Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
12 ngày đêm đồng hành với chú Sam

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Bắc cầu nhịp sống
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 5:44 pm    Tiêu đề: 12 ngày đêm đồng hành với chú Sam Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính các cụ,

Chả liên quan gì đến câu kéo cả ! Nhân tiên có chuyến đi công cán 2 tuần bên nớ lần đầu tiên trong đời, em chộp được ít ảnh chia sẻ cùng các bác, những ai chưa đi, có ý định đi hoặc quan tâm đọc chơi. Miễn bình loạn "chính chị chính em" các cụ nhé.

Em sẽ rả rích từ từ lúc rảnh, diễn đàn lại không cho post 2 bài liền, nên thì thoảng các cụ đá 1 phát vào dưới bài để em post tiếp nữa nhé Thank you

Visa: nhẹ hàng như đẩy xe hàng!

Nghe bà con hù dọa kinh quá, nào là phải chứng minh thu nhập, mục đích đi, phỏng vấn bị từ chối thì mất toi hơn trăm thằng Mẽo và 6 tháng sau mới được nộp hồ sơ lại ... nên em cũng search lung tung tìm hiểu trước. Hóa ra trăm sự khó dễ đều tùy theo ... cái bản mẹt của mình. Laughing

Kể từ 1.4.2010, các cụ có thể online nộp hồ sơ trực tiếp, mẫu điện tử 100%, kể cả ảnh nộp các cụ cũng có thể tự chụp và upload như các cụ up ảnh lên diễn đàn vậy! Mất tất tật độ 15' đánh dấu vào mẫu DS-160, đa phần toàn là tíc vào chỗ thích hợp, bấm ok 1 phát là xong bén. Sau đó là màn hẹn phỏng vấn, cũng online nốt, bấm đăng ký thì hiện ra cái bảng thời gian trống, các cụ tự định ngày giờ rồi lại ok phát nữa là hết chuyện. Hôm đi phỏng vấn thì cầm theo 130 thằng Mẽo, hộ chiếu và in ra cái giấy hẹn (lúc đăng ký) là xong.

Chắc nhìn mẹt em chán quá nên nhân viên Mẽo phỏng vấn hỏi đúng 2 câu (bằng tiếng Việt) là ok ngay. Thế là chỉ việc cắp đít ra về, đóng thêm 30k vina đô la cho EMS, 1 ngày sau là hộ chiếu được gửi thẳng đến nhà.

Hiện chưa có chuyến bay thẳng nên tùy hãng hàng không, các cụ sẽ phải quá cảnh ở đâu đó: Đài loan, Hàn quốc hay Nhật. Em đi ANA quá cảnh Nhật từ Xì gòn mất 6 tiếng, sau đó thêm 9 tiếng nữa thì đến San Francisco, bắc California, bờ Tây Mẽo. Nếu các cụ chọn điểm đến là bờ Đông (Virginia, Pensylvania ...) thì phải mất thêm 4h bay nữa, coi như mất đúng 1 ngày.

Ngày 2: San Francisco - San Jose (bắc Cali)

Khu nhà người Việt

Đối diện cũng là Việt, bên cạnh 1 anh Hồ Cẩm Đào, 1 anh Pakistan, đúng là Hợp chủng quốc.

Chắc sợ nước ngập, dân có xiền bên này toàn chui lên đồi ở. Càng cao càng đắt, có chuồng ngựa cưỡi lòng vòng chơi.

Chúng nó toàn mua cả quả đồi hay sao ấy, mảnh 750ha này đang rao nè, cụ nào máu không

Tưởng Little Sài gòn là hàng hiếm, hóa ra hong phải dzị ! Chỗ nào có đông người Việt là lập tức có Little Sài gòn.

Ghé vô làm bát phở, tợp cốc cafe Trung nguyên, phát hiện vô số thương hiệu Việt bên này, chắc là chôm chĩa.

Muốn mắm tôm? Cà pháo? Thịt chó? Lẩu sư phụ ? Có ngay. Chỗ này phải làm song sắt, bán gì thì bán, 9h đêm đóng cửa chuồn ngay, nếu không muốn bị bọn Mễ (Mexico) vào hỏi thăm sức khỏe.

Dân lần đầu như em gì cũng muốn xem, kiểu như Tôn Ngộ Không đến ị 1 lần cho biết, cả bọn hôm sau mò đi xem cầu Cổng vàng (Golden Gate) xem mẹt mũi thế nào. Mất hơn 1h lái xe từ San Jose đến San Francisco, em nó đây rồi, nhưng lại chả ... vàng tý nào cả.

Tưởng niệm các thủy thủ "một đi không trở lại"

Bọn Mẽo loại to như tịnh cưỡi mô tô lượn đầy đường, nhìn thôi đã hãi

Tranh thủ chúng nó vừa rời xe chộp ké ngay Rolling

Bãi đỗ thuyền dưới vịnh nè các cụ, ước gì mình có 1 con nhể

Đến trưa thì trực chỉ Chinatown, bác tài tốt bụng cho đi thử trên con đường có 1 không 2 trên thế giới ....
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hifishbone, khoadocau, hieunk, nguyenhongky, apple, Tungbasse, ongdotre, Ba_Vuong
hifishbone

cần carbon
cần carbon

Số bài: 135
Chủ đề: 5
Cám ơn: 2
Được cám ơn 23 lần trong 13 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 6:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

He làm phát thank cho bác viết tiếp,nhớ đừng để anh em nhắc về bệnh phải mua thuốc xổ nhé! Hư quá
hifishbone đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: phuckoracell
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 163
Chủ đề: 31
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 10:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ Sáu lục!
Còn thiếu nhiều lắm,phọt tiếp đê,đừng để anh em cụt hứng.Sau khi cho anh em xem THE UNITED STATER OF AMERICAN thì nhớ làm bài ký sự nha
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 57
Chủ đề: 2
Cám ơn: 1
Được cám ơn 5 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 13 Tháng 5, 2010 10:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ mltr6: cám ơn cụ , cháu cũng tranh thủ spam. Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Thank you thank thank thank
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 14 Tháng 5, 2010 4:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Con đường dẫn từ cầu Golden Gate đến khu Chinatown quả nhiên kỳ quái và độc đáo. Dốc lên và xuống dễ phải đến 20-25%, theo quy định "phanh chết" khi thấy các bảng "Stop" ở mỗi ngã tư, con Sienna chở 7 người bọn em đề pa trượt bánh khét lẹt.

Hết đoạn dốc này là vào đến khu Chinatown

Chuối đắt ra phết

Ghé vào đây làm tý Dimsum, quán này đông phải xếp hàng chờ gọi số. Quán này là nơi bác Thành Long (Jackie Chan) từng sử dụng đóng mấy film võ thụt nên có chút tiếng tăm

Măm trưa xong, đạp ga ầm ầm hơn trăm cây chuối 1 giờ ra sân bay SF trên con đường thơ mộng dọc biển, mồm huýt sáo bản "... If you're going, to San Francisco, be sure to wear, a flower in your hair ..."

Ngày 3: Đi Quận Cam nhớ về quận Bưởi (copyright by 3Bugi) và nửa ngày trên Đại lộ các ngôi sao
cachem

cần titan
cần titan

Số bài: 273
Chủ đề: 3
Cám ơn: 45
Được cám ơn 36 lần trong 25 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 14 Tháng 5, 2010 9:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Công nhận là O tô của bọn mẽo này xấu hơn của bác Sáu nhà mình nhỉ, không hiểu đồ câu của bọn nó thế nào?
cachem đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 674
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 17 Tháng 5, 2010 11:47 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảnh ở Mẽo đẹp quá. 6XL mau post nhanh đê, sắp đến cái đoạn vào sắm đồ câu chưa? Nghe nói anh em đưa mấy khìn nhờ mua đồ câu mà?
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 17 Tháng 5, 2010 11:51 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày 3: Đi Quận Cam nhớ về quận Bưởi (copyright by 3Bugi) và nửa ngày trên Đại lộ các ngôi sao

Từ SF cả đội nổi hứng đột xuất nên mua vé máy bay phi xuống quận Cam. Thông tin hóng hớt tầm bậy nên hí hửng mưu đồ từ quận Cam phi xe xuống Las Vegas làm ít ván kiếm xiền (hay nộp gì đấy), hóa ra phải mất hơn 10 tiếng cả đi cả về nên đành tiếc rẻ bỏ lỡ. Lục lọi trong đống ảnh chộp, không có phát nào chộp ở quận Cam vì khách sạn book đại nằm ở khu Sail Beach, ngay cạnh khu quân sự Mẽo. Nghe đâu khu này là tuyến tên lửa phòng thủ bờ Tây, sẽ phóng lên nếu có sự cố. Hư quá Hư quá

Đang oải với quận Cam lộn xộn (vì em đi gần cuối tháng 4) thì nhận được đề nghị hấp dẫn của ẻm Angelina Jolie rủ lên Hollywood uống cafe Rolling, thế là hộc tốc lên xe phi thẳng.

Ngang khu downtown Los Angeles

Angie bảo "vì thời gian các anh có hạn, nên 1 là chạy lên Beverly Hills ghé nhà em chơi (nơi các bác hay thấy quả đồi có dòng chữ Hollywood to đùng ngã ngửa), 2 là rẽ trái sang Đại lộ các ngôi sao bách bộ" =)). Sau 1 phút đắn đo thì cả đội quyết định rẽ sang Đại lộ cho biết.

Chỗ này chọc thẳng là lên Beverly Hills

Bắt đầu vào Đại lộ

Đừơng này vui phết, hội tụ đủ mặt anh tài: Spiderman, Cướp biển Caribe, Lý Tiểu Long, Marilyn Monroe, Mickey, vịt Donald, Batman ... đủ cả. Chộp với hình giả thì free, người thật (đóng giả) thì tùy lòng hảo tâm. Mấy bác này dang nắng hóa trang, kiếm xiền cũng vất vả ra phết.

Dấu ấn của các diễn viên, đạo diễn, phim tên tuổi

Đặt hoa tưởng niệm Michael Jackson

Ghé cửa hàng lưu niệm mua ít đồ chơi mang về =))
Được cám ơn bởi: hieunk
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 17 Tháng 5, 2010 3:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Very Happy Very Happy Very Happy Tiếp.............đê lão sấu ....................ơi Very Happy Very Happy Thank you Thank you Thank you
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 21 Tháng 5, 2010 1:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày 4-5: Portland (Orregon) Thành phố bình yên

Portland thuộc tiểu bang Oregon, phía Tây Bắc Mẽo, giáp với bang Washington. Dân thổ địa bảo, chỗ này mà phi xe thì chỉ hơn 2 tiếng là đến địa phận Vancouver, Gia Nã Đại. Dân Việt ở đây ít, thành phố hiền hòa và thơ mộng như Đà Lạt, thích hợp cho các cụ ham hái hoa bắt bướm.

Ngày em sang là sắp hết mùa hoa đào, nhưng khu này lạnh nên vẫn còn 1 ít cuối mùa

Giấy phép câu 16 thằng Mẽo 1 năm, chỉ cần đi loanh quanh chục cây là câu kéo thoải mái. Muốn thành anh hùng Núp thì 47 thằng Mẽo, lên rừng độp gấu, nai, cọp đủ cả. Thèng bạn kể chuyện, có lần nó đặt camera quay tự động ở khu vực săn hổ (tự động quay khi có vật di chuyển). Mấy ngày sau lên thăm, mở băng ra xem thì thấy có 1 con to như tịnh cứ khoảng 6h tối là lảng vảng kiếm ăn. Thèng bé xem đồng hồ thấy 17h45 thất kinh hồn vía, từ đấy không bao giờ dám lai vãng nữa.

Xứ núi vắng tanh chả có gì chơi, vật lý không, hóa học trị liệu cũng không nốt. Thế là cả hội rủ nhau đi xem nhà mưu đồ .... dưỡng già. Giá thì quả thật bất ngờ, các cụ xem thử nhé.

Quả này khoảng 1.000m2, 2 garage, đồ đạc ngon, phía sau còn đất rộng thoải mái, 2 lít

Quả này còn sốc nữa, khu tĩnh lặng không ồn ào, 400m2, đang kêu đấu giá, khởi điểm chỉ 2 sọi rưỡi !

Muốn lên đỉnh "Đồi Gió Hú" ? 2.000m2, an ninh riêng, view xuống đồi tuyệt đẹp, nội thất chuẩn, 3 lít rưỡi

Chỗ này mùa đông tuyết 1 đêm có khi 50-60cm nên có lò sưởi

View sau nhà thì thế này

Đến quả này thì em ngất hẳn, 5.000m2, 5 lít ,phía sau nhà thế này

Nhìn từ trong nhà ra, 2 cây cổ thụ này mà đội O Phở nhìn thấy chắc phải mất cả ngày sáng tác.

Bãi đỗ canoe riêng đi ra sông
Được cám ơn bởi: hungCD, hieunk
BHC

cần tre
cần tre

Số bài: 18
Chủ đề: 6
Cám ơn: 1
Được cám ơn 43 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 22 Tháng 5, 2010 5:46 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chao mltr6!

Truoc tien minh mong cac ban thong cam vi dung may cua con gai tai My nen khong co dau. Minh dang o My va vua di tham Universan studio ve,thay cong nghe ve dien anh o day da cach chung ta ca tram nam roi.Cung chup duoc it hinh may hom nua ve se up cung Mr mltr6.rat tiec hom di bien o Los Angeles vi toi qua nen khong chup duoc hinh bon My no cau. Ca nhieu vo ke ma cau ngay tren cau cang.Ben duoi may chu Hai cau keu hoai doi an rat ngo nghinh.

Vai dong truoc,de khi ve minh go co dau va up anh cung dien dan.

BHC
BHC đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 24 Tháng 5, 2010 6:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày 6-7: Texas cái giè cũng to !

Từ Portland bay sang Houston mất gần 4 tiếng, lệch 2 núi giờ, lại phải chỉnh đồng hồ lại và mất toi nửa ngày di chuyển. Chợt nhớ mấy câu chuyện cười ở VN "Texas cái giè cũng to", bất giác bật cười thành tiếng. Thằng bạn hỏi "gì thế?" . Kể cho nó nghe xong thì nó cũng nhăn nhở nháy mắt, ý là "phải thử cho biết nhỉ".

Nửa ngày còn lại là nhậu nhẹt, rồi nửa đêm vác cần ra Surfside cách Houston gần 200km câu chơi. Rốt cuộc cá mắm không có, ảnh cũng chả được cái nào. Hôm sau bác ấy dắt ra hồ phía sau nhà rê cả trăm đường cũng không thấy triệu chứng gì, lại vác máy ra chộp nhà cửa. Texas quả nhiên to thật !

Mịa ơi, sân nhà nè các cụ, dám bằng cái sân bóng chứ chả chơi.

Mấy chú bên này viện lý do xăng rẻ hơn bang khác nên toàn chơi pickup và SUV khủng. Bên trái là con Toy Tundra, bên phải là con phò già F150

Sân sau nè các cụ

Trong nhà nhìn ra, dựa lưng cái hồ to bứ khự, cũng có cầu tàu

Nhà bên này toàn xây bằng sườn gỗ, tường cũng gỗ nốt, bảo là để giữ ấm vào mùa đông. Căn này của 1 tay Ấn đang xây, nghe đâu khoảng 1 quả.

Đến trưa thì theo gợi ý của ông bạn, cả đội lên xe chạy qua tham quan trung tâm NASA, xem chúng nó làm ăn thế nào.

Mặt tiền trung tâm vũ trụ NASA

Vào ngó nghiêng thử mô hình

Rồi làm cái tour xem đồ thật "dư lào"

Khu nghĩa trang, các bác để ý kỹ thấy có dãi băng buộc trên cây, chỗ này tưởng nhớ các bác "một đi không trở lại"

Con này bằng kích thước thật

Một dãy các sự kiện, thống kê từ Appllo1 đến Appllo 17

Bác nào độ turbo không ?

Mỗi khớp nối lại có 1 quả turbo nữa

gacon

cần tre
cần tre

Số bài: 4
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 17 10, 2012 7:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mẽo đẹp quá bác Sáu lục ơi. Bác còn ảnh ọt nữa thì up tiếp cho mọi người mở mang tầm mắt với. Thank you Thank you
gacon đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Bắc cầu nhịp sống Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels