Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Lại bị chôm tên miền nữa

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
cheprong

cần carbon
cần carbon

Số bài: 119
Chủ đề: 18
Cám ơn: 15
Được cám ơn 38 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: CN 13 11, 2011 5:33 am    Tiêu đề: Lại bị chôm tên miền nữa Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lâu rồi không có dịp vào thăm diễn đàn lão Bá, cũng nhơ nhớ. Hôm nay vào chơi lại không có bài bút gì, lại thông báo, thông cáo... để đăng 1 bản tin mà các bạn có đọc chắc cũng thấy không vui vẻ gì Sorry

Số là bác Rùa, chủ bút trang web caucavietnam.com vừa báo động là bác hay tin tên miền của bác, bị ông Triệu lý Hoa nào đó... chôm mất. Bằng chứng cụ thể như ảnh dưới đây :

Đường dẫn : http://thietkeweb.pro/chitiet/865/caucavietnam.vn/Ong-Trieu-Ly-Hoa.htm l

Theo lời bác Rùa cho biết thì trước đây, bác có chủ trương làm 1 diễn đàn với ông Du béo, đặt tên là vietnamangling.com mục đích để tạo điều kiện cho anh em câu kéo HN có chỗ đấu hót với nhau (ghi chú: thời ấy diễn đàn câu cá đếm chưa hết 5 ngón tay). Tổ chức xong, và sau khi bác Rùa về Pháp rồi, thì dựa vào diễn đàn này, ông Db tự ý lập ra CLB Âu Lạc, và có ý định thống nhất tất cả dân câu ba miền VN lại làm một, đặt dưới quyền thống trị của ông ta (tư tưởng "lớn" - nhưng trí tuệ lại không chịu "lớn" !!!).

Rét quá, bác Rùa đành phải đau lòng dẹp quách cái diễn đàn này, và làm một trang web khác tại Pháp, không chung đụng với ai cả và lấy tên là caucavietnam.com. Thừa cơ hội, Db nhà ta bèn tóm luôn cái tên vietnamangling để đăng ký cho Tổng liên hội Âu lạc, nhưng đành phải lót thêm chữ VN ở đàng sau vì luật quốc tế không cho phép 2 tên miền giống hệt nhau.

Tưởng vậy đã êm, không tranh giành cãi cọ làm gì chuyện nhỏ, nhưng gần đây bác Rùa lại được mật báo là có người đang âm thầm "chôm" tên miền của ông nữa đây. Rình rập mãi, cho đến nay thì bắt được quả tang.

Nói có sách, mách có chứng. Chôm chỉa tên miền rồi "hô biến" gắn thêm cái đuôi VN vào chỉ là chuyện vặt, nhất là trong giới câu kéo "internet" VN thì có bao nhiêu người, gần như biết nhau tất cả. Hoặc đi xa hơn, chôm luôn cả bài viết, hình ảnh rồi ký tên mình vào luôn, cũng không hề gì. Đã cố tình đưa lên mạng để tặng thì có gì tiếc, bác Rùa bảo thế. Nhưng sĩ diện và danh dự cá nhân của người muốn làm "lớn", mà không làm sao "lớn" được, mới là chuyện "lớn" !

Nói đến đây, xin quay lại chủ đề để xin cảnh báo các trang chủ có danh phận, như : 4so9.com, hanoifishing.com, diendancauca.com... và còn nhiều website VN khác nữa ! Nếu tên miền của các bác chỉ có chữ .com mà chưa mua thêm các tên miền có đuôi khác như : .com.vn hay .com, hay net, org, info... thì mau mau bỏ tiền ra thầu hết, không thì chẳng bao lâu lại sẽ có 4so9.vn, hanoifishing.vn, diendancauca.vn... nữa.

Vài dòng thông tin, mong bạn đọc thứ lỗi, nếu thấy khó chịu.

Thank you
cheprong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: ongdotre, Copierer, thanhlong, nguyenhongky, mltr6
phamhuuthieu

cần phíp
cần phíp

Số bài: 21
Chủ đề: 7
Cám ơn: 0
Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 1, 2012 3:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

như em đã có ý kiến lần trước các bác nên kiện hắn ra toà đi chứ cứ thế này bực lắm không chịu được thật là đồ "háu ăn mỏng làm"
phamhuuthieu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels