Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Ghế & thùng câu cần tay

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 15 12, 2009 9:52 am    Tiêu đề: Ghế & thùng câu cần tay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tranh thủ lúc mấy lão câu cần tay pờ rồ kéo nhau ra hồ đánh nhau nhà em vô chọi đá phát.
Số là để phát huy được tối đa năng suất lên cá trong các cuộc so tài(không xét các yếu tố mồi bả hay kỹ năng của cần thủ) người câu phải được đặt trong có 1 tư thế ngồi chuẩn với các khay mồi để trong tầm với, có các gá lắp giỏ & chống cần.. . Tư thế ngồi chuẩn này giúp cho cần thủ thao tác nhanh và đỡ mất sức trong suốt thời gian của cuộc thi.
Từ đó người sản xuất thiết bị câu đã cho ra đời thùng và ghế câu tay. Thùng câu thì có nhiều tính thẩm mỹ hơn & có nhiều tính năng hữu dụng hơn so với ghế câu, nhưng có vẻ chỉ thích hợp đối với các cần thủ có ô tô. Dùng thùng thì không mắc tiền hơn là mấy lại tiện dụng, ra hồ thì nom rất pờ rồ nhưng buộc sau xe máy di chuyển tuy không gặp khó khăn mấy nhưng nom :... hao hao giống như gã bán kem Ghét quá Ghét quá . Vì vậy nhiều cần thủ nhà ta thấy ngại. Vậy thì hay là ta chọn giải pháp ghế câu? Cheers Cheers
Hiện nay ghế câu tay rất ít thấy ở các cửa hàng thiết bị câu! Cụ nào biết chỗ nào bán thì mách giùm hay có hình thì vui lòng pots lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng nhé Thank you Thank you

Được sửa bởi dutluc ngày Thứ Ba 15 12, 2009 10:22 am; sửa lần 1.
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 330
Chủ đề: 51
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 48 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 15 12, 2009 10:07 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác dutluc..

Em mới nhập một số thùng câu cần tay về tương đối đẹp hôm nào mời bác rẽ qua cửa hàng em coi.

Đc: 267 Thanh Nhàn Hai Bà Trưng Hà Nội ( Tràng An Quán)

Còn về ghế câu thì em có biết loại có thể câu cần tay được và ngồi được mọi địa hình nhấp nhô khác nhau, nhưng gần tết rồi em không nhập về được loại đấy.

Mấy hôm nữa em đưa hình lên cho bác coi..

Em phọt mấy cái ảnh lên cho các bác chiêm ngưỡng.

Kính mời

Được sửa bởi khoadocau ngày Thứ Ba 15 12, 2009 10:17 am; sửa lần 1.
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
Được cám ơn bởi: dutluc
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels