Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Tây Thiên ký sự - Kỳ 8

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Phóng sự và hồi ký
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Copierer

cần kelva
cần kelva

Số bài: 186
Chủ đề: 57
Cám ơn: 13
Được cám ơn 143 lần trong 56 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 18 4, 2011 3:16 pm    Tiêu đề: Tây Thiên ký sự - Kỳ 8 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tây Thiên ký sự - Kỳ 8

Đài, báo, TV... nói chung là các bác khạc ra tiếng ho ra chữ í đều thông báo từ chiều nay trời trở gió bắc, mưa giông, sấm chớp sẽ đổ về.
Ấy vậy mà giữa trưa chuông ĐT của m lại reo liên hồi. M nhìn vào cái màng hình bé xíu của chiếc MR vừa đen vừa xấu như đui
(m không có ý gì về bác Vịt hay bác Sáu đâu đấy nhé!), Sorry
thấy mấy chữ "Mr. Tuong" vội trả lời ngay:
- M đây bác ui!
Bên kia đầu dây giọng bác Tưởng:
- Bác ngủ chưa?
- Trời! Ngủ thì làm sao mà m nói được, bác? - Mình lại một lần nữa ‘vô lễ’ rồi! Và bác Tưởng lại tỏ ra rất tốt bụng!
(Về cái khoản tốt bụng của bác chắc lão Vit biết rõ hơn m) Laughing Laughing Laughing
Giọng bác vừa như mời chào vừa như ra lệnh:
- Chiến tiếp đi bác! 2 giờ chiều có mặt nhé. Cụ T. Bạc và thêm một cụ cao niên trong giới võ lâm sẽ có mặt nữa đấy!
- Không sợ mưa gió à bác? M sẽ có mặt đúng giờ, nếu các bác quyết….

Ra tới hồ, m tìm cái cây có bóng râm chui dzô chuẩn bị đồ lề và hồi hộp không biết cái bác cao thủ nổi danh trong giới võ lâm là ai…
Rồi chiếc chiến xa mang biển số 52 quen thuộc xịt tới. Bác Thanh giới thiệu lão tướng võ lâm:
- Bác Bình đây, chắc bác không lạ!
- Vâng, m xin cháo bác Bình. Chào các bác.

Ba bác nhanh chóng tìm địa điểm hạ trại. Bác Tưởng tỏ ra thông thuộc địa hình nơi đây. Thay vi ngồi trên mấy cái bục câu
như lâu nay bác lại nhảy xuống sát mép nước.
Chắc bác thấy nước hồ hôm nay rút ra xa hơn mọi hôm. Bác Thanh tìm cho mình cái chòi to nhất, có cả cái đi văng
mặt đan sợi mây khá đẹp, nhưng quá cao so với mặt hồ, với chủ đích nếu mệt là có thể ngã lưng.
Bác Bình ngồi trên cái bục cách đó không xa, ra cần thật nhanh. Dẫu dọc ngang khắp chốn giang hồ, được khối đệ tử thán phục,
nhưng có lẽ nghe đồn cá
Tây Thiên khỏe như voi, bác làm cái võ “đông tây kết hợp” cho chắc ăn…

Hôm nay gió bắc. Các bác lại chọn hướng gió tạt ngang sườn. Tự nhiên mấy bài câu kéo giáo khoa làm m thấy hơi run:
Kiểu này hôm nay cả hội cầm chắc cái móm tòan lợi rồi! Bó tay rồi
Thế này thì các cha họ nhà Lục sẽ được dịp cười khì khì cho mà xem!...Ấy vậy mà không phải vậy.
Chưa đầy mươi phút sau các bác thay nhau đưa các chú trôi, phi, chép lên bờ. Cool
M lại phải vác cái ‘bao diêm’ chạy theo từng bác, mệt bở hơi tai. Hóa ra “Mọi lý thuyết đều là màu tái mét” như khi
các ‘cha’ họ nhà Lục thua trận… Ghét quá

Xin gửi các bác mấy tấm ảnh mang tính đề mô, chứ úp hết lên đây các bác bỏ các hồ khác mất mà chủ hồ Tây Thiên cũng
sẽ xót ruột vì mất quá nhiều cá cho cái hội Tam T mở rộng nầy Laughing Laughing Laughing

Tây Thiên vào hè có nét khác biệt. Nước trong xanh hơn và chủ hồ đầu tư nâng cấo cơ sở hạ tầng khá tốt.

Tây thiên có cá (cả) chuối nầy!

Bác Tưởng tiến sát mép nước

Bác Thanh chênh vênh trên chiếc "nhà sàn" cao tít so với mặt hồ

Bác Bình vận chiêu "đông tây kết hợp"

Rồi các bác thi nhau huấn luyện cho cá các vũ điệu đẹp mê hồn

Và các chú tiếp thu khá chuẩn

Cho tới khi không còn thở qua mang tai, chịu chui vào vợt

...và biều diễn thoát y trước bần dân thiên hạ :))

m nhớ mãi kinh nghiệm bác nữ chủ hồ truyền đạt: Cứ đè ngửa nó ra là nó hết ngọ ngoại Ngu quá

Cool Cool Cool
Copierer đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
cheprong

cần carbon
cần carbon

Số bài: 119
Chủ đề: 18
Cám ơn: 15
Được cám ơn 38 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 19 4, 2011 4:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cụ COP có mấy tấm hình cá quẫy được quá, xin phép cụ cho em copy & paste nhé. Nếu cụ có thấy ảnh xuất hiện đâu đó thì cụ đừng có than phiền, thưa gởi gì em hết nhé Thank you. Thủ tục là vậy chớ em biết, dù có gặp tác phẩm mình ở đâu đó thì cụ cũng vẫn sướng rên đúng kg cụ ? Mà này cụ à, em thấy vẫn chưa đủ, cụ đi câu đừng quên mang bao diêm theo đốt thuốc. Í nhầm để đốt ảnh thêm nhé.

Em nghe lão Bá nói cụ là đảng trưởng đảng Tê tê vì cụ còn lão hơn cụ Tưởng nữa. Em cũng vần T, xin mãi mà cụ cứ làm lơ kg cho em nhập hội Tê tê, tỉ tê... của cụ. Chắc em đổi sang họ Lục để chơi với bọn Lục cho vui qué , bên đó đang ế hàng, em xin vào chắc cụ kỹ sư sẽ OK ngay thôi (dọa tí) Rolling, có khi em lại được bầu làm đảng trưởng kg chừng vì em già hơn 2 thằng này nhiều Cool

Chiêu đè ngữa của bà chủ hồ chỉ cụ hay quá xá luôn. Hể đè ngữa ra thì nó sẽ nằm im liền hả cụ ? Nhưng mà nó có cắn cây cần thụt của mình kg cụ ? Cụ có kinh nghiệm hướng dẫn em thêm chút chút nhé. Em nghe lão Bá kể về thuật "đè" của cụ cũng siêu lắm ! Cụ truyền cho em chừng 30% cũng được. Đa tạ cụ trước.
Cheers
cheprong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Copierer

cần kelva
cần kelva

Số bài: 186
Chủ đề: 57
Cám ơn: 13
Được cám ơn 143 lần trong 56 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 25 4, 2011 12:11 am    Tiêu đề: lại Tây Thiên! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tây Thiên: Phóng sinh - Sự kiện

Các bác chớ cười cái tiêu đề hết sức vớ vỉn này nhé. Quả thực, nghe lời các bác trong hội 3T, m đã quyết định xì tốp các ký sự về Tây Thiên. Vì vậy cái bài ngắn này chẳng có gì gọi là ký sự cả.

Còn "phóng sinh" thì lại càng chẳng có gì đáng nói, vì lâu nay hội chúng em cũng chỉ làm cái việc phóng sinh thôi mà.

"Sự kiện" thì chắc là phải có, nếu không thì còn viết cái gì lên đây nữa! Số là ntn:
Biết rằng các ký sự của m cũng được mấy bác iêu iêu và nhiều bác ghét ghét hay tức tức thì đúng hơn. Nhưng đó không phải là lí do để hội 3T đi đến quyết đình đình các ký sự. Lý do "chính nhất" là: Nếu viết tiếp thì thế nào cũng sẽ lộ hàng - lộ bí cái bí kíp làm mồi trôi được trôi, mồi chép được chép, mội phỉ được phi í mà! Lý do "chính nhì" là từ 22. 4, cả hội quyết định mỗi lần ra hồ chỉ một trong ba thành viên của hội câu cá khủng. Hai thành viên còn lại uống bia/trà đá, chơi bài hay dùng cần mini câu cá mini cho vui. Bỡi vì cả ba mà cùng câu thì hồ sạch cá, chủ hồ nào chịu cho thấu....Mà chỉ một người câu, hai người nhịn thì viết ký sự làm- chi nữa!

Chẳng biết chủ hồ có đặt máy nghe lén hay không mà cuộc trao đổi ý kiến của hội vừa đến hồi kết thì Bà Giám đốc ĐH Tập đoàn Tây Thiên xuất hiện, nói với mấy anh em trong hội bắng cái giọng hết sức thân mật: "Hôm nay Tổng Giám đốc tập đoàn Tây Thiên và em xin được mời các bác dùng bữa cơm thân mật!" M nghĩ là mình nghe nhầm. Làm gì có cái chuyện ngược đời, trái khoái thế nhảy? Cần thủ - chủ hồ luôn ở hai chiến tuyến đối địch, luôn chỉa súng vào nhau và chỉ chờ có dịp là bóp cò cơ mà??? Nhưng bà giám đốc nhắc đi nhắc lại mấy lần làm cho cả hội như được thuyết phục và tin cái điều vô lý là có lý... Đấy chả phải SỰ KIỆN là gì các bác nhỉ! (M cảm động quá nên không thể viết tiếp, thôi để nhờ mấy cái ảnh nói thay lời vậy....

Theo sự phân công của hội, bác tưởng chiếm lĩnh trận địa và ra cần. Các chú trôi thi nhau bứt thẻo, bức trục và chui vào vợt của bác.

Chiều đến cả hội được vào bàn tiệc cừng ông Tuấn, CT HĐQT và bà Hằng GĐĐH TĐ Tây Thiên (thôi, gọi bác cho nó thân mật)và tất cả NV dịch vụ tại hồ.

Bữa tiệc giản đơn nhưng ẫm cúng như bữa cơm gia đình

Sau bữa cóm, bên ấm trà nóng bác Tuấn khiêm tốn nói: "Tôi muốn các bác tư vấn cho việc phát triển khu hồ này thầnh sân chơi của nhiều cần thủ...và tôi cũng tham gia cùng chơi"

Bác Hằng:" Nếu được như thế thì tốt quá các bác ạ. Em sẽ sắm đồ câu xin cho thủ trưởng của em!"

Các bác Tưởng, Thanh rất thành thạo về các yêu cầu mà bác Tuấn đề ra nên luôn có những ý kiến chuẩn xác. (Vì có những lý do tế nhị và mang tích trao đổi nội bộ nên m xin được phép chưa tiết lộ)

Bác Hằng tỏ rõ đồng tình với những ý kiến của các bác Thanh, Tưởng

Và bác Chủ tích Tuấn càng phấn khởi,rít thuốc lào liên tục, hài lòng

Em tin rồi đây với nhiều cần thủ Tây Thiên sẽ có những điều mới hơn, hấp dẫn hơn ...
Copierer đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Phóng sự và hồi ký Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này