Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Đồ câu ở Osaka

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Cửa hàng mua bán thiết bị câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 1, 2010 3:06 pm    Tiêu đề: Đồ câu ở Osaka Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính các bác,

Hôm rồi có dịp đi công tác Nhật, tiếc quá ở Tokyo em không có thời gian, tranh thủ 1 buổi tối rảnh ở Osaka em search Google rồi mò ra tàu điện phi lên chỗ này. Cập nhật bác bác xem qua khi nào có dịp thì đi xem thử nhé, phê lòi mắt.

Hướng dẫn đi:

Ở Nhật mà leo lên taxi thì đến nơi chắc hết sạch tiền mua đồ câu, cách tốt nhất vừa nhanh vừa rẻ là đi tàu điện. Cái bất tiện nhất là hầu hết biển hướng dẫn đều tiếng Nhật, rất khó đi. Lưu ý là Nhật có rất nhiều tuyến xe điện ngầm tỏa đi các nẻo, mỗi tuyến có tên và màu sắc khác nhau. Các bác vào ga nào gần khách sạn nhất, và việc quan trọng đầu tiên là xác định mình đang ở ga nào, tuyến xe điện nào, tên gì, màu gì, từ đó mới suy ra được phải bắt xe tuyến nào đến shop đồ câu. Các bác lưu ý mỗi tuyến đều có 2 chiều đi và đến nên phải xác định mình đi hướng nào để đi cho đúng.

Em đi từ nhà ga Shin-Osaka nằm trên tuyến Mijudori (màu đỏ), phi lên qua khỏang 6 ga thì đến ga Hommachi, nơi tiếp giáp giữa tuến Mijudori đỏ và tuyến Chuo xanh. Các bác đi tuyến nào cũng đều phải tìm điểm nối vào tuyến Chuo (xanh), vì hiệu đồ câu nằm trên tuyến này. Lên được line xanh rồi thì các bác ngồi cho đến ga Takaida thì xuống.

Tại ga Takaida, các bác ra ngòai theo ngõ Exit số 3, lên đến đường thì rẽ trái (thấy siêu thị Lawson), đi tiếp độ 300m nữa là đến shop đồ câu "BunBun" màu vàng khè. Em nó đây:

Nhìn từ xa đã có đèn quảng cáo hình con cá rất dễ thấy:

Vào trong thì thôi rồi Lượm ơi, cơ man nào là các thể lọai đồ câu, đồ chơi, mồi các lọai. 2 tầng shop kín mít.

Đồ chơi câu lăng xê, có mấy lọai phao như phao cầu Đài nhưng lại to tổ bố

Phao câu Đài các lọai màu sắc, kích cỡ, ngạc nhiên là em không tìm được phao đèn.

Cần vô thiên lủng, Shimano, Daiwa ... các lọai cần Nhật như Gakamatsu, Nissin ... và vô số cần chữ Nhật em chả biết hiệu giè.

Phụ tùng, lưỡi, thẻo, vô số cái mà nghiên cứu 1 hồi em cũng không biết dùng để làm gì.

Khủng nhất là quả mồi giả như thật dùng câu biển, các con mồi giả dai dai, mềm mềm, ngâm trong dung dịch mùi dụ cá.

Kết qủa là sau 3h lục lọi, thằng em ẳm được 1 ít "hàng" thì hết xiền Laughing , nếu các bác có dịp đi thì nhớ mang thật nhiều xiền sang rinh đồ độc về nhé Cheers
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 1, 2010 3:18 pm    Tiêu đề: Re: Đồ câu ở Osaka Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
Kính các bác,

Hôm rồi có dịp đi công tác Nhật, tiếc quá ở Tokyo em không có thời gian, tranh thủ 1 buổi tối rảnh ở Osaka em search Google rồi mò ra tàu điện phi lên chỗ này. Cập nhật bác bác xem qua khi nào có dịp thì đi xem thử nhé, phê lòi mắt.

Kết qủa là sau 3h lục lọi, thằng em ẳm được 1 ít "hàng" thì hết xiền Laughing , nếu các bác có dịp đi thì nhớ mang thật nhiều xiền sang rinh đồ độc về nhé Cheers

Khổ! lão này thua nhiều quá nên phải lặn lội sang tận Nhựt tìm mồi đây mà. Bà 8 Bà 8 Có tìm được loại dung dịch dụ cá nào hay hay không lão lục ơi?
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 1, 2010 3:57 pm    Tiêu đề: Re: Đồ câu ở Osaka Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
Có tìm được loại dung dịch dụ cá nào hay hay không lão lục ơi?

Cụ cứ chờ xem kết quả trận 4 VSFA thì sẽ biết em có mang về không nhé Laughing Laughing Laughing
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 330
Chủ đề: 51
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 48 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 1, 2010 9:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác sau ơi.. Welcome

Bác đã về chưa bọn em nhớ bác quá mấy hôm nay chiến đấu mỗi Bá Vương và lão Triển ngoài ra anh em diendan chẳng có ai tham gia hết hình như họ bận hết thì phải.. Ghét quá Ghét quá

Ah bác đi về có gì hay thì cho anh em xem tý nhé để anh em còn được mở rộng tầm mắt.. Thank you

Cảm ơn bác đã đưa bài và hình ảnh cho anh em thưởng lãm.. Thank you Thank you

Hẹn sớm gặp lại bác... Cool

Chúc may mắn...
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
hungCD

cần phíp
cần phíp

Số bài: 66
Chủ đề: 2
Cám ơn: 34
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 20 1, 2010 8:05 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ 6 đi Nhật bủn về mua được đồ gì hay hay phọt cho anh em xem với ạ, chứ cụ cho địa chỉ cái cửa này thì iem cũng chịu thôi, đường xa khó nhớ lắm, vớ vỉn lại không về được quê mẹ thì chít Ngu quá Bà 8
hungCD đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 674
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 20 1, 2010 8:34 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hungCD đã viết :
Cụ 6 đi Nhật bủn về mua được đồ gì hay hay phọt cho anh em xem với ạ, chứ cụ cho địa chỉ cái cửa này thì iem cũng chịu thôi, đường xa khó nhớ lắm, vớ vỉn lại không về được quê mẹ thì chít Ngu quá Bà 8

Chuẩn,

Vào nhìn cái cửa hàng này thì phê lòi, cái gì chả muốn mua. Đi qua khu vực bán mồi, tốt nhất là quay mặt đi kẻo, một là hết xiền, hai là tàu hỏa nhập ma vì loại nào cũng thấy hay thấy lạ và cũng thấy muốn mua.

Nói chung là mình rất sợ hôm nào có tí xiền đi vào hàng đồ câu
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 20 1, 2010 9:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dạ bẩm báo các cụ, cũng không có gì đặc biệt ạ, vì mấy thứ đặc biệt quá thì em không biết dùng làm gì.

1 cần Nissin Nhật 5.4 (sờ vào Daiwa và Shimano tòan made in Indo hay China), 1 mũ có tai che để câu mùa lạnh, chục bộ gỡ lưỡi câu về tặng pà con, mấy cuộn cước khủng câu biển, găng tay câu mùa lạnh, và 1 ít mồi "gia truyền" không biết có dùng được hong.

Để rảnh rảnh em chộp ảnh rồi up lên các cụ xem chơi nhá.

@Khoa: em vật tung người rồi, cả tuần nay không được cầm cần mà cuối năm bận khủng khiếp không trốn được nổi. Lúc nào rảnh phát là em phi ra hồ ngay Cheers
suzazu

cần tre
cần tre

Số bài: 16
Chủ đề: 1
Cám ơn: 10
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 22 1, 2010 5:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cửa hàng đồ câu ở Nhật hoành tá tràng quá. Như vậy là em cũng được đi Nhật rồi. Khi nào đi đâu bác nhớ lại chụp ảnh cho em xem tiếp nhé.

Thank you bác mltr6
suzazu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Cửa hàng mua bán thiết bị câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels