Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Kỹ thuật câu đài (MỘT SỐ CÁCH CHỈNH PHAO)

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Mr Lee

cần phíp
cần phíp

Số bài: 93
Chủ đề: 13
Cám ơn: 36
Được cám ơn 25 lần trong 15 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 03 6, 2010 10:15 am    Tiêu đề: Kỹ thuật câu đài (MỘT SỐ CÁCH CHỈNH PHAO) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

MỘT SỐ CÁCH CHỈNH PHAO

Cách chỉnh phao chì chạm đáy hay cách câu chì chạy (hình b)
Khi chì lơ lửng không chạm đáy và không có lưỡi câu, tăng giảm chì lá sao cho phao ngang bằng mặt nước (số nấc phao bằng 0) và sử dụng phao có độ trở thân nhanh để mồi câu rơi đến điểm câu nhanh để hạn chế cá giữa đường ăn mồi, vì vậy nên sử dụng phao ngắn và trọng tâm hướng xuống dưới.

Gắn lưỡi câu vào và kéo phao lên sao cho phao nhô lên khỏi mặt nước là có thể câu được. Lúc này chì đã chạm đáy và ta có thể kéo hoặc không kéo hạt chặn chì trên lên cao để chì có thể di chuyển tự do (không nhất thiết phải cố định chì và hạt chặn trên không còn tác dụng nữa). Lúc này cá phải tác động một lực đủ lớn để nâng toàn bộ trọng lượng chì hoặc đủ lớn để kéo lực nổi của nguyên cây phao thì tín hiệu mới truyền đến phao.

Đây là cách câu lụt nhất trong câu Đài. Tuy nhiên, so với cách câu truyền thống (Chì nằm đáy - hình a) thì kiểu câu này vẫn nhạy hơn. Vì trong kiểu câu truyền thống thì ngoài việc cá phải tác động một lực để kéo cục mồi và chì thì còn phải tác động thêm một lực đủ lớn để thắng lực ma sát giữa chì và đáy hồ, khi đó tín hiệu mới được truyền được đến phao.

Cách chỉnh phao này đặc biệt hữu dụng khi có nhiều cá nhỏ phá mồi và loại bỏ được tín hiệu giả của phao. Thứ nhất là 2 dây linh nằm ngang dưới đáy hồ, cá sẽ không đụng được dây linh. Thứ hai là tín hiệu truyền đến phao sẽ chậm hơn do chì nặng, sau khi cá ăn mồi và làm di chuyển dây linh thì tín hiệu mới truyền đến phao. Người ta cũng thường áp dụng cách này câu cá diếc khi có nhiều cá tạp và cá nhỏ phá mồi. Vì sau khi cá diếc ăn mồi, thông thường thì cá diếc sẽ điều chỉnh thăng bằng bản thân, vì vậy sẽ vô tình nâng luôn chì câu, và xuất hiện trạng thái đưa phao (bình phao). Trong cách câu này, tín hiệu cá ăn mồi thường là bình phao (cho nên thường câu từ 1 – 3 nấc phao, để cho khoảng cách đưa phao sẽ lớn và như thế sẽ dễ dàng quan sát hơn), hoặc phao sẽ chìm dần từ từ và không nổi lên nữa thì mới giật cần. Trường hợp cá nhỏ phá mồi, tín hiệu của phao sẽ chìm nhanh và nổi lên lại, lúc này thì ta nên tăng một tí trọng lượng chì sao cho cá nhỏ không đủ sức làm cho phao động đậy nữa hoặc là tăng số nấc phao câu (có thể câu tới 7 – 8 nấc phao, nhưng chú ý là lúc này thì chì vẫn không nằm đáy mà chỉ chạm đáy).

Trong cách câu này, sau khi quăng mồi ra, mồi sẽ chìm từ từ, và trong quá trình đó thì cá nhỏ thường hay phá mồi và phao sẽ có tín hiệu, lúc này ta không nên giật cần. Khi mồi đã chìm xuống đáy 1 thời gian, ta thấy phao không có tín hiệu nữa, lúc này chứng tỏ là đã hết mồi câu. Trong trường hợp này thì ta nên làm cho mồi câu lớn một tí và dai một tí.

Cách chỉnh phao theo Trường dạy câu cá Lão Quỷ
Trường câu cá Lão Quỷ làm thí nghiệm như sau: sử dụng cách câu là chỉnh 4 câu 2 với 3 loại mồi có trọng lượng khác nhau (nhẹ, nặng, mồi kéo(cực nhẹ)), trọng lượng 2 lưỡi câu là 4 nấc phao, trạng thái của mồi dưới nước sẽ là 1 nằm đáy 1 lơ lửng, 2 mồi nằm đáy, 1 chạm đáy 1 lơ lửng. Lần lượt áp dụng với cách câu chỉnh 4 câu 3, câu 4, câu 5, câu 8, và cho đến khi ½ thân phao nổi trên mặt nước (lúc này chì nằm dưới đáy). Họ thấy rằng, khi chỉnh 4 câu 5, dây thẻo vẫn không bị chùng, cho đến khi câu 8, dây thẻo mới bắt đầu bị chùng. Điều này chứng tỏ, dây linh bắt đầu chùng khi số nấc phao câu bằng số nấc phao chỉnh khi không có 2 lưỡi câu.

Điều quan trọng trong cách chỉnh phao theo quan điểm này là phải nhớ và xác định được 2 điểm cực nhạy và cực lụt.

Tiến hành như sau:

1. Xác định số nấc phao chỉnh

Chỉnh phao khi chì lơ lửng không chạm đáy.

Khi không gắn lưỡi câu, ta được điểm A là điểm cực lụt (đánh dấu bằng số nấc phao).

Khi gắn lưỡi câu và mồi câu vào, ta được điểm B là điểm cực nhạy.

Thông thường, ta sử dụng phao nhỏ, nên khi gắn mồi câu và lưỡi câu vào thì phao sẽ chìm. Lúc này điểm B sẽ là điểm mà tại đó số nấc phao bằng 0.

Khoảng cách AB sẽ phụ thuộc vào trọng lượng mồi câu và đọt phao lớn hay nhỏ. Nếu trọng lượng mồi câu lớn và đọt phao nhỏ thì khoảng cách AB lớn.

2. Xác định số nấc phao câu

Kéo phao tìm đáy (sao cho mồi câu tới đáy), đánh dấu 2 điểm cực nhạy (bằng số nấc phao B khi chỉnh) và cực lụt (bằng số nấc phao A khi chỉnh) bằng 2 hạt chặn phao ngoài cùng. Điểm câu C sẽ nằm giữa 2 điểm A và B.

Lúc này trạng thái của mồi có thể sẽ là 2 mồi nằm đáy, 1 chạm 1 nằm hay 1 nằm 1 lơ lửng. Khi điểm C = A thì 2 cục mồi đều nằm đáy. Nếu điểm câu C nằm ngoài 2 điểm A và B thì lúc đó dây linh bắt đầu bị trùng hoặc là 2 mồi lơ lửng trong nước (nếu phao đủ lớn).

Ví dụ: Khi phao lơ lửng và không có lưỡi câu thì phao nổi 8 nấc (điểm A), khi gắn lưỡi và mồi câu thì phao nổi còn 1 nấc (điểm B). Kéo hạt chặn phao sao cho mồi câu đụng đáy. 2 hạt chặn ngoài cùng để đánh dấu 2 điểm cực nhạy B (khi phao nổi 1 nấc) và cực lụt A (khi phao nổi 8 nấc). Điểm câu C sẽ nằm trong khoảng AB, điểm C càng gần B thì càng nhạy và ngược lại.
Cách chỉnh phao câu lửng (hình g)
Khi bộ thẻo câu đã gắn mồi câu, tăng giảm chì lá sao cho số nấc phao nhô lên khỏi mặt nước là được. Cách câu này chủ yếu được sử dụng trong trường hợp cá dạn ăn và mật độ cá tương đối dày đặc.

Đặc điểm của cách câu này.

Sử dụng phao có độ trở thân nhanh (phao chuyển từ vị trí nằm ngang sang thẳng đứng nhanh), cho nên sử dụng phao có thân ngắn, chân phao ngắn và trọng tâm phao nằm dưới phao có chân làm bằng trúc thì càng tốt.

Nên chỉnh phao cao (nhưng không quá phạm vi của đọt phao) để cho điểm chỉnh, điểm câu và điểm trở thân gần lại với nhau. Vì khi phao xuống nước, sau khi trở thân và phao sẽ chìm từ từ đến số nấc phao câu, nếu chỉnh phao thấp thì khi phao chìm đến điểm câu sẽ dài hơn vì vậy ta không biết được tín hiệu khi cá ăn mồi trong khoảng thời gian này.

Dây linh không nên quá nhỏ và thường không dài quá 10cm.

Khoảng cách 2 lưỡi lớn để tiện cho việc câu cùng lúc 2 con.

Lưỡi nhỏ, mồi câu dẻo và nhỏ.

Tiêu chuẩn của cách chỉnh phao đúng

- Hành trình phao lên xuống mạnh mẽ, giật cần dính cá, là cách chỉnh phao chuẩn xác.
- Phao lên xuống không có sức, giật cần không dính cá hoặc dính ở hàm dưới con cá, chứng tỏ chì quá nặng, lúc này nên giảm trọng lượng chì để tăng độ nhạy cho bộ thẻo câu.
- Phao lên xuống nhưng ít khi dính cá, nên tăng trọng lượng chì để giảm bớt độ nhạy của bộ thẻo câu.
- Phao nhấp nhô dữ dội nhưng không dính cá, nên tăng trọng luợng chì.
- Hành trình phao nhanh chậm không đồng điều, giật cần không có cá, lúc này nên giảm trọng lượng chì lại.

Tóm lại, chỉnh phao rất quan trọng trong câu Đài, có nhiều cách chỉnh phao khác nhau cho những trường hợp khác nhau và tuyệt đối không áp dụng duy nhất một cách chỉnh phao cho tất cả các hồ câu.

Sưu Tầm
Mr Lee đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này
Được cám ơn bởi: dutluc, vacandem
vacandem

cần phíp
cần phíp

Số bài: 20
Chủ đề: 1
Cám ơn: 8
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 03 7, 2010 12:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thanks bac nhiều
Bác cho em hỏi nếu đấy hồ dốc thì nên canh phao kiểu nào cho thích hợp.
Em mới tập câu nên mỗi lần thả cần xuống lại thấy nó khác nhau
vacandem đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: gphahien
Hung61

cần phíp
cần phíp

Số bài: 90
Chủ đề: 6
Cám ơn: 53
Được cám ơn 20 lần trong 12 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 03 7, 2010 1:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có 3 cách cho bác:
1. Mang cần sang hồ khác câu cho nhanh Bó tay rồi
2. Câu lửng
3. Đánh cần ngắn: 2.7 hoặc 3.6
Hung61 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: CN 04 7, 2010 3:47 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hung61 đã viết :
Có 3 cách cho bác:
1. Mang cần sang hồ khác câu cho nhanh Bó tay rồi
2. Câu lửng
3. Đánh cần ngắn: 2.7 hoặc 3.6

Thanks bác đã giúp đỡ.
Thank you
1. EM vừa cho con đi tập vừa tập câu nên chỉ câu trong công viên thôi không đi hồ khác
2. Câu lửng thì cách đáy bao nhiêu ạ? nếu em dùng hai loại mồi là giun và bột thì loại nào nên mắc ở lưỡi trên?
3. Em đang dùng cần 3.6m rồi ạ nhưng hò trong công viên họ kè thoai thoải rộng tới mấy mét. Em nghĩ nếu dùng cần dài hơn vượt qua đoạn kè đá thì chắc lọng hồ cũng tương đối phẳng hơn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Số bài: 346
Chủ đề: 16
Cám ơn: 0
Được cám ơn 12 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 7, 2010 7:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hư quá Hư quá Hư quá Chủ truong của UBND-TP đang thi công nạo vet tẩt cả lòng hồ sinh thái, hồ công viên. Pảc câu băng cần 3.6m ̣̣̣̣, chua kể kè quanh hồ thì câu làm sao đuoc nhỉ. Bó tay rồi
thanhnam_hn_05 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 7, 2010 8:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhnam_hn_05 đã viết :
Hư quá Hư quá Hư quá Chủ truong của UBND-TP đang thi công nạo vet tẩt cả lòng hồ sinh thái, hồ công viên. Pảc câu băng cần 3.6m ̣̣̣̣, chua kể kè quanh hồ thì câu làm sao đuoc nhỉ. Bó tay rồi

Đúng thế bác ạ. Vì mới tập nên em cũng còn gà mờ lắm. Xin tiền mua cần mới (dài hơn) thì vợ nó lại điên tiết không cho đi câu nữa Guoc bay
EM có cái đoạn ống inox dài hơn 1m nối vào cán cần câu cũng được nhưng nặng trĩu tay. Loại cần 5-6 CỦA TÀU hiện nay bao nhiêu bác nhỉ?
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 7, 2010 11:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chỉ tu vài trăm nghìn đến 1 triêu là pác đã có thể mua đuoc iem cần hiệu Trung Quổc ngon lành, dòng cá tê tay roaì. Chúc pác vui vẻ. Cheers Cheers Cheers
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 08 7, 2010 12:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhnam_hn_05 đã viết :
Chỉ tu vài trăm nghìn đến 1 triêu là pác đã có thể mua đuoc iem cần hiệu Trung Quổc ngon lành, dòng cá tê tay roaì. Chúc pác vui vẻ. Cheers Cheers Cheers

EM mua rồi bác ạ. Cần Tàu loại rẻ nhất có .... 60K anh bán hàng nói loại này yếu nhưng em tập câu mà toàn câu rô phi con thì cần gì anh nhỉ. cứ gẫy độ dăm cái như vậy chắc cũng có chút kinh nghiệm Laughing Laughing Laughing
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Bài gửiGửi: Thứ Năm 08 7, 2010 4:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

OK pác, chúc pác câu được nhiều cá to. Nhưng loại cần 60k của Trung Quốc không có loại dài 5.4m đâu nhỉ. Cheers Cheers Cheers
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 7, 2010 12:55 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng 5.4m bác ạ Very Happy chả hiểu nó làm bằng giấy hay gì mà ... Confused
Mai câu thử
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 7, 2010 1:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng rồi pác ạ, nó làm bằng nhua phíp chu không phải bằng soi cacbon, nên nỏ rẻ cũng đúng thôi. Ngày xua các cụ nhà ta còn câu bằng cần tre, cần trúc co mà. Cheers Cheers Cheers
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 7, 2010 3:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhnam_hn_05 đã viết :
Đúng rồi pác ạ, nó làm bằng nhua phíp chu không phải bằng soi cacbon, nên nỏ rẻ cũng đúng thôi. Ngày xua các cụ nhà ta còn câu bằng cần tre, cần trúc co mà. Cheers Cheers Cheers

Báo cáo bác kết quả sau mấy hôm tập câu bằng cần 60k trong công viên
Hôm đầu tiên toàn rô phi con
Hôm thứ hai cũng toàn ro phi nhưng được hai con to cỡ 0,5kg
Hom thứ ba lại là nó nhưng thêm máy em chép vàng bé tí
Hôm qua thì toàn chép nhỏ cả chép ta lẫn chép vàng mà chẳng thấy chú rô phi nào Question Nhưng cuối buổi được một chú chép đỏ 0.8kg mà nhìn cần phát sợ, nó cong tớn lên như muốn gãy đúng là đồ Tàu Bà 8
Em đọc thấy nhiều loại mồi trên này nên mỗi hôm em lại trộn mồi khác đi
không biết có phải vì thế mà hôm qua rô phi không ăn chỉ có cá chép ăn thôi hay không hở bác? Em vẫn câu ở chỗ đó chỉ xê dịch có cỡ chục m thôi ạ mà hôm qua em còn không có mồi xả chỉ có mồi câu lại hơi khô nữa
Mong bác giải thích giúp Thank you Thank you Thank you
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 331
Chủ đề: 51
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 48 bài

Bài gửiGửi: CN 18 7, 2010 11:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào các bác..

Em xin có vài đóng góp nhỏ như này.

Thật dánn câu cá cần tay ko có khó khó là bác câu hồ đó có loại cá gì. thì mới quyết định được đánh cá đó.

E VD bác câu rô phi bác nên đánh mồi tanh một chút lúc đó bác sẽ thấy cá rô ăn mạnh hơn còn câu TRôi, Trắm bác đánh thính thơm tanh còn câu Chép thì bác đánh cho em mồi thơm và có mầu đỏ .

Đây chỉ là chút kinh nghiệm của em trong môn câu tay thôi.

Bác mới học câu có thể tham khảo thêm anh em trong diendan họ sẽ chỉ bảo thêm cho bác.

Chúc bác câu được nhiều cá.
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
Được cám ơn bởi: vacandem
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Tư 21 7, 2010 5:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

khoadocau đã viết :
Chào các bác..

Em xin có vài đóng góp nhỏ như này.

Thật dánn câu cá cần tay ko có khó khó là bác câu hồ đó có loại cá gì. thì mới quyết định được đánh cá đó.

E VD bác câu rô phi bác nên đánh mồi tanh một chút lúc đó bác sẽ thấy cá rô ăn mạnh hơn còn câu TRôi, Trắm bác đánh thính thơm tanh còn câu Chép thì bác đánh cho em mồi thơm và có mầu đỏ .

Đây chỉ là chút kinh nghiệm của em trong môn câu tay thôi.

Bác mới học câu có thể tham khảo thêm anh em trong diendan họ sẽ chỉ bảo thêm cho bác.

Chúc bác câu được nhiều cá.

Cám ơn Bác Khoa nhiều. Bác cho em hỏi có phải bác bán hàng ở Thanh Nhàn không. Em đoc được trên này định ra hàng bác mua lưỡi câu và phao luôn thể nhờ bác chỉ giùm nhưng mấy lần ra toàn thấy chỉ có cô chân dài bán cafe thui bảo đồ câu không biết bán Ghét quá còn các anh đi câu hết rùi. Bác Khoa bán hàng kiểu này Hư quá Hư quá Hư quá
Hôm nào bác rảnh em xin phép ra cafe nhà bác Cheers tranh thủ học hỏi nhé
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 331
Chủ đề: 51
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 48 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 22 7, 2010 9:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng. thưa bác ..VACANDEM.

Thật ra bác ra cửa hàng ko đúng giờ thôi em thường ở cửa hàng lúc 8h sáng đến 11h buổi chiều từ 17h đến 23h còn đâu là đi câu ở dưới hồ Toàn Lan, Hồ Trường Lâm.

Vậy bác muốn gặp em thì các bác qua những giờ đấy.

Cảm ơn bác đã quan tâm..!
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
vacandem

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 27 7, 2010 12:55 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Oài bác Khoa hôm nay cho em leo cây roài. Điện thoại cũng chẳng nghe Hư quá Hư quá Hư quá đợi bác dưới Trường Lâm đến 9:30 em phải té vì em trốn đi trong giờ làm. Đang hí hửng tưởng được mục sở thị các cao thủ biểu diễn cho mãn nhãn ai dè Crying or Very sad Ghét quá
Hôm nào xuống bác ăn vạ ở cửa hàng vậy Laughing Laughing Laughing
antonluu

cần tre
cần tre

Số bài: 3
Chủ đề: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 03 8, 2010 8:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh khoa ơi!!anh đánh cá kiểu gì mà cá ngất bay thẳng vào vợt thế?em thích đánh kiểu đấy.Anh chia sẽ chút kinh nghiệm đi.
antonluu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Bài gửiGửi: Thứ Ba 03 8, 2010 8:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

antonluu đã viết :
Anh khoa ơi!!anh đánh cá kiểu gì mà cá ngất bay thẳng vào vợt thế?em thích đánh kiểu đấy.Anh chia sẽ chút kinh nghiệm đi.
Bác hỏi mr Khoa thì gọi điện hỏi, hoăc nói thầm vào tai thôi. Bác hỏi trên diến đàn thế này, ông chủ hồ Lâm co mà biết thì anh em hết chỗ mà câu kéo. Hư quá Hư quá Hư quá .
chepcoi

cần tre
cần tre

Số bài: 8
Chủ đề: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 04 8, 2010 8:56 am    Tiêu đề: Cac bac giup em vơi. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em chao cac bac .e rat thich cau ca chep nhung e da thu rat nhieu loai moi tren cac dien dan ma khong hieu qua .e lam the nay cac bac xem gop y .moi cau khoai lang nuong +ruot banh mi+phomai+sua ba bau 1 it ngien nhuyen .thinh em dung cam gao rang +do tuong rang xay dap +thoc mam u voi me chua .khi tha thinh tron voi dat deo tam vao rat nhieu nhung tha moi cau ko thay j ca hix. Em mac giun do vao thi co an nhung ko an nhieu lam nen ca ngay ngoi o bo song chj duoc vai e nho thoi .em cau can tay luoi don em cau o dap nuoc tram bom thuy loi .hinh nhu ca song ko thich moi bot thi pai .cac bac hay cau song tu nhien giup em voi . Thank you Thank you
chepcoi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Bài gửiGửi: Thứ Tư 04 8, 2010 9:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trên diễn đàn này có đội chuyên Chép đấy. Bác hỏi thu xem. Không biết đội chuyên Chép này là Chép hồ nuôi hay Chép sông??? Laughing Laughing Laughing
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này