Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Thính gia truyền hiệu Quyết Răng

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Nơi thoải mái bốc phét
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
tramden9,2

cần tre
cần tre

Số bài: 18
Chủ đề: 3
Cám ơn: 4
Được cám ơn 13 lần trong 9 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 19 1, 2011 6:41 pm    Tiêu đề: Thính gia truyền hiệu Quyết Răng Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nghe tin anh Quyết Răng mới thử nghiệm thành công một loại thính mới cực kỳ hiệu quả, hôm nay sẽ thử nghiệm ở hồ ông Thành đường vành đai 3. Nhận được tin báo của anh Quyết, 30 phút sau em và bác Hạnh Chép đã có mặt tại hồ. Gặp nhau tay bắt mặt mừng xong Hạnh chép hỏi:
-Anh ơi! loại thính mới này chuyên bắt được loại cá gì hả anh?
- Loại thính này của anh con gỉ con gì cũng bắt được tuốt em ạ, có điều đặc biệt là toàn dính cỡ đầu 6 trở lên thôi & anh đã thử đánh ở mấy nơi rồi, rất hiệu quả… Không tin chú cứ chờ xem! Quyết răng úp mở.
Nghe đến thế mắt & mồm Hạnh Chép lập tức chuyển sang hình chữ O & A:
- Thế hả anh? Đâu thính đâu , cho em xem tý nào.
- Đây! Chú thử đoán xem thính có các vị gì ?
Cầm nắm thính trong tay săm soi hồi lâu, sau khi cho 1 ít vào mồm nếm thử rồi Hạnh Chép phán 1 câu tổng kết xanh rờn:
- Ui giời! tưởng gì !Quanh quẩn vẫn mấy vị Khoai làng, thóc mầm, ngô nấu, ốc xay, đõ tương…U hình như có cả vị gì ngậy ngậy hôi hôi ? Có vị này chắc thính anh sẽ bền lăm đây. Vị gì đấy anh? cho em biết với. Nói đến đây giọng Hạnh Chép đã có phần hơi chùng xuống & có đôi chút nài nỉ.
Được rồi chú cứ yên tâm! Sau khi thử nghiệm xong nếu chú muốn anh sẽ truyền cho chú. Miệng nói tay làm Quyết răng vơ lấy túi thính đổ ụp vào ca nô rồi nhấn nút điều khiển. Ít phút sau chiếc canô đã nhổm đít chạy vào bờ sau khi đã trút xong mớ thính đặc chủng vào chính giữa cái đầu phao đỏ chót giữa hồ. (Phải nói là hiện nay trong đội Chép thì tay nghề điều khiển thuyền thả thính của bác Quyết là số 1).
60 ..rồi 90 phút trôi qua , chiếc phao vẫn nằm im phăng phắc chỉ khẽ lắc do mấy con cá dầu…
Hay là thính này không hợp hồ , không hiệu quả rồi anh ạ. Giọng Hạnh Chép có phần chán nản.
- Không phải đâu! có cá con thì chắc chăn sẽ có cá to , thính này của anh là loại chuyên bắt cá to nên hơi kém nhậy. Nếu chú sốt ruột quá thì anh sẽ thi triển tiếp đòn này, đảm bảo bọn cá con sẽ gọi được mấy thằng cá to vào ngay. Nói rồi Quyết răng rút quả điện thoại 3G ở túi quần bên trái kết nối với chiếc 4G ở túi quần bên phải …
Đoạn tiếp theo mai em pệt tiếp các bác nhé
tramden9,2 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: dutluc
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 20 1, 2011 2:10 pm    Tiêu đề: Re: Thính gia truyền hiệu Quyết Răng Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tramden9,2 đã viết :

Đoạn tiếp theo mai em pệt tiếp các bác nhé

Very Happy Very Happy Very Happy Tiếp đê bác ơi
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tramden9,2

cần tre
cần tre

Số bài: 18
Chủ đề: 3
Cám ơn: 4
Được cám ơn 13 lần trong 9 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 20 1, 2011 3:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Rút tiếp ở túi áo khoác ra quả máy chớp hình 10.0.. bác Quyết liệng cả 3 món hàng đó xuống hồ, cái thì vào giữa ổ thính, cái thì tít tận cuối hồ.. làm tôi và Hạnh Chép chả hiểu chuyện gì , thi nhau há hốc mồm hết ơ lại đến a. Ngu quá
5 phút sau đột nhiên tăm cày như tôi vôi ở ổ rồi chiếc phao từ từ chìm mất dạng…. Chỉ thấy kịch 1 phát rồi cước căng veo véo , cá chạy ra giữa hồ. Vừa dòng anh Quyết vừa vui vẻ nói :
- Thời đại thông tin có khác , chỉ cần alô 1 phát là cái gì cũng có…
10 phát sau 1 em Trắm chừng 6 kg ngoan ngoãn chui đầu vào vợt.
Quay sang tôi và Hạnh Chép bác Quyết cười bảo:
- Thôi test thử tý thôi, giờ thu cần anh em mình đi uống rượu mừng thính mới.
- Anh Quyết ơi ! Thính cửa anh có gì mùi gì hôi hôi lạ thế ? đã thế lại còn phải ngâm vào nước 3 món máy ảnh và điện thoại nữa thì tuy được cá to nhưng có vẻ hơi đắt anh à. Anh vứt điện thoại xuống hồ để cho bọn cá nó liên lạc với nhau à? Còn máy ảnh anh vứt xuống để quay phim theo dõi chúng nó di chuyển à ?. ÔI giời ơi! 2 cái điện thoại 10 củ , thêm quả máy ảnh 6 củ nữa , vị chi khoảng 16 củ . Thính đắt thế thì bọn em không chịu được đâu, Hạnh Chép dẩu môi.
Ngu quá Ngu quá Chú em là chuyên gia về kinh tế mà tính toán kém quá!. Đây anh tính cho chú nghe nhé. Thính của anh đâu có đắt ! có 02 lạng cao răng của mấy cha nghiện thuốc lào với nước chè đặc thì nhà anh trồng được. Chỉ cần treo biển khuyến mại 100% với chỉ lấy tiền nhổ răng hàm trên miễn phí nhổ hàm dưới thì có mà vô khối. Mất thêm 10k mua 1 ổ thính thập cẩm của em Mai Kim Mã trộn vào là OK. Ba cái đồ điện tử cao cấp kia thì dùng xong anh cho người vớt lên rồi sấy khô chuyển giao cho viện nuôi trồng thủy sản hoặc VTV2 hoặc chương trình bạn nhà nông làm tư liệu nghiên cứu về cá thì.. dư tiền để mua mới. Anh sẽ đoạt cúp vô địch cuộc thi câu của anh em nhà Chép chúng mình ngày mùng 6 Tết với món thính gia truyền này, các chú cứ chờ xem. Giọng Quyết răng chắc nịch.
For you For you For you
tramden9,2 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: nhumi
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Nơi thoải mái bốc phét Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này