Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Xin Đựoc Hướng Dẫn Dùng Mồi Bác Định Đồng Diều

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
vanhai73badiem

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Chủ đề: 1
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 14 3, 2011 12:38 pm    Tiêu đề: Xin Đựoc Hướng Dẫn Dùng Mồi Bác Định Đồng Diều Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[size=24]XIN CHÀO TẤT CẢ ANH EM , Trong diễn đàn câu cá , lần đầu tham gia diễn đàn , xin chúc đến ANH EM luôn sống vui sống khỏe ,và câu thật nhiều cá lớn nhe( cá nhỏ xin thả lại ,để bảo vệ tài nguyên nhe )
Đến mục .Mồi câu,mồi bà ,xin hỏi có Anh em nào đã dùng qua mồi vuốt của BÁC Định Đồng Diều chưa vậy ?,vì tôi đã mua nhiều gói mồi câu cá chép,cá phi (gói màu đỏ ,màu xanh ,và mồi xã ,cả mồi vuốt ) cách pha thế nào ,mình không biết .Chỉ biết ,pha chung với sửa ,bơ tường an ,cùng thính ,và khoai lang {nếu là gói mồi ,THơm }và đôi lần ,Tôi pha với ,Mè trắnng rang vàng lên ,xay nhuyển ,sửa tươi ...! Để tạo mùi thơm ,câu cá Chép ,cá Mè ,nhưng lần nào cũng điều xách xọt "giỏ"không đi về ...!
Với kinh nghiệm ,chuyên đi câu ,cá nuớc ngọt có vảy nói chung ,và cá chép nói riêng .xin các Anh Em chỉ cách ,làm thế nào ,để câu được hiệu quả,vì mỗi lần đi câu về ,điều phải ghé chợ mua cá về ,nếu không ,thì e rằng về nhà ,phải đưa mong vào trước ...! Mong các Anh Em giúc đở ,chỉ cách làm mồi ,và cả mồi vuốt của BÁC ĐỊNH ĐỒNG DIỀU ,xử dụng thế nào ,Tôi đã đọc qua huớng dẫn sử mồi vuốt ,nhưng không cách nào vuốt được .....!Xin các Anh Em dành chút ít thời gian ,giúc đỡ .Chân thành cảm ơn sâu sắc đến các anh .
xin viết mail về luuhaivan73@gmail.com hoặc phone 0908468288 ( xin nhắn tin ,cho biết ,Tôi sẽ gọi lại ,nếu có Anh Em nào cùng ở TP HO CHI MINH ,thì mình xin được đến gặp ,chân thành cảm ơn )
vanhai73badiem đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 335
Chủ đề: 55
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 49 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 14 3, 2011 6:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác,.. vanhai73badiem

Bác ở TPHCM thì dễ quá bác chỉ cần qua khu vui chơi Đồng Diều đường Cao Lỗ , Quận 8 gặp luôn chủ nhân anh Huỳnh Minh Định hỏi là được ngay.

Thật ra để hướng dẫn bác đánh hay làm thế nào vuốt thì rất khó khi giảng trên diendan.

Bác lên thực tế thì tốt hơn. Tôi thấy TPHCM rất nhiều anh em chơi môn cần tay giởi bác có thể qua mấy chỗ vui chơi giải trí để xem và học thực tế.

Hiện nay có hai hồ em thấy rất nhiều cao thủ tụ họp câu cá đó là khu vui chơi giải trí Đồng dDều đường Cao Lỗ quận 8 và khu liện hiệp thể thao Thành Long Huyện Bình Chánh

Chúc bạn sẽ học được những điều cần biết và mỗi lần đi câu không phải qua chợ mua cá.
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 15 3, 2011 8:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Suy từ nick thì chắc bác VanHai ở Hóc Môn roài, chắc chạy lên SG cũng xa và mất thời gian ra phết. Trong khi chờ đợi bác ấy sắp xếp thời gian, hay là bác Khoa hướng dẫn luôn trên diễn đàn đê, sẵn ... cho em học ké luôn Laughing Laughing Laughing

Thank you
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Định_Đồng Diều

cần tre
cần tre

Số bài: 8
Chủ đề: 1
Được cám ơn 21 lần trong 4 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 16 3, 2011 5:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bạn vanhai73badiem

Trên mỗi bao mồi đều có hướng dẫn chi tiết ở mặt sau cách pha trộn mồi và tác dụng của mồi câu mỗi loài cá được in hình ở mặt trước. Tuy nhiên tùy từng hồ và thời tiết khác nhau ta có thể pha trộn theo nhiều công thức khác nhau.

Để câu cá hiệu quả bạn nên câu thực tế nhiều để rút ra kinh nghiệm và công thức cho riêng mình. Chúc bạn thành công.

Nếu còn gì thắc mắc bạn có thể ĐT cho mình số 0935 24 25 27
Định_Đồng Diều đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
khoadocau

cần titan
cần titan

Số bài: 335
Chủ đề: 55
Cám ơn: 29
Được cám ơn 87 lần trong 49 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 17 3, 2011 9:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ 6 chêu em roài ..

Em biết gì mà dậy chứ có bác Định lên mạng hoặc đệ tử của Bác là Lão Vương dạy anh em cách dùng mồi ba DDD là được sao em dám múa dìu qua mắt thợ .. Sorry

Mà dạo này bác lặn đi đâu kỹ thế anh em vẫn xuống hồ Lâm cờ sinh hoạt mỗi lão ko thấy.. Hư quá Ghét quá

Nghe nói lão đi kiếm ăn ngoài biển nhiều về anh em HN ko được cái vẩy cá biển nào .. Guoc bay Guoc bay
khoadocau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 18 3, 2011 1:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dạ báo cáo bác dạo này em khá bận, với lại trời thì lạnh, em thì già roài không chịu nổi nhiệt nên lặn luôn Rolling Tuần sau em vưỡn có mẹt ở buổi thi câu, sau đó lại ... lặn tiếp chờ trời ấm, bác thông cởm nhá Laughing

Cuối tháng 4 e lại mò ra biển, kỳ này chắc chắn sẽ có vẩy cá biển cho anh em. Em thề, em hứa, em đảm bảo ....

Cheers Cheers Cheers
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
lebachtung

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 14 11, 2011 4:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

các Bác ơi, Em hỏi các Bác về vấn đề pha chế mồi quanh mấy gói mồi 3D hoặc mồi bột China, với thời tiết miền bắc vào mùa Thu như tháng 11 này, hơi lạnh chút thì tỉ lệ pha thế nào, có cần đậm hơn không, mục tiêu Em câu là câu chép, mực nước khoảng 1.5m, Em câu Đài, Bác có thể bật mý cho Em 1 chút về các phụ gia cần để trộn thêm vào mồi.
các Bác có thể gửi vào mail cho Em: lebachtung@gmail.com
xin cảm ơn các bác rất nhiều, chúc các bác lên cá to nhiều.

Được sửa bởi lebachtung ngày Thứ Hai 14 11, 2011 4:08 pm; sửa lần 1.
lebachtung đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels