Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
can` cau LUC ,,5m..6m thi loai nao tot hon

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Đánh lục (câu không dùng mồi)
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
david_poland

cần tre
cần tre

Số bài: 8
Chủ đề: 2
Cám ơn: 0
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 2:57 am    Tiêu đề: can` cau LUC ,,5m..6m thi loai nao tot hon Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em chao` cac' can` thu trong forum..vua roi em duoc mot nguoi ban cam` sang nuoi' ngoai` cho em 10 bo luc .tu` loai nho den loai to..em bat dau thu cau dang nay`..nhung em muon hoi mot so thong tin ve` do` nghe` danh` cho cAU luc..mong cac bac giup em nhe
1...can` cau loai 4m5...5m....6m loai nao tot nhat
2..em moi cau lan dau thi cau luc..loai to hay loai trung binh
rat cam on cac bac......
david_poland đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hungviet55565

cần tre
cần tre

Số bài: 9
Chủ đề: 0
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 10:04 am    Tiêu đề: câu lục Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi cũng đam mê môn câu lục,tuy không có đẳng cấp gì nhưng theo kinh nghiệm của tôi và học hỏi thêm một số anh em cần thủ khác tôi thấy:
-về cần câu:
Loại 5-6m thường để đánh gần bờ hay đầu cần.Loại này thường mềm thích hợp với câu gần bờ và người mới nhập môn.
Loại cần 4,5m thường là loại cứng hơn dùng để câu xa bờ do độ chịu lực cao hơn và tầm,góc ném đi được xa hơn.
-Về lưỡi câu:
Nếu bạn câu đầu cần thì dùng lưỡi 7-8(tức là lưỡi nhỏ làm loại thép 0,7-0,8mm).
Nếu bạn câu tầm trung (cách bờ khoảng 10-15m) bạn có thể dùng lưỡi 9-10.
Nếu bạn câu xa được 30-40m bạn phải dùng đến lưỡi 12-16.
Trên đây là những kinh nghiệm và học hỏi được của tôi về lưỡi và cần qua môn câu lục.
chúc bạn gặt hái nhiều thành công.!
hungviet55565 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tuanhatay

cần tre
cần tre

Số bài: 11
Chủ đề: 4
Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 11:26 am    Tiêu đề: Xin chào bạn david_poland Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hoan nghênh bạn đã tham gia diễn đàn Welcome
Để trả lời bạn trước tiên tôi xin hỏi bạn , bạn đang sống ở nước nào Hà Lan... luật pháp nước sở tại có cho phép môn câu cá bằng lục không theo tôi được biết các nước chỉ cho phép câu bằng lưỡi đơn và rất khắt khe trong vấn đề cá mú trọng lượng con cá .. độ dài con cá..Môn câu lục chỉ có ở Việt Nam chúng ta đó là niềm tự hào đấy Hi vọng bạn ở nước ngoài khuếch trương môn câu lục thì thật tuyệt vời Very Happy Very Happy .
Môn câu lục thật là vi diệu không thể trao đổi hết với bạn trong một bài viết được
Cần câu bạn chọn loại 4m25 -> 5m3 là được có thể câu gần bờ hoặc xa bờ rồi nếu câu gần bờ (đầu cần) bạn lên chọn cần có độ dịu mềm không cứng quá chủ yếu là búng đầu cần độ xung nẩy cao khi đóng cá , lục chọn loại nhỏ từ 0.6 ly đến 0.8 ly, phao nhỏ , cước nhỏ
Câu xa bờ cần phải cứng hơn , phao to hơn , lục to hơn từ 10ly -> 12 ly tuỳ thộc vào độ nông sâu của chỗ câu , tôi cũng có hai cần để câu xa hoặc câu gần , nhiều người chọn cần vừa cứng vừa mềm để tiện câu cho hai cự ly nói chung cần rất nhiều loại bạn cần đọc thông số được in trên cần câu
Về phương pháp môn câu lục có bài viết trên trang WEP http://www.clbcaucatrangan.com/forum/showthread.php?t=32http://www.clb caucatrangan.com/forum/showthread.php?t=33http://www.clbcaucatrangan.c om/forum/showthread.php?t=34
có ba phần mong bạn vào đọc tham khảo nhé
Khi nào về Việt Nam ALô Tôi sẽ đưa bạn đi mục sở thị môn câu lục TeL : 0913530850
Chúc bạn ở nước ngoài luôn mạnh khoẻ , thành đạt , hạnh phúc , luôn nhớ về quê hương ..
Xem ảnh bạn đi câu toàn cá chép thật phê đi câu nhớ post ảnh cho anh em diễn đàn nhé
Hẹn ngày tao ngộ Cheers Welcome
tuanhatay đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
david_poland

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 1:57 pm    Tiêu đề: em cam on cac bac nhieu lam Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hien tai em o dang o BALAN ..em song o day cung duoc 11 nam roi...em cung it khi ve vn lam..nhung trong dau thi luc nao cung muon ve vn cang nhanh cang tot.. hiiii...hien tai em dang su dung...4 loai can`...2 loai em cau xa 4...1 loai em cau luc..bang` can` 5m...1 loai cuoi cung em cau luoi don....o ben nay` thi thuong` thuong bon chu ho` ko cho cau LUC ..ma chi cho cau luoi don..hoac moi gia thoi..neu nhu no ma biet minh cau luoi LUC thi` no duoi thang? co?....heehe.,1 lan nua em rat cam on cac bAC da truyen kinh nghiem cho em..rat mong mot ngay som nhat duoc gia nhap voi cac bac
tuanhatay

cần tre
cần tre

Số bài: 11
Chủ đề: 4
Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 2:59 pm    Tiêu đề: Chào davit Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

không được câu lục là thiệt thòi lớn nhất trong câu kéo, vậy bạn phải chuyển sang môn câu đài ( cần tay) có lẽ hợp với quy định của BaLan...
hay bạn đã câu lanser bao giờ chưa một chùm lưỡi đơn 6-8 lưỡi bọc mồi quăng ra hết sức mình đầu cần có chuông báo khi nào thấy kinhkong là cầm cần đóng mạnh phê lắm ... lưỡi câu lanser chắc là câu được bên đó thử hỏi xem được tôi gửi tặng bạn vài bộ nhé Very Happy Thân
tham khảo câu lanser trang:
http://forum.hanoifishing.com/showthread.php?t=2327
nhớ đánh tiếng việt có dấu nhé

Được sửa bởi tuanhatay ngày Thứ Ba 31 8, 2010 3:09 pm; sửa lần 1.
tuanhatay đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
david_poland

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Ba 31 8, 2010 4:50 pm    Tiêu đề: câu lanser em ko nhầm là câu quăng ra xa Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

có nghĩ là bóp một cục thính rồi dưới đó có một lưỡi câu..ném ra xa hết cỡ..rồi ngồi đợi các cắn..nhưng bên em thì chỉ buộc một lưỡi..chứ ko có lưỡi chùm
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Đánh lục (câu không dùng mồi) Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels