Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
HỒ CÂU QUẬN 7 HỒ CHÍ MINH

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
lanmapu

cần tre
cần tre

Số bài: 6
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 09 8, 2010 9:29 am    Tiêu đề: HỒ CÂU QUẬN 7 HỒ CHÍ MINH Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NGÃ TƯ ĐẠI LỘ NAM SÀI GÒN VÀ LÊ VĂN LƯƠNG --- ĐI HƯỚNG LÊ VĂN LƯƠNG QUA CẦU SẮT KHOẢNG 1 CÂY SỐ CÓ NGÃ 3 PHƯỚC LỘC ---> ĐI THẲNG PHƯỚC LỘC 1 CÂY SỐ THÌ GẶP RẤT NHIỀU HỒ CÂU.

AI ĐÃ ĐI XIN CHO BIẾT HỒ TÊN GÌ VÀ CÂU CÁ GI NHÉ . THANKS
lanmapu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 675
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 09 8, 2010 10:08 pm    Tiêu đề: Re: HỒ CÂU QUẬN 7 HỒ CHÍ MINH Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

lanmapu đã viết :
NGÃ TƯ ĐẠI LỘ NAM SÀI GÒN VÀ LÊ VĂN LƯƠNG --- ĐI HƯỚNG LÊ VĂN LƯƠNG QUA CẦU SẮT KHOẢNG 1 CÂY SỐ CÓ NGÃ 3 PHƯỚC LỘC ---> ĐI THẲNG PHƯỚC LỘC 1 CÂY SỐ THÌ GẶP RẤT NHIỀU HỒ CÂU.

AI ĐÃ ĐI XIN CHO BIẾT HỒ TÊN GÌ VÀ CÂU CÁ GI NHÉ . THANKS

Hồ này bác lanmapu hỏi ongdotre hoặc nguyenhongky may ra thì biết, chứ anh em Hà Nội thì Bó tay rồi
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 163
Chủ đề: 31
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 8, 2010 9:49 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác lanmapu!
Trong đó có hai hồ câu là:hồ An phước lộc (An là chủ hồ),còn hồ Hai Nùng thì kế bên nhưng đi vào sâu hơn một chút.Hồ hai nùng câu tôm càng rất nhiều,lại còn phục vụ gà vườn lá chanh nữa đấy.
Chúc bác câu được nhiều cá.
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 8, 2010 11:58 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đi sâu chút xíu nữa qua cầu (xe hơi đi hong được) còn cái hồ gì bên trái nữa bác Kỳ nhể, bác Bửu dắt em vô mấy lần.

@Lanmapu: em thấy chủ yếu là tra bác ui, và 1 cơ số chép cỡ 2-4kg. Mấy thứ còn lại cũng có nhưng ít lắm.
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 57
Cám ơn: 1
Được cám ơn 5 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 10 8, 2010 12:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ lanmapu: Bạn đi vào đến nga ba Phứơc Lộc và Lê Văn Lương, đi vào khoảng 2km sẽ có 1 hồ nằm bên tay phải là hồ Minh Loan. Hồ Minh Loan thì chủ yếu là cá tra. Nếu bạn đi vào khoảng 2km nữa ( gần UBND xã Phứơc Lộc) bạn sẽ gặp 4 hồ câu nằm phía bên trái là hồ Phứơc Lộc, hồ Hai Nùng, hồ Bảy Mập, hồ Chín Súng:
_ Hồ Phứơc Lộc
.Loại cá chủ yếu là cá tra (5kg-20kg),cá chép (1kg-5kg)
_ Hồ Hai Nùng
.Loại cá chủ yếu là cá tra, cá chim
_ Hồ Bảy Mập
.Loại cá chủ yếu là Rô Phi
.Kỹ thuật câu: câu Đài
.Giá: 50k/buổi
_ Hồ Chín Súng
.Loại gì cũng có từ Tôm, Cua, Chẽm, Tráp, Nâu, Chép, Trắm, Trôi, rô Phi ...
.giá 10k/ngày

@ mltr6: cái hồ mà cụ và cụ Bửu vào câu là hồ Phứơc Lộc cụ ạ!

thân cụ!

Được sửa bởi apple ngày Thứ Ba 10 8, 2010 12:21 pm; sửa lần 3.
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
lanmapu

cần tre
cần tre

Số bài: 6
Cám ơn: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 26 8, 2010 1:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@apple : Thanhks nhiều lắm, sau 5 lần lóc,được 2 cao thủ là anh Cường và anh Dương chỉ làm mồi,minh đã câu được 1 chú cá tra 3.8kg
lanmapu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này