Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Câu CÁ sạc , cá Lóc ở Hoc Môn !!!!!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
phancotri

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 1
Cám ơn: 0
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 7, 2010 2:02 pm    Tiêu đề: Câu CÁ sạc , cá Lóc ở Hoc Môn !!!!! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tình hình là chủ nhật vừa rồi mấy đứa bạn ở Hóc Môn rủ mình lên câu cá làm mồi để lai rai vài xị . Thế là vác cần theo hướng Hóc Môn thẳng tiến . Lên tới chợ Hóc Môn mua 5000 đ trứng kiến nhỏ để câu cá sạc và rô đồng sau đó tới điểm cuối cùng là mấy con kênh phía trong cầu An Hạ ,dọc đường ko quên bắt theo vài chú oé (nháy bén) làm mồi rê cá Lóc . Mình và thằng bạn ngồi khoảng 2 giờ thu hoạch được kha khá khoảng 2kg cá sạc ...... thế là đã có mồi nhậu . Mục tiêu tiếp theo là kiếm vài chú cá Lóc nướng trui . thế là xếp mấy cần câu rút lại, mang cần máy ra móc mồi nháy chuẩn bị chiến !! HAi đứa chia ra 2 bên kênh tìm tổ cá Lóc . Thật bất ngờ đi khoảng 20m thấy ngay 1 ổ "khói đèn " Rê khoảng 25p thịt được cả đôi luôn , trọng lượng khoảng 800g ( 2 con) Thừa thắng xông lên kết quả đi hết con kênh kiếm được 7 con nữa . tổng cộng là 9 con cá Lóc và 2kg cá sạc ...... Thế là đủ quyết định chấm dứt buổi câu về nhà Nhậu . Mấy Pro nào ở TPHCM mà không biết điểm câu tự nhiên thì call cho mình nhé , bảo đảm xuất quân là có cá nhậu thoải mái . Mình tên Trí số phone của mình : 0906 960 863 . Mình mới phát hiện ra cách câu Ca Loc bằng Vịt con rất vui . Ai cần chia sẻ kinh nghiệm thì call cho mình nhé !!!! Sẵn sàng hướng dẫn tận tình các bạn có cùng đam mê với mình !!!
phancotri đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 331
Chủ đề: 51
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 48 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 7, 2010 8:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn Trí có cách gì câu hay thì phổ biến cho anh em diễn đàn biết luôn đi. Chứ ai call thì chỉ người đó biết thôi. Mà bạn nói cách câu bằng vịt con là sao, nghe lạ quá. Mong tin bạn Thank you
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 163
Chủ đề: 31
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 7, 2010 10:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hey Khoa!
ở Trong Miền Nam có chiêu câu cá lóc bằng vịt con đó em,kiểu câu này chỉ thích hợp khi gặp cá lóc đang giữ bầy ròng ròng,lúc đó lấy một cần trúc có lưỡi câu cột con vịt con vào cho lưỡi câu nằm dưới bụng,sau đó đem con vịt đến nhắp nhắp chổ bầy rong ròng,lúc này cá lóc mẹ đang chăm con gần đó lao đến măm chú vịt con,thế là cắn câu,rất đơn giản.
Đôi khi còn măm được cả một cặp bố mẹ luôn cơ đấy.
Thân chào
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phancotri

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 1
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 19 7, 2010 3:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

khoadocau đã viết :
Bạn Trí có cách gì câu hay thì phổ biến cho anh em diễn đàn biết luôn đi. Chứ ai call thì chỉ người đó biết thôi. Mà bạn nói cách câu bằng vịt con là sao, nghe lạ quá. Mong tin bạn Thank you

Chào BẠn Khoa !!! CÂu cá Lóc bằng Vịt Con là món "khoái khẩu " của dân câu miền tây Nam Bộ . Câu Vịt chỉ áp dụng cho cá đang đẻ trứng hay giữ con mà thôi . Cách câu nầy nhanh và hiệu quả hơn nhiều so với câu rê . Theo kinh nghiệm của Trí thì 1 tổ cá hầu như bắt được cả đôi chiếm tỉ lệ 80-90% . Còn cách câu thì rất đơn giản , mua Vịt con ( loại Vịt cỏ Vân Đình ) về dưỡng khoảng 3 hôm cho Vịt khoẻ là đi câu được . Ngoài Bắc cá ở các ao hồ tự nhiên thường rất lớn tốt nhất nên dưỡng Vịt khoảng 1 tuần hãy câu . BẠn Khoa hãy thử nghiệm cách câu bằng 2 cần nhé , chứ câu 1 cần nguy hiểm cho chú Vịt lắm . Một cần dùng nhấp Vịt và 1 cần nhấp lưởi ( 2 tay cầm 2 cần ) chứ buột Vịt và lưởi chung 1 cần rất dễ bị chết Vịt ( vì lưởi câu móc vào Vịt) Bạn nhử Vịt gần tổ cho cá cắn Vịt rồi mới nhử cần lưởi ( nhớ móc ốc hat thịt lơn ) Nhấc Vịt lên khỏi mặt nước cho 1 chân Vịt đứng trên cỏ hay vật gì đó nổi trên mặt nước còn 1 chân vẩy dưới nước , nhấp lưởi ngay chân Vịt ( nhớ để lưởi ở dưới chân Vịt ) khi đó cá cứ ngỡ lưởi câu là chân Vịt nên đớp nhầm , khi thấy cần lưởi bị kéo nặng dùng sức giật mạnh thế là tiêu đời chú cá Lóc . Chiêu nầy gọi là " DƯƠNG ĐÔNG KÍCH TÂY " Chúc bạn có 1 buổi câu thật vui . Mai mốt có dịp Trí sẽ làm 1 clip gửi cho Anh Em trong diễn đàn .
phancotri đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: Rod N Reel
canho

cần tre
cần tre

Số bài: 14
Chủ đề: 3
Cám ơn: 12
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 27 7, 2010 11:12 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào các anh!
Em ở miền Tây nè, đúng là chiêu câu cá lốc bằng vịt đó dưới này phổ biến lắm, thằng nhóc 12-13 tuổi là biết câu rồi, tay nghề cao nữa là khác, (nhưng ở dưới quê nghe, thành thị thì botay.com), nhưng e nghe a.Trí nói câu kiểu 2 cần vậy có vẻ khó quá, e thấy bọn nhỏ chỉ dùng 1 cần thôi, vẫn câu được cá mà vịt không sao hết, xui lắm vịt mới bị thương, quan trọng là tay nghề của người câu, đừng ngâm vịt sâu quá, chỉ nhấp nhập cho chân vịt chạm mặt nước thôi, nếu không cá xơi gãy chân như chơi, ah quên, câu vịt lúc trước ở quê em nghe nói bị cấm đó, bây giờ không biết sao.
canho đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
canlucbinh

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Chủ đề: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 02 11, 2010 10:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

câu cá bằng vịt con ,dùng máy rà điện(thay đổi điện thế cao giật chết cá) bị cấm đó.theo ý kiến mình nếu câu giải trí thì đừng câu vịt vì bầy cá con coi như chết sạch,con vit trên 1 tháng tuổi là k câu được thì không biết mang nó bỏ ở đâu nửa thấy rất tội.quê mình ở trà vinh nên rành và biết làm cần câu này.Nếu có điều gì không đúng xin được bỏ qua
canlucbinh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Điểm câu tự nhiên và nhân tạo Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels