Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Mồi câu rô phi tự chế (MỒI KHOAI LANG)

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
carophi

cần tre
cần tre

Số bài: 5
Chủ đề: 1
Cám ơn: 3
Được cám ơn 5 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 10, 2010 3:34 pm    Tiêu đề: Mồi câu rô phi tự chế (MỒI KHOAI LANG) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz zzzzzzzzz

Được sửa bởi carophi ngày Thứ Bảy 25 12, 2010 9:46 pm; sửa lần 5.
carophi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger
Được cám ơn bởi: Hung61, Rod N Reel, mltr6, hieunk, gjnz106
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 10, 2010 10:13 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you Thank you Thank you bác Carophi. Không biết bác đã thử chưa, nhưng nếu thay bịch mồi hồng này bằng mồi xanh cá phi (cũng của hãng này) thì kết quả thế nào hả bác ?
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: gjnz106, carophi
JuzChill

cần phíp
cần phíp

Số bài: 41
Chủ đề: 3
Được cám ơn 7 lần trong 7 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 10, 2010 10:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn pác nha.Để em thử coi sao.Có kết quả em sẽ báo với bác sau.Mà mồi này để lâu trong tủ lạnh được ko bác ?
JuzChill đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
gjnz106

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 0
Cám ơn: 2
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 19 10, 2010 11:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dạ thưa các cụ. cháu mới tập tành câu cá mà chưa bik nhiều. cho cháu hỏi vài điều được không ạh
_ cháu nghe mấy cụ nói câu tay với câu lục nghĩa là sao ạh??? nó khác nhau như thê nào và ưu điểm cũng như khuyết điểm của mỗi loại ra sao?
_ cháu đang tập tành câu cá nên mới tập câu cá rô phi thôi nhưng cháu thấy các cụ bày mà không hiểu lắm , ví dụ như câu trúng ổ, cách dò ổ, ....
Mong các cụ giúp cho ạh. thanks
gjnz106 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
chepcoi

cần tre
cần tre

Số bài: 8
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Tư 20 10, 2010 7:55 am    Tiêu đề: Chep .chep.. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ cho cháu hỏi lọ mỡ động vật trên cho vào mồi câu chép liệu có tốt hơn mỡ heo ko ah.
chepcoi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
carophi

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Tư 20 10, 2010 9:27 pm    Tiêu đề: Thân gửi Jus! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

JuzChill đã viết :
Cám ơn pác nha.Để em thử coi sao.Có kết quả em sẽ báo với bác sau.Mà mồi này để lâu trong tủ lạnh được ko bác ?

Mồi này sau khi làm xong nếu Jus muốn cho vào tủ lạnh thì dùng 2 trang báo gấp lại làm 4, cho mồi vào, gói lại như cái bánh chưng ( Gói càng dày báo thì mồi càng giữ dược độ khô dốt như mới làm) nếu kg nó sẽ hút hơi ẩm tủ lạnh mà nhão mồi
Jus làm buổi tối, sáng câu- Vì làm chua trực tiếp, kg phải mồi ủ.Kg để lâu được.
Thêm tý mẹo nhỏ cho Jus. Có thể không cho tôm nam cực vào chung với mồi. Khi nào câu tới đâu cho tôm vào tới đó (Đỡ hao Cool )
carophi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger
JuzChill

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 21 10, 2010 12:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn anh carophi nha.Anh cho em hỏi là mở động vật đó mua ở đâu ? Em cũng ở BiênHoà luôn nên anh cho em cái địa chỉ để em mua nha.Chắc bài mồi này anh hay đi câu Sông Mây lắm phải không ? Bữa nào giao lưu anh nhé
Số DT của em
0937950363 em tên Ngân anh nhé
carophi

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Năm 21 10, 2010 9:22 pm    Tiêu đề: gui jus Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

JuzChill đã viết :
Cám ơn anh carophi nha.Anh cho em hỏi là mở động vật đó mua ở đâu ? Em cũng ở BiênHoà luôn nên anh cho em cái địa chỉ để em mua nha.Chắc bài mồi này anh hay đi câu Sông Mây lắm phải không ? Bữa nào giao lưu anh nhé
Số DT của em
0937950363 em tên Ngân anh nhé

e len k4 Long Khánh, gần tới đường ray xe lửa hỏi chổ bán đồ câu cá TRÍ SẮT(Lúc trước a mua 200k lon 2,5kg) Lúc này a ít đi Sông Mây lắm vì rophi cũng cạn rồi, chỉ toàn trắm trôi và cá chim thôi

Được sửa bởi carophi ngày Thứ Năm 21 10, 2010 9:27 pm; sửa lần 1.
JuzChill

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Năm 21 10, 2010 10:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn anh nhiều nhé ! Khi nào có kết quả sẽ báo anh sau
Chào anh Thank you Thank you Thank you .
carophi

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 23 10, 2010 8:02 pm    Tiêu đề: juz Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

JuzChill đã viết :
Cám ơn anh nhiều nhé ! Khi nào có kết quả sẽ báo anh sau
Chào anh Thank you Thank you Thank you .

Nếu em đi sông mây, vì lúc này anh nghe nói cá phi ít lắm, em câu trôi thì hạn chế cho mồi đỏ và bột tôm vì 2 thứ này nó thích hợp với phi hơn. Câu trôi juz cho thêm một ít tinh bơ, khoảng 1/2 thìa cafe (Trí Sắt có bán giá 40.000, hũ nhỏ vuông có bột màu vàng chanh, thơm mùi tinh bơ) và 0,5 kg mồi khoai em cho vào khoảng 1 thìa ăn cơm Cám trứng xay nhuyễn, câu trôi nhớ cho yaourt dâu, đừng cho yaourt trắng nhé và nhớ rằng mấy cái SU SPORT (Trắm ấn) nó hay mươn cấn câu lắm nghe em! À hôm nay a cau ở Bình Chánh đc mấy con phi gửi Ngân xem cho vui nhe!

Được sửa bởi carophi ngày Thứ Bảy 23 10, 2010 9:24 pm; sửa lần 1.
JuzChill

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 23 10, 2010 10:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chẹp chẹp nhìn mấy con phi đã quá.Mai em đi SM nè anh.Làm mồi rồi để mai em thử coi sao rồi báo anh hén
carophi

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 23 10, 2010 10:35 pm    Tiêu đề: juz Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="JuzChill"]Chẹp chẹp nhìn mấy con phi đã quá.Mai em đi SM nè anh.Làm mồi rồi để mai em thử coi sao rồi báo anh hén[/q

Được sửa bởi carophi ngày Thứ Tư 27 10, 2010 9:01 pm; sửa lần 2.
dancautapsu

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Tư 12 1, 2011 9:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

yyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy yyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy yyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
dancautapsu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này