Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Mồi câu Rô phi-Diêu hồng

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
cá ngạnh

cần carbon
cần carbon

Số bài: 100
Chủ đề: 9
Cám ơn: 2
Được cám ơn 13 lần trong 9 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 15 12, 2008 2:49 pm    Tiêu đề: Mồi câu Rô phi-Diêu hồng Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Quách Chấn Thành ơi, em nghe nói bác có bài mồi câu rô phi-diêu hồng(mồi có thể bảo quản đông lạnh) rất hay.
Bác cho hỏi loại mồi đó hiện nay trong SG có không & bán ở đâu?
Cám ơn bác nhiều.
cá ngạnh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
quachchanthanh

cần tre
cần tre

Số bài: 11
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 16 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 16 12, 2008 10:53 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chào Bác,
đó là mồi câu "Mồi đông lạnh", mình nghiên cứu và học làm của mấy bác Đài Loan, theo mình biết thì hiện tại ở SG không có ai bán cả, vì chi phí vận chuyển và bảo quản khá cao cho nên không ai nhập về cả.

mình cũng đang nghiên cứu về nó rất nhiều. hi vọng có ngày (tuong lai...??)
Confused mình sẽ là nhà phân phối mồi này chăng. 8) Mr. Green
quachchanthanh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hintranquan
cuong&keo

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 0
Cám ơn: 1
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 17 12, 2008 2:39 pm    Tiêu đề: MỒI ĐÔNG LẠNH Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

CHUYÊN CÂU CÁ PHI – CÁ ĐIÊU HỒNG

Xin được giới thiệu với mọi người 1 loại mồi mới (có thể là rất cũ với một số người và người nước ngoài), đó là MỒI ĐÔNG LẠNH chuyên câu cá phi – cá diêu hồng.

Tại sao nói mồi này đặc biệt hữu hiệu trong câu cá phi, như mọi người đã biết: cá phi là loài ăn thịt thích mùi tanh của thịt (như cá, trùng...). Chính vì đặc điểm này, hơn 20 năm trước ở Đài Loan đã bắt đầu nghiên cứu và làm ra Mồi đông lạnh này, và đã qua hơn 20 năm thử nghiệm và cải tiến, cho đến nay mồi đông lạnh đã trở thành và được mọi người công nhận là mồi câu cá phi hiệu quả nhất.

Cũng như tên của nó vậy, mồi này được làm bằng 100% nguyên liệu thịt tươi sống (không có thành phần bột), và phải được cấp đông và bảo quản dưới 180C để đảm bảo được sự dinh dưỡng và vị thịt tươi sống của nó. Tốn kém trong bảo quản và vận chuyển cũng chính là lý do mồi đông lạnh có giá đắt hơn các loại mồi khác.

Sau 1 thời gian dài nghiên cứu công thức và cách chế biến loại mồi này, thử lên thử xuống, cuối cùng mình cũng đã thành công và đạt được hiệu quả tương đối khả quan. Đã đạt được kết quả tốt trong nhiều hồ câu.

Sau đây là cách câu cá phi sử dụng mồi đông lạnh của mình xin chia sẽ cùng mọi người:.Đây là hình ảnh của bịch mồi đông lạnh:

Để sử dụng được nó, trước tiên phải rã đông, sau khi rã đông.

Rã nghiễn:

vo lại cho mồi có độ kết dính

Cách gắn mồi vào lưỡi câu, mồi phải vừa bao phủ cái lưỡi câu, không lớn và không nhỏ quá.

Xin trình bày them cách xã mồi của mình, nó đóng góp 1 phần hiệu quả trong việc tập hợp và giữ cá. thường mồi xã của mình làm rất là bỡ:

Và khi xã xuống nước nó sẽ lan ra rất là nhanh, va tạo thành 1 vùng sương, cá vào rất nhanh, nhưng nó lại ăn không có no, cho nên chỉ còn cách ăn mồi của mình.

Lưu ý:- khi sử dụng mồi đông lạnh, phải thật chú ý tới vấn đề tươi của mồi, nếu mồi để ngoài nắng, nó sẽ giảm hiệu quả rất nhiều. cho nên cách tốt nhất mình nên chia ra nhiều phần mồi, 1 phần câu khoản 2 tiếng. phần còn lại phải gối giấy báo hoặc khoăn để giữ lạnh, giữ lại độ tươi của mồi.

- Điều cần lưu ý trong cách xã mồi này là phải thường xuyên bổ sung mồi xã sau khi dính được 3-4 con cá, hoặc sau 1 khoản thời gian nhất định để giữ và dụ thêm cá.

Đây là bài của Quách Chấn Thành đăng trên 4s9.

Em mạn phép trả lời hộ bác Quách Chấn Thành nhé Hư quá

Bác cá ngạnh ơi, đúng hàng chưa? chiêu đãi em đi nhé Laughing
cuong&keo đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: Rod N Reel
cá ngạnh

cần carbon
cần carbon

Số bài: 100
Chủ đề: 9
Cám ơn: 2
Được cám ơn 13 lần trong 9 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 17 12, 2008 2:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng rùi bạn Cường &kéo ạ Thank you , có điều bác Quách Chấn Thành bảo mồi không có bán ở Sài Gềng.
Hy vọng thời gian tới đây chúng ta sẽ được sử dụng mồi của bác Quách Welcome Welcome
cá ngạnh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
cauca-relax

cần tre
cần tre

Số bài: 7
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 01 8, 2011 3:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mồi này vừa đắt vừa không hiệu quả lắm. Nhất là hồ nhiều cá bé thì hỏng hết bánh kẹo.
cauca-relax đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
domanhthang

cần tre
cần tre

Số bài: 13
Chủ đề: 2
Được cám ơn 2 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 8, 2011 3:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bác thích bao nhiêu mồi đông lạnh mà chả có . ngoài bắc các cao thủ bây giờ sử dụng mồi này rất nhiều các bác muốn mua cứ gọi điện thoại cho Bác Khoa PHó chủ nhiệm CLB câu cá Tràng An là ok bao nhiêu cũng có
domanhthang đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dungnguyen

cần tre
cần tre

Số bài: 4

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 9, 2011 10:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sao mình o coi được hình ảnh mồi đông lạnh của bác cưong&keo các bác chỉ giúp với nhé
dungnguyen đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
lkuteo

cần tre
cần tre

Số bài: 7
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 16 1, 2012 9:09 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

lay giun dat cau cho nhanh cho roi .. dong lanh gi ton kem mat cong mat cua~.. dieu hong thi ko biet chu rofi thi em thit no' bang giun dat co ngay no an ngay no ko an... that thuong.. ngay no an thi cung~ chat. oai dem ve`. kho^~.
lkuteo đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
minhly0804

cần tre
cần tre

Số bài: 1

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 02 11, 2012 5:18 pm    Tiêu đề: cho em hỏi mồi câu cá thác lác loại nào là hiệu quả nhất Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho em hỏi mồi câu cá thác lác loại nào là hiệu quả nhất
minhly0804 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels