Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Chuyện của một người thích câu cá

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Bắc cầu nhịp sống
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
cupeo

cần phíp
cần phíp

Số bài: 33
Chủ đề: 2
Cám ơn: 6
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 12:29 am    Tiêu đề: Chuyện của một người thích câu cá Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính chào các cụ,

Từ năm ngoái đến giờ em mới vào Diễn đàn, nhân dịp năm mới em xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới toàn thể các Cụ ông, Cụ bà trong diễn đàn ta, chúc các Cụ luôn vui vẻ, dồi dào sức khoẻ, và gặt hát được nhiều thành công. Năm Canh Dần cái gì cần sẽ có các Cụ nhé!!!

Hôm nay em vừa đọc một truyện ngắn viết về câu chuyện tình cảm của một người thích câu cá, thấy cũng hay hay, em mạn phép post lên đây để các Cụ cùng đọc Bà 8
(Em chả biết post ở mục này có đúng không, các Cụ đừng ném đá em nhé)

--------------------

Có tăm cá Chép sục bùn. Chiếc phao nhấm nháy rồi hơi lún xuống, sau đó nó từ từ chồi lên. Cá cắn rồi. Tôi búng đầu cần, một tiếng rin rít tiếp theo ngay sau đó. Tiếng rít này là do con cá kéo căng sợi cước, nó đau nên chạy điên cuồng và cước xé nước tạo nên tiếng rít ấy. Tất cả những tay câu có nghề đều thèm được nghe thấy cái thứ âm thanh đơn sơ này. Con cá chạy vòng vèo hòng thoát thân, đúng là cá Chép rồi. Tôi cương nhu cần câu một lát rồi lôi nó nổi lên mặt nước. Chỉ cần làm thế là con cá sặc không khí và chóng mệt. Nó còn cố gắng lấy hết sức vùng vẫy một lần nữa, tôi hơi chùng cước chiều ý nó chút xíu trước khi lôi nó trở lại và dùng vợt lôi nó lên bờ. Emily nhảy tưng tưng hò reo phấn khích. Một con Chép ta tuyệt đẹp khoảng chừng 2kg. Tất cả các vảy còn nguyên vẹn không thiếu chiếc nào, không hề xây xước. Thường thì hiếm khi vớ được con Chép đẹp thế này. Các tay câu lục phang hụt hay làm cá bong vảy, rồi những con bị câu lên thả xuống, khiến cho hầu hết số cá trong hồ câu dịch vụ này đều mang thương tích đầy mình.

Trên mạng internet có những cô gái với những cái tên giả – những nickname kỳ lạ. Có những cái nickname không thể gọi tên, vì nó toàn ký hiệu kiểu như $$$ hay @@@ và vô số những trái tim hay mũi tên và với những bông hoa bông hoét thổ tả gì nữa không biết. Đối tượng tìm kiếm của tôi không nằm trong số các em gái kiểu phong cách xì-tin ấy. Tôi tìm những cô gái lãng mạn còn rơi rớt lại trên cõi đời này chưa có ý định phá hoại Tiếng Việt bằng kiểu chat những dòng chữ viết tắt không có dấu. Emily là một cô gái như vậy. Tôi yêu cô ngay từ khi nhìn thấy dòng nhận xét của cô trong blog – nhật ký của một cô gái có tên XinhXinh1987, cô này nằm trong friendlist – danh sách bạn bè của một cô nào đó tôi không nhớ nữa. Mà tôi sa đà mất rồi, chuyện tán gẫu trên mạng thì dài lắm, tôi đang nói đến Emily. Hình biểu tượng của em trên mạng là một bức ảnh chân dung, nó rất giản dị, bức ảnh chụp hơi nghiêng. Đôi mắt em to tròn, nhìn thẳng vào ống kính. Tôi kết liền. Tôi in tấm ảnh em ra khổ lớn và treo trong phòng làm việc. Đồng nghiệp của tôi chẳng thắc mắc gì, họ nghĩ em là một người mẫu hay ca sĩ châu Á nào đó, vì ngay dưới tấm ảnh có dòng chữ EMILY rất to, như là nghệ danh vậy.

--------------------

Em chỉ post được đến đây, hình như dài quá là không post được hay sao ấy ạ, mà post 2 bài liền nhau cũng không được ạ Sorry
cupeo đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hieunk
cauthai

cần tre
cần tre

Số bài: 17
Chủ đề: 1
Cám ơn: 13
Được cám ơn 4 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 8:34 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tiếp đi bác Cupeo ơi, đang đọc thì lại bị, chấm, xuống hàng. Truyện này nghe hấp dẫn đây, nghe thấy XinhXinh là iem khoái rùi. Bác Cupeo làm tiếp cái nhé Thank you
cauthai đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cachem

cần titan
cần titan

Số bài: 286
Chủ đề: 5
Cám ơn: 45
Được cám ơn 36 lần trong 27 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 10:01 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Truyện này là của ông Quang Cá Bống thì phải. Các cụ vào đây đọc nhé!
http://vanhocmang.net/dangthieuquang/2009-10/emily/
cachem đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cupeo

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 5:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cachem đã viết :
Truyện này là của ông Quang Cá Bống thì phải. Các cụ vào đây đọc nhé!
http://vanhocmang.net/dangthieuquang/2009-10/emily/

Đúng truyện này là của Đặng Thiều Quang cụ cachem ạ, nhưng mà em định bỏ bớt đi một số câu chữ, với lại em tính đổi cái kết đi 1 tý cho nó có hậu
Thank you cụ đã đưa đường link lên ạ For you
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 5:26 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cupeo đã viết :
nhưng mà em định bỏ bớt đi một số câu chữ, với lại em tính đổi cái kết đi 1 tý cho nó có hậu

Óai, mợ đừng có động thủ ẩu tả nhá, lão ấy có nick trên này là QcQ đấy, có gì thì mợ alo lão ấy 1 phát sẽ có hậu ngay Bà 8
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cupeo

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 5:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
cupeo đã viết :
nhưng mà em định bỏ bớt đi một số câu chữ, với lại em tính đổi cái kết đi 1 tý cho nó có hậu

Óai, mợ đừng có động thủ ẩu tả nhá, lão ấy có nick trên này là QcQ đấy, có gì thì mợ alo lão ấy 1 phát sẽ có hậu ngay Bà 8

Có đúng Đặng Thiều Quang là tên của cụ QcQ mà mũi tên quay trái quay phải cứ loạn hết cả lên không hả cụ 6, nếu đúng thì em gặp may rùi, thế nào chả có dịp được gặp mặt cụ ấy, nhỉ Cool Cool Cool
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 25 2, 2010 6:26 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cupeo đã viết :
mltr6 đã viết :
cupeo đã viết :

Có đúng Đặng Thiều Quang là tên của cụ QcQ mà mũi tên quay trái quay phải cứ loạn hết cả lên không hả cụ 6, nếu đúng thì em gặp may rùi, thế nào chả có dịp được gặp mặt cụ ấy, nhỉ Cool Cool Cool

Hehe ! mợ đã định sửa văn giờ lại định chỉnh lại cả mũi tên của đương sự Quang cá Sộp nừa đấy à? Bà 8 Bà 8 Laughing Laughing
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cupeo

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 26 2, 2010 11:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :

Hehe ! mợ đã định sửa văn giờ lại định chỉnh lại cả mũi tên của đương sự Quang cá Sộp nừa đấy à? Bà 8 Bà 8 Laughing Laughing

Hello cụ dutluc,
Sau một hồi điều tra và thu thập thông tin em đã biết chính xác cụ QcQ đích thị là Đặng Thiều Quang rồi cụ ạ, em không dám chỉnh cái mũi tên đâu ạ Mr. Green

Cụ ơi tiện đây em hỏi cụ 1 tý: cụ nghe cụm từ "cafe" có gợi cho cụ nhớ lại điều gì không ạ? Có một số đề tài bình loạn từ năm ngoái mà vẫn chưa thực hiện được đấy Bà 8

@ cụ QcQ:
Chắc năm nay cụ bận đi du xuân nên chẳng thấy cụ có bài Chúc mừng năm mới tới các thành viên diễn đàn gì cả. Mạn phép cụ em gõ lại lời Chúc mừng năm mới từ năm ngoái của cụ nhé Cool

Cảm ơn cuộc sống đã cho chúng ta gặp gỡ nhau tình cờ trong khoảnh khắc này! Và bạn thân mến, người sẽ đọc những dòng chữ này, ngay bây giờ khi tôi đang viết, bạn không hề biết về những tình cảm mà một người xa lạ như tôi lại có thể dành cho bạn. Nhưng chính là bằng cách đó, với tình cảm và hình dung về bạn, vượt qua khoảng cách không gian và thời gian, dường như tôi đã biết về bạn, cảm nhận được bạn. Cuộc sống là thế, luôn đầy những điều tình cờ không ngờ, như dòng lưu bút này vậy. Tôi rất vinh hạnh và vui sướng nếu như điều này đã đem đến cho bạn chút niềm vui nho nhỏ.
Chúc bạn và gia đình một năm mới đến với những điều tốt đẹp nhất!
(đã ký)
Đặng Thiều Quang
izaghi

cần phíp
cần phíp

Số bài: 45
Chủ đề: 0
Cám ơn: 12
Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 26 2, 2010 10:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mợ péo ơi, nhà ông Cá Quả ông í rắc thính đấy!!!
Rắc từ năm ngoái, tưởng móm! Vậy mà tới tận bây giờ "cá" mới vào "ổ"
( không ai trách mợ - mợ đừng trách người câu nhá )
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
izaghi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 01 3, 2010 11:00 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cupeo đã viết :

Hello cụ dutluc,
Sau một hồi điều tra và thu thập thông tin em đã biết chính xác cụ QcQ đích thị là Đặng Thiều Quang rồi cụ ạ, em không dám chỉnh cái mũi tên đâu ạ Mr. Green

Cụ ơi tiện đây em hỏi cụ 1 tý: cụ nghe cụm từ "cafe" có gợi cho cụ nhớ lại điều gì không ạ? Có một số đề tài bình loạn từ năm ngoái mà vẫn chưa thực hiện được đấy Bà 8

Mợ có trí nhớ tốt thật đấy! và đương nhiên "cậu" , à quên mình cũng thế."Cảm ơn cuộc sống đã cho chúng ta gặp gỡ nhau tình cờ trong khoảnh khắc này!" Cool For you For you
moitapcau

cần carbon
cần carbon

Số bài: 138
Chủ đề: 10
Cám ơn: 10
Được cám ơn 30 lần trong 18 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 01 3, 2010 5:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
cupeo đã viết :

Hello cụ dutluc,

Mợ có trí nhớ tốt thật đấy! và đương nhiên "cậu" , à quên mình cũng thế."Cảm ơn cuộc sống đã cho chúng ta gặp gỡ nhau tình cờ trong khoảnh khắc này!" Cool For you For you

Hóa ra cậu với mợ đã từng đi uống cafe với nhau rùi à ?
Ông đứt lục này ghê gớm thiệt đó !
moitapcau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Được cám ơn bởi: tramden9,2
hoangtuan

cần tre
cần tre

Số bài: 9
Chủ đề: 0
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 3, 2010 8:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Phải công nhận là cụ Đứt Lục này câu dưới nước và trên cạn đều giỏi cả!
hoangtuan đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cupeo

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 3, 2010 8:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

izaghi đã viết :
Mợ péo ơi, nhà ông Cá Quả ông í rắc thính đấy!!!
Rắc từ năm ngoái, tưởng móm! Vậy mà tới tận bây giờ "cá" mới vào "ổ"
( không ai trách mợ - mợ đừng trách người câu nhá )
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Đi câu rắc thính là đúng rồi, em chẳng trách người câu đâu cụ izaghi ơi, em sợ bị dọa ẩn xuống hồ lém Wink
Hơn nữa mới có 1 năm để chờ cá vào ổ chưa nhằm nhò gì so với những truyện của cụ ấy thai nghén mấy năm mới đến đến tay độc giả Very Happy

dutluc đã viết :

Em cám ơn cuộc sống, em cám ơn "mình" Mr. Green Mr. Green Mr. Green
Cụ bị rơi vào tình thế khó xử mất rồi, cụ có sợ mang tiếng là ghê gớm không ạ? Em thì chỉ sợ có tiếng mà không có miếng thôi cụ ạ Cool
tramden9,2

cần tre
cần tre

Số bài: 18
Chủ đề: 3
Cám ơn: 4
Được cám ơn 13 lần trong 9 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 3, 2010 6:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ơ thế tưởng đùa mà hóa có vấn đề thật à ???
Cái cụ đút lọt này đáng đánh đít lắm đấy nhé Hư quá Hư quá Hư quá
tramden9,2 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 3, 2010 10:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@Đút lọt: vụ làm ổ, thả thính, rắc mồi lung tung đục hết cả nước cả mấy tháng nay mà chưa thấy đoạn giật, dòng cá giè cả, lại giống cụ cá Quả roài Hư quá Hư quá Hư quá Cụ mau nhanh lên không em cho người mang ba tiêu ra giờ Laughing Laughing Laughing
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 03 3, 2010 10:12 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cupeo đã viết :
Cụ bị rơi vào tình thế khó xử mất rồi, cụ có sợ mang tiếng là ghê gớm không ạ? Em thì chỉ sợ có tiếng mà không có miếng thôi cụ ạ
. Cám ơn mợ đã lo cho người ta Cheers
mltr6 đã viết :
@Đút lọt: vụ làm ổ, thả thính, rắc mồi lung tung đục hết cả nước cả mấy tháng nay mà chưa thấy đoạn giật, dòng cá giè cả, lại giống cụ cá Quả roài Hư quá Hư quá Hư quá Cụ mau nhanh lên không em cho người mang ba tiêu ra giờ Laughing Laughing Laughing

@ Mltr6: Hehe! Vừa thả mồi mà lão đã cuống lên nhắp nhắp cái cần thì chỉ cá bé là thích thôi nhớ Laughing
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Bắc cầu nhịp sống Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này