Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
[HỎI ĐÁP] Mồi Hoa câu cá Ngạnh là mồi như thế nào?

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
quockhanhhx

cần tre
cần tre

Số bài: 7
Chủ đề: 3
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 29 7, 2010 10:57 pm    Tiêu đề: [HỎI ĐÁP] Mồi Hoa câu cá Ngạnh là mồi như thế nào? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em mới gia nhập diễn đàn. "Sở thú" của em là câu cá, và tất nhiên là câu Ngạnh- em thường câu mồi Dán đất và Gan vịt. Nhưng vừa rồi có đọc thấy có loại mồi Hoa là đặc chủng của Ngạnh, em thì chưa biết thực hư nó hình thù như thế nào, kiếm ở đâu or bán ở đâu? Mong các cao nhân chỉ giáo dùm.
Nhân tiện cho em hỏi có nơi nào bán Dán đất không? Giá cả như nào nếu có?
Xin chân thành cảm ơn.
quockhanhhx đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
CaLangHB

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Chủ đề: 0
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 30 7, 2010 3:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin lỗi bác trước . Theo em biết thì mồi Hoa người ta không bán đâu mà chỉ tự đi kiếm lấy mà bây giờ nhà nào cũng có WC tự hoại rồi khó kiếm lắm , chỉ tự mình sản xuất ra thôi bác ạ . Mà bác muốn có mồi đẹp và đạt tiêu chuẩn thì phải ăn nhiều rau vào rồi khi nào buồn đi đại tiện ......thì bác cho vào ống bơ khi nào câu thì dùng que nứa để vê mồi . Loại mồi hoa naỳ không những câu cá ngạnh còn dùng để câu cả cá chày , cá trôi ,cá Bỗng.... rất hiệu quả đấy bác ạ .
Nếu có gì không phải mong các bác bỏ qua .
CaLangHB đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: tramcohoabinh
quockhanhhx

cần tre
cần tre

Số bài: 7

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 30 7, 2010 11:36 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn bác nhiều.
Thật là "thúi" quá Cheers
Em không dám chơi mồi này rồi.
--------------------------------------
Có ai bán Dán đất không????? PM:0986.806679
quockhanhhx đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 30 7, 2010 11:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@Quockhanhhx: bác ui bác ở đâu ? Em không biết mồi Hoa là mồi gì, nhưng mấy lần đi trước em có mua được loại mồi chuyên câu cá lăng, ngạnh trong miền Nam. Nếu bác ở SG thì bác ra cửa hàng anh Trí (Hùng vương), còn nếu Hà nội thì bác ới em, em tặng cho bác 1 ít.

Nhìn chung mấy cái mồi này mùi rất khủng và dai dẳng nếu không may bị dính vào tay. Nó đựng trong hộp nhỏ đậy kín như sữa chua vậy.
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
goby68

cần tre
cần tre

Số bài: 17
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 08 11, 2010 9:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tưởng gì...cho bác công thức mồi câu đó nè : 1 con cua giã nát ngâm 1 tẹo nước gạo cho đến thối,kiếm 1 bông hoa nưa(cây hoa nưa có ở bụi rào,hoa thối như phân người) nghiền nát ra rồi dùng nước thối đó pha hoa nưa đã nghiền với bột mì sao cho quánh là xài được... Laughing
goby68 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
hieunk

cần kelva
cần kelva

Số bài: 237
Chủ đề: 8
Cám ơn: 313
Được cám ơn 71 lần trong 33 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 10 11, 2010 1:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
@Quockhanhhx: bác ui bác ở đâu ? Em không biết mồi Hoa là mồi gì, nhưng mấy lần đi trước em có mua được loại mồi chuyên câu cá lăng, ngạnh trong miền Nam. Nếu bác ở SG thì bác ra cửa hàng anh Trí (Hùng vương), còn nếu Hà nội thì bác ới em, em tặng cho bác 1 ít.

Nhìn chung mấy cái mồi này mùi rất khủng và dai dẳng nếu không may bị dính vào tay. Nó đựng trong hộp nhỏ đậy kín như sữa chua vậy.

Bác 6 có còn mồi câu cá lăng cá ngạnh không? Còn thì để cho em ít nhé.
Em đang định cuối tuần này làm chuyến dã ngoại vùng núi 2 ngày. Nghe nói ở vùng này có sông có suối. Nơi đây không ai được vào đánh bắt. Em chỉ nghe kể là đã phê rồi.
Thank you advance!
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Tư 10 11, 2010 5:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@Hieunk: Còn hàng, sáng mai lúc nào rảnh bác cứ tạt qua chỗ vp rồi hú em, em mang ra cho bác nhé.
hieunk

cần kelva
cần kelva

Số bài: 237
Chủ đề: 8
Cám ơn: 313
Được cám ơn 71 lần trong 33 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 10 11, 2010 8:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
@Hieunk: Còn hàng, sáng mai lúc nào rảnh bác cứ tạt qua chỗ vp rồi hú em, em mang ra cho bác nhé.

Thank you Bác! Sáng mai trước khi qua chỗ bác em sẽ alô. Vì công việc nên chương trình đi em lại chuyển sang tuần sau. Nếu bác rảnh thì mấy anh em mình lên đường. Cung đường khoảng >200km đường đi rất ok. Vụ câu sông này bác RnR đang khoái lắm đấy.
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Được cám ơn bởi: Rod N Reel
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Năm 11 11, 2010 11:54 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you bác nhưng mà 2 tuần tới em đều bận hết roài. 1 tuần Vinh và 1 tuần Cao Bằng Ghét quá Bó tay rồi Bó tay rồi
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Số bài: 47
Chủ đề: 2
Cám ơn: 6

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 12 11, 2010 4:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Híc... các bác không cho em bám càng rồi... tuần sau em rảnh.. nhưng tuần sau nữa thì em .. oạch... Thái Bình - Nam Định - Ninh Bình - Vinh trong 4 ngày rồi... hic....
thanh_tung đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 12 11, 2010 4:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tuần sau rảnh thì bám càng tốt chứ còn giè nữa cụ? Mau alo lão Hieunk đê Cheers Cheers
thanh_tung

cần phíp
cần phíp

Số bài: 47
Chủ đề: 2
Cám ơn: 6

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 12 11, 2010 4:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mai bác có xuống hồ làm tí không ạ??? Cả tuần được có ngày mai đẹp zời đấy ạ.... kaka... Em buôn với bác Hiếu sau...
thanh_tung đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
chepcoi

cần tre
cần tre

Số bài: 17
Chủ đề: 4

Bài gửiGửi: CN 14 11, 2010 1:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu là câu lăngxê sát đáy ngày trước em hay dùng mồi giò thiu câu rất hiệu wả .giò luạ(giò nạc) cho vao túi nilon buộc kín để 1 hay 2 ngày là ok .khi câu xắt miếng vuông khoảng 1cm hoặc nhỏ hơn nếu cá nhỏ .mắc khoảng 7đến 10 miếng sẽ hấp dẫn cá hơn.
chepcoi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phamquangdang

cần tre
cần tre

Số bài: 15
Chủ đề: 5

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 12, 2011 7:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chia sẻ cho các bác thích câu mè hoa. Công thức câu tại hồ, đã test rất ok

Khoai lang mua về nấu chín bóp nhuyễn. Bỏ vào xô ủ 1 tuần, rồi đem ra pha chế. Lấy 500g ra trước, ta sẽ pha như sau. Lấy sữa đặc (sữa ông thọ, ngôi sao phương nam,...) rồi đổ sữa ra một cái chén, khoảng 2 muỗng ăn cơm, rồi pha chút nước vào. Đổ vào khoai lang, sau đó bỏ thêm 2 bịch tinh sữa vào trộn kĩ, thêm 1 hũ sữa chua, 1 ống vani nhỏ (những tiệm bán tạp hóa có bán) rồi trộn hết câu là ok.
CHÚC CÁC CẦN THỦ THÀNH CÔNG!
HÃY CÂU CHO VUI ĐỜI
phamquangdang đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: nhumi
lkuteo

cần tre
cần tre

Số bài: 9
Chủ đề: 1

Bài gửiGửi: CN 01 1, 2012 2:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

oi gioi` cac bac cu' dat biet nhieu` cong thuc gi cho no met.. theo em thi` giun dat' van~ khoe~ nhat'... ko thi` ruot. ga` cat' khuc' u~ trong bao nilong khoan~ 2 ngay`... dem di chien' thi` cung~ ngot... !
lkuteo đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phamhuuthieu

cần phíp
cần phíp

Số bài: 21
Chủ đề: 7
Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 09 1, 2012 2:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Khanh ơi tôi đọc thấy các bác nói về mồi hoa thấy mà phát khiếp thực ra không đúng như các bác nói đau mồi này thực đơn giản bác làm rất dễ ngay trong nhà bác cũng đã có mà
cụ thể là:
Trứng thối ( có nơi gọi là trứng ung) bác đạp ra trộn với bột mỳ cách trôn cũng ngư mồi bột nếu cẩn thận để mồi không bị tan, rữa trong nước khi câu bác nghiền cơm với bông nhớ là bông y tê ví bông này mềm, khi câu bác ném một chút xuống trước chò chừng 10 đến 15 phút là câu có mà bác giựt một đống.
Chúc bác thành công
phamhuuthieu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
vuvanthienhd

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 1
Cám ơn: 5

Bài gửiGửi: Thứ Năm 03 Tháng 5, 2012 12:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hieunk đã viết :
mltr6 đã viết :

Bác 6 có còn mồi câu cá lăng cá ngạnh không? Còn thì để cho em ít nhé.
Em đang định cuối tuần này làm chuyến dã ngoại vùng núi 2 ngày. Nghe nói ở vùng này có sông có suối. Nơi đây không ai được vào đánh bắt. Em chỉ nghe kể là đã phê rồi.
Thank you advance!
minh o kim thanh hai duong cho minh xin it moi nganh nhe dien thoiai cua minh la 01228343734 xin cam on nhieu nha
vuvanthienhd đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels