 14 11, 2009 12:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trangan.com đã viết :
Cụ Bá lại chêu em rôi.

E thì một xu giấm là say cả chấy nói gì đến rượu lá. Bó tay rồi

Cụ Bá lên đó xem có gì hay mang về biếu em nhé quán của em đang trống lắm chưa có gì để trưng bầy cả.

Thế nhé..! Thank you Thank you

Cụ Khoa yên tâm, nhà cháu sẽ có quà Hà Giang tặng cụ để trang trí quán nhé! Very Happy
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 23 11, 2009 11:57 am    Tiêu đề: Một số hình ảnh của chuyến đi "Áo ấm Hà Giang" Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Như vậy là sau một thời gian quyên góp ủng hộ cho chương trình "Áo ấm Hà Giang" Đoàn đã lên đường đúng theo lịch trình đã định.

Phóng viên ảnh "bất dắc dĩ" của đoàn xin gửi một số hình ảnh của chuyến đi "Áo ấm Hà Giang"

Đoàn lên đến Tuyên Quang được hỗ trợ thêm một xe địa hình vượt đèo của bác Hải Âu bên otofun.

Các xe yếu hơn thi nhau san hàng sang xe của bác Hải Âu.

Đoàn lên đến UBND tỉnh Hà Giang lúc 20h30 và được đón tiếp

Hàng đã đến nơi, đã được bốc xuống

Người dân Hồ Quãng Phìn chờ được phân phát hàng

Đoàn cứu trợ trực tiếp đọc danh sách và phát trực tiếp hàng cho người dân cùng với ông Sắt-Chủ tịch xã Hố Quãng Phìn

Người già, phụ nữ và trẻ em là đối tượng được ưu tiên

......

Các anh chị bên lamchame và otofun có bài và ảnh thì cho tiếp lên để anh em câu cá xem nhé Thank you
Được cám ơn bởi: Came
trangan.com

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Hai 23 11, 2009 9:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank ..

Cảm ơn Bá Vương anh đã cho chúng tôi được xem những hình ảnh thật xúc động ..

Một lần nữa xin cảm ơn ...
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Từ thiện Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels