Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Cần mọi người giúp đỡ!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
hoang8788

cần tre
cần tre

Số bài: 5
Chủ đề: 1
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 4:53 pm    Tiêu đề: Cần mọi người giúp đỡ! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em là sinh viên, mê câu cá từ lâu rồi, trước chỉ có điều kiện dùng cần trúc thôi, giờ em muốn nhờ mọi người tư vấn cho em chút ít.
Hiện em đang muốn sắm 1 cần câu tay để giải trí thôi, nhưng không biết giá cả thế nào. Ai có kinh nghiệm chỉ em với.
Nhà em gần hồ tây nên muốn cuối tuần ra đó ngồi vậy nên mọi người tư vấn giúp em nhé.
Vì là người mới vào nghề cũng mới tham gia diễn dàn nên mong mọi người chỉ bảo tận tình cho.
Em cảm ơn nhiều!!!
hoang8788 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Nhím.

cần phíp
cần phíp

Số bài: 73
Chủ đề: 8
Cám ơn: 2
Được cám ơn 8 lần trong 7 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 5:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Khoảng 1 triệu là mua được những đồ cơ bản em ạ.

Cụ nào có cần không dùng thì để lại cho em nó.
Nhím. đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hoang8788

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 7:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng cảm ơn anh nhiều.
Em thấy bên topic của anh Mr Lee thấy ghi là cần Trung Quốc từ 60.000 đến 350.000 không hiểu là thế nào. Em là sinh viên nên chắc chỉ làm đc cần đấy thôi.
Các anh cho em hỏi ở Hà Nội có chỗ nào bán cần tầm trung quốc mấy trăm như thế không. tại em vào các hàng gần nhà như Nguyễn Bửu thì toàn thấy cần 1tr... nên chẳng giám hỏi sợ các bác đấy mắng.
Mong các anh chỉ bảo cho
hifishbone

cần carbon
cần carbon

Số bài: 143
Được cám ơn 23 lần trong 15 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 9:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn qua nhà Hoằng tèo trong chợ trời nhé, vào đó hỏi mua mấy cây cần trung quốc là ok roài.Bạn cứ làm cây GW 4.5m hoặc 5.4m là có thể nhập môn được rồi. Chúc lên nhiều cá to !
hifishbone đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Viera

cần phíp
cần phíp

Số bài: 46
Cám ơn: 9
Được cám ơn 5 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 9:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoang8788 đã viết :

Em thấy bên topic của anh Mr Lee thấy ghi là cần Trung Quốc từ 60.000 đến 350.000 không hiểu là thế nào.

Loại này có đấy bạn ạ, bạn có thể đến chỗ nhà Hoằng tèo như bác hifishbone nói hoặc đến cửa hàng Thế giới đồ câu 414 Trương Định là mua được.Hôm trước có dịp ghé qua 2 điểm này mình đều thấy có bán.

Tuy nhiên bạn nên mua loại hơn 300k thì dùng tốt hơn, phù hợp với những người mới biết câu. Hôm đó mình mua cây 4,5m ở TGDC giá 380k.
Viera đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Nhím.

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Hai 10 Tháng 5, 2010 10:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoang8788 đã viết :
Vâng cảm ơn anh nhiều.

Ối dồi ôi, iem đi chết đây, hức hức Guoc bay .
hoang8788

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Ba 11 Tháng 5, 2010 8:30 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng em cảm ơn các anh đã chỉ bảo tận tình.
Cho em hỏi thêm câu nữa, nếu câu ở Hồ Tây thì dùng lưỡi đơn được không ah.
Mà chắc cần vậy cũng không cần mua máy đâu các anh nhỉ.Hihi sinh viên mà nên cái gì tiết kiệm đc là em tiết kiệm hết mức. Các anh thông cảm.
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 335
Chủ đề: 55
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 49 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 11 Tháng 5, 2010 11:38 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

CHÀO BẠN 8788..

Tôi xin bật mý cho bạn một chỗ mua càn giá rẻ nhé ..

Cái chị nhím ý chí ý có mấy cái cần cũ dùng rồi nhưng còn rất tốt loại cần này dài ngắn tuỳ ý của cụ 6lục tặng nghe nói cụ này là cao thủ câu đài của sigoòng đấy ạh..

Bạn thử hỏi xen chị ý dùng cần đã chán chưa bán lại cho mà dùng cần xịn giá rẻ..

Chúc bạn mua được cần ..

Nhim ơi bán được cần chia cho anh ít nhé bán xong cần đó anh cho mượn cần của anh dùng.!
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 168
Chủ đề: 34
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 11 Tháng 5, 2010 12:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hi Khoa!
Anh nghe nói cần của cụ 6 Lục giao cho mợ Nhím xài toàn đồ hết date mừ,nói mợ Nhím quẳng đê để anh cho mượn cần xài tạm,bảo đảm chất lượng hơn của lão 6 là cái chắc
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 58
Chủ đề: 3
Cám ơn: 1
Được cám ơn 5 lần trong 5 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 11 Tháng 5, 2010 10:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xin chào cả nhà !
Nhà cháu ko bít cần của các cụ chất lượng như thế lào? chỉ thấy các cụ nói xuông thôi! Còn như cái cần của cháu thì có thông tin hẳn hoi nhé!
_ Cần câu tay thương hiệu DaiWa ( DaiWa pole =>cây sào DaiWa ),chất lượng theo tiêu chuẩn 4 Cực của Châu Âu
_ Chiều dài 7m2 . chiều dài này ở Vn dc xem như là Cực Dài
_ Cần dc thiết kế để chuyên trị những em trắm Cực To , Cực Khỏe
_ Thành phần cacbon 99,99% giúp giảm trọng lượng cần, giúp cho các cần thủ dễ kiểm soát khi phải đấu đá phải các em Trắm Cực kỳ Dai sức Laughing

Thân

Được sửa bởi apple ngày Thứ Ba 11 Tháng 5, 2010 10:50 pm; sửa lần 1.
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Nhím.

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 12 Tháng 5, 2010 9:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ Khoa đồ câu và cụ Hồng Kỳ đang bước vào thời kì tiễn mãn teen hay sao mà hồn nhiên như tiên hâm vậyGuoc bay.

Người cần giúp đỡ người ta đang thiếu cần thì các cụ không đoái hoài, Nhím có cần rồi không có nhu cầu mượn của ai thì các cụ lại ra sức mời chàoHư quá .

Của mình đem cho hay cho mượn nó cũng phải đúng lúc đúng nơi đúng đối tượng nó mới giá trị các cụ ạCheers.

Em vào nhún chân xòa váy chào các cụ mấy câu vậy thôi, hi vọng các cụ đừng vung vãi cần của mình như vậy nữa nhé, dễ bị khép vào tội dân câu mà ngược đãi cần lắm đấyGhét quá.
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 12 Tháng 5, 2010 2:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhím. đã viết :
Cụ Khoa đồ câu và cụ Hồng Kỳ đang bước vào thời kì tiễn mãn teen hay sao mà hồn nhiên như tiên hâm vậyGuoc bay.

Người cần giúp đỡ người ta đang thiếu cần thì các cụ không đoái hoài, Nhím có cần rồi không có nhu cầu mượn của ai thì các cụ lại ra sức mời chàoHư quá .

Của mình đem cho hay cho mượn nó cũng phải đúng lúc đúng nơi đúng đối tượng nó mới giá trị các cụ ạCheers.

Em vào nhún chân xòa váy chào các cụ mấy câu vậy thôi, hi vọng các cụ đừng vung vãi cần của mình như vậy nữa nhé, dễ bị khép vào tội dân câu mà ngược đãi cần lắm đấyGhét quá.

Very Happy Very Happy Very Happy
Các cụ lưu ý câu b của điều 4 phần II(Qui định về trang thiết bị câu...), phần B(lớn) Nội qui thi câu của VSFA thể hiện rõ: cần thủ có thể sử dụng nhiều cần nhưng luôn chỉ được phép đặt 1 đường câu dưới nước.. Bà 8 Bà 8 Sorry Sorry Cool Cool
@ bạn hoang8788: Nếu có thời gian bạn hãy tham gia giao lưu cùng chúng tôi, qua đó bạn sẽ nhận được các tư vấn hữu ích
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cachem

cần titan
cần titan

Số bài: 286
Chủ đề: 5
Cám ơn: 45
Được cám ơn 36 lần trong 27 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 12 Tháng 5, 2010 6:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
Nhím. đã viết :

Very Happy Very Happy Very Happy
Các cụ lưu ý câu b của điều 4 phần II(Qui định về trang thiết bị câu...), phần B(lớn) Nội qui thi câu của VSFA thể hiện rõ: cần thủ có thể sử dụng nhiều cần nhưng luôn chỉ được phép đặt 1 đường câu dưới nước.. Bà 8 Bà 8 Sorry Sorry Cool Cool
@ bạn hoang8788: Nếu có thời gian bạn hãy tham gia giao lưu cùng chúng tôi, qua đó bạn sẽ nhận được các tư vấn hữu ích

Chuẩn không cần chỉnh! Nhưng khống chế chiều dài
từ 2,7m đến 5,4m cho nên cần 7,2m của apple thì phạm quy rồi! Cụ dutlot dùng cẩn mấy mét nhảy?
cachem đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
HoangDat

cần phíp
cần phíp

Số bài: 20
Chủ đề: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 12 Tháng 5, 2010 11:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

toi co cai can TQ mua la 500 ( 4.5m dung trong hop den )ma do nay cau quen 5H va Tica roi nen dang de khong. Co nhu cau toi de lai cho gia re, lien he sdt 0934586968!
HoangDat đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hoang8788

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 3:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em cảm ơn mọi người đã giúp đỡ và cho ý kiến. Hiện em đã mua được cần rồi và cũng mua thêm 1 gói Định Đồng Điều (vàng) đi câu cho tiễn đỡ phải hỳ hục đào giun.
Em thấy ghi trên là 1 phần mồi + 1 phần nước thích thì cho thềm mồi khô vào vậy mồi khô ở đây thì mọi người thường là gì ah. còn nếu chỉ pha mồi + nước thôi thì nó có bám đc vào lưỡi đơn không ah. tại em thấy nó là bột nên ko hiểu pha vào nước nó sẽ thế nào.
Cảm ơn mọi người nhiều !!!
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 3:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoang8788 đã viết :
Em cảm ơn mọi người đã giúp đỡ và cho ý kiến. Hiện em đã mua được cần rồi và cũng mua thêm 1 gói Định Đồng Điều (vàng) đi câu cho tiễn đỡ phải hỳ hục đào giun.
Em thấy ghi trên là 1 phần mồi + 1 phần nước thích thì cho thềm mồi khô vào vậy mồi khô ở đây thì mọi người thường là gì ah. còn nếu chỉ pha mồi + nước thôi thì nó có bám đc vào lưỡi đơn không ah. tại em thấy nó là bột nên ko hiểu pha vào nước nó sẽ thế nào.
Cảm ơn mọi người nhiều !!!

Chào hoang8788
Mồi khô cũng chính là loại bột còn lại trong gói mồi bạn vừa mua đó, nếu như bạn không đem cả gói đó ra làm 1 phần để pha mồi.
Nếu là lần đầu tiên bạn câu tay bằng mồi bột, vê & vẩy mồi chưa quen thì không nên pha theo tỷ lệ 1-1 mà nên pha phần nước ít hơn phần mồi , sau đó dùng tay nhào kỹ, đến khi cảm thấy dẻo dẻo vắt vào lưỡi thấy không bị rơi ra là được.
Chúc bạn sớm quen với kiểu câu tay mồi bột này.
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 4:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@8788: theo em biết thì bác cứ pha 1-1, rồi khuấy đều cho toàn bộ bột nở ra, sau đó nếu nhão quá vắt không dính lưỡi (bác chưa quen), hoặc gió to (cần mồi cứng hơn tý để vẩy mồi ra) thì bác thêm ít bột khô vào. Kiểu pha ít hơn 1-1 bác Dutluc nói thì cần quen tay tý để tránh tình trạng chỗ quá khô chỗ quá ướt, bột không nở thì ít nhạy cá hơn.

Mồi bác Định mà bác muốn dẻo thì cứ ngồi nhồi nó 1 lúc là dẻo như kẹo cao su ngay, nhưng bác lưu ý là mồi càng dẻo thì độ tỏa mùi càng ít và có thể ảnh hưởng đến kết quả.

Trăm nghe không bằng 1 thấy, bác cố gắng theo dõi đi xem các bác trên này đi câu thì sẽ học được nhanh hơn nhiều.

Chúc bác thành công Cheers

@Dutluc: tối ra Tiptop nhận hàng nhé, khi đi nhớ mang theo .. Laughing
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 58
Chủ đề: 3
Cám ơn: 1
Được cám ơn 5 lần trong 5 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 10:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ 8788: Thưa cụ ! Cháu đây nhà xa trường học nhưng gần hồ câu nên vì thế cũng bít chút tí tẹo ( tại mấy tay câu hay ngồi kháo nhau mà cháu nghe lỏm đc) rằng là thì thì là lờ mờ là con cá chép thích mồi dẻo, cá phi thích mồi bời bời. Câu Chép móc mồi từ dưới lên, câu Phi thì đâm từ trên xuống. Câu Chép cần dài ,câu Phi cần ngắn.Câu Phi ngày nắng, câu Chép ngày mưa. Rằng chuyện ngày xưa, bây giờ mới kể.Chúc cụ câu kéo đc nhìu nhưng nếu ko đc cũng chớ trách cháu nhá. Nếu cụ có trách thì ráng đợi đến Thăng Long Hà Nội đc nghìn năm.

Thân Cụ !
p/s: cháu thích câu cá chép bằng thì là Bó tay rồi

Được sửa bởi apple ngày Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 10:24 pm; sửa lần 1.
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hoang8788

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Hai 17 Tháng 5, 2010 3:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em cảm ơn mọi người nhiều, em đã sắm đủ đồ nghề và cố gắng tác chiến thành công.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels