Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Hồ câu tay Châu Can

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
cauthai

cần tre
cần tre

Số bài: 17
Chủ đề: 1
Cám ơn: 13
Được cám ơn 4 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 19 2, 2010 8:22 pm    Tiêu đề: Hồ câu tay Châu Can Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em nghe nói có hồ câu tay Châu Can sắp khai trương vào ngày mùng 9 tết Canh Dần, hình như ở đường cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ, Phú Xuyên. Bác nào có thông tin về hồ này, địa chỉ đường vào hồ cho em biết với Thank you
cauthai đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
chichxongxoc

cần phíp
cần phíp

Số bài: 92
Chủ đề: 16777215
Cám ơn: 25
Được cám ơn 3 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: CN 21 2, 2010 10:34 am    Tiêu đề: Re: Hồ câu tay Châu Can Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cauthai đã viết :
Em nghe nói có hồ câu tay Châu Can sắp khai trương vào ngày mùng 9 tết Canh Dần, hình như ở đường cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ, Phú Xuyên. Bác nào có thông tin về hồ này, địa chỉ đường vào hồ cho em biết với Thank you

Em cũng chưa đến hồ này bao giờ Bó tay rồi
chichxongxoc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
ca

cần carbon
cần carbon

Số bài: 105
Chủ đề: 6
Cám ơn: 31
Được cám ơn 11 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 26 2, 2010 9:46 am    Tiêu đề: Re: Hồ câu tay Châu Can Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cauthai đã viết :

Chán quá, chẳng có ai biết thông tin gì về hồ này. Thị trường đang khan hiếm hồ câu tay quá. Các nhà cung nên xem lại vấn đề cầu ngay, cơ chế thị trường có từ lâu lắm rồi Sorry
ca đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 678
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 29 4, 2010 11:53 pm    Tiêu đề: Thông tin ban đầu về hồ cau tay Châu Can Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhận lời mời của bác Caominhtue. Hôm qua một số anh em (9 người) xuống hồ Châu Can trong đó có 6 của T.A.

Châu Can có 2 hồ, một hồ câu Lục có diện tích tương đối rộng, bờ hồ được be bê tông xung quanh, một hồ diện tích vừa phải sát đường dự định làm hồ câu tay, rộng khoảng hơn 30 m dài khoảng 100m. Sau khi xem xét tình hình, test hồ câu tay và làm cái độ mini. Sau 2h45p tỉ thí, kết quả người nhất, nhì được hơn 8kg. Số anh em còn lại được từ hơn 3 kg-hơn 5kg. Cá lên gồm chủ yếu là rô phi từ 5-7 lạng, trôi hoảng 1,4kg, chép hơn kg.

Do hồ lần đầu đưa vào kinh doanh nhưng chưa tát cạn nên vẫn còn một số cá rô đồng, trê ta và một số rô phi nhỏ.... Mực nước khỏang từ 1,2-1,5 m

Góp ý với bác chủ hồ: nếu để chuyên câu tay nên làm bờ cho thấp xuống (cao nhất khoảng từ 60-70cm) so với mặt nước và phẳng đều, tiện cho cần thủ để thùng câu. Cá nên đánh lưới lược bỏ bớt cá rô phi nhỏ. Bồi thêm lượng rô phi 6-8 lạng.

Đó là một số thông tin thực tế từ hồ câu tay Châu Can.

Nghe nói hồ khai trương vào ngày 30/4 nhưng chưa biết giá cả như thế nào. Đề nghị bác chủ hồ cho biết thêm thông tin về giá cả Thank you
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 30 4, 2010 7:22 am    Tiêu đề: Re: Thông tin ban đầu về hồ cau tay Châu Can Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ba_Vuong đã viết :
Nhận lời mời của bác Caominhtue. Hôm qua một số anh em (9 người) xuống hồ Châu Can trong đó có 6 của T.A.

Châu Can có 2 hồ, một hồ câu Lục có diện tích tương đối rộng, bờ hồ được be bê tông xung quanh, một hồ diện tích vừa phải sát đường dự định làm hồ câu tay, rộng khoảng hơn 30 m dài khoảng 100m. Sau khi xem xét tình hình, test hồ câu tay và làm cái độ mini. Sau 2h45p tỉ thí, kết quả người nhất, nhì được hơn 8kg. Số anh em còn lại được từ hơn 3 kg-hơn 5kg. Cá lên gồm chủ yếu là rô phi từ 5-7 lạng, trôi hoảng 1,4kg, chép hơn kg.

Do hồ lần đầu đưa vào kinh doanh nhưng chưa tát cạn nên vẫn còn một số cá rô đồng, trê ta và một số rô phi nhỏ.... Mực nước khỏang từ 1,2-1,5 m

Góp ý với bác chủ hồ: nếu để chuyên câu tay nên làm bờ cho thấp xuống (cao nhất khoảng từ 60-70cm) so với mặt nước và phẳng đều, tiện cho cần thủ để thùng câu. Cá nên đánh lưới lược bỏ bớt cá rô phi nhỏ. Bồi thêm lượng rô phi 6-8 lạng.

Đó là một số thông tin thực tế từ hồ câu tay Châu Can.

Nghe nói hồ khai trương vào ngày 30/4 nhưng chưa biết giá cả như thế nào. Đề nghị bác chủ hồ cho biết thêm thông tin về giá cả Thank you

Lược bớt cả mấy cái thằng Trôi to đi bác ạ. Câu cần tay mà thỉnh thoảng bị 1 thằng to tướng bất ngờ nhẩy xổ vào làm cái rụp: trục ơi ở lại thẻo đi nhé Bó tay rồi Bó tay rồi hao lắm bác ạ Laughing À nếu mà câu tính giờ thì cứ để đó cũng được ạ Thank you Thank you
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 08 Tháng 5, 2010 9:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sorry cac bac em post bang dtdd nen ko co dau.

Em doc qua thay kich thuoc, do sau va luong ca o ho cung on day, hay la nho BTC VSFA lam viec voi bac chu ho xem co the dua ho nay vao thi dau duoc khong. Ho Vinh Hung voi tinh trang hien tai xem ra khong the dung de chien duoc roi. Qua la ho cau tay o HN du chuan hien nay khan hiem qua.

Lao Ba co chup anh khong post len cho ba con xem ty nao, ma ho nay o doan nao Phap van day ha lao?
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 678
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 08 Tháng 5, 2010 8:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hồ này chưa đưa vào thi đấu chưa được do bờ còn cao lắm. Với lại nếu làm VSFA ở đấy thì anh em di chuyển hơi xa. Ngót 40 km chứ chẳng ít.

Hồ Châu Can đi hết đường cao tốc Cầu Giẽ, qua khoảng 1km bên tay phải, sát đường. Ngoài có biển chỉ dẫn.

Không biết từ hôm khai trương tới giờ tình hình như thế nào, bác chủ hồ đã sửa lại bờ chưa? Hôm nào rảnh anh em xuống chiến thử một hôm xem sao nhé?
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hoangsu35dalanh

cần tre
cần tre

Số bài: 7
Chủ đề: 0
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 18 8, 2010 11:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các pác câu tay ơi, hôm qua em ghé vào hồ A Cường trong Triều khúc thấy chép trong đó nhiều lắm. em ngồi gần 1 pác câu tay nhìn pác ấy lên cá phê quá, 1 ca 4h 9 chép và 1 trắm. chỉ có điều chếm không to lắm , khoảng 8 lạng đến 1.5 kg thôi. Hồ có khu vực dành riêng cho anh em câu đầu cần các pác ạ. Có pác nào vào câu cần tay ở ttrong đó Pm cho em với, em đang muốn học câu tay. DT của em là 0982111135, em cám ơn các pác trước nha Thank you
hoangsu35dalanh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels