Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Tiếp theo về việc "đánh thó" tên miền

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
cheprong

cần carbon
cần carbon

Số bài: 114
Chủ đề: 18
Cám ơn: 15
Được cám ơn 38 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 15 11, 2011 12:44 am    Tiêu đề: Tiếp theo về việc "đánh thó" tên miền Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tiếp theo vụ việc tên miền caucavietnam.com bị ông Triệu lý Hoa chôm để đăng ký lại tại VN, với cái đuôi .vn, thành "caucavietnam.vn" với mục đích chưa biết để làm gì ? Bán hàng nhái, bịp thiên hạ, lòe giới doanh nhân TQ chăng... ? Chẳng thể nào đoán được hành động của tay gian hùng "sáng làm bạn - trưa phản thùng", đầy tham vọng này. Nhìn chung thì sau khi giành giật cho được tên miền vietnamangling vài năm trước, vài tháng gần đây, TLH xem chừng đã chán "cái đã giật được" (chắc là về sau này vietnamangling không còn gạt gẩm thêm được ai ?)

Tiếp đến, nhìn quanh để kiếm hàng mới, thì thấy rằng caucavietnam là dễ bê nhất, vì chủ ở xa, thế là TLH lợi dụng tư thế là dân Việt, có hộ khẩu tại VN, để đăng ký đánh thó tên miền caucavietnam vào 05/07/11 (ngày đăng ký). Đăng ký xong, cũng ngang ngày hôm đó, Triệu lý Hoa (hay Triệu Du) đã đăng đàn thông báo tuyên bố đổi tên miền, và tình nguyện "hiến" cái tên miền vietnamangling.com.vn hết xài này cho BVĐTLHHCCVN, để chuẩn bị dùng "hàng mới" vừa chỉa được (hết ý kiến luôn tư cách của Tổng chủ nhiệm CLB câu cá Âu lạc !?)

Nội dung bản tuyên ngôn của Tổng chủ nhiệm (Triệu Du) của hội câu cá Âu Lạc đăng trên diễn đàn vietnamangling vào ngày 05/07/11, xin chép lại như dưới đây :

Xin kính chào các thành viên VNA
Cùng toàn thể các bạn yêu câu cá Việt Nam.

Trong thời gian 5 năm phát triển và trưởng thành, Diễn đàn câu cá Việt Nam - www.vietnamangling.com.vn đã nhận được sự đóng góp nhân lực và vật lực của các bạn yêu câu cá gần xa để Diễn đàn được như ngày hôm nay.

Thay mặt Ban Quản trị Diễn Đàn tôi xin chân thành cảm ơn các bạn đã đóng góp bài viết cho Diễn đàn.

Thưa các bạn! nhờ có các Diễn đàn và các CLB mà phong trào Câu cá giải trí đã và đang phát triển mạnh mẽ, trở thành một sân chơi rộng lớn và đông đảo hơn.
Vì vậy, thay mặt BQT Diễn đàn câu cá Việt Nam - www.vietnamangling.com.vn tôi xin tặng lại Diễn đàn này cho Ban Vận Động Thành Lập Hiệp Hội Câu Cá Việt Nam (sau khi chỉnh trang lại giao điện và tên Diễn đàn) nhằm nhận thêm được nhiều bài viết hơn nữa và định hướng cho một sân chơi lớn hơn.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn.

BQT Diễn Đàn
CN CLB Câu cá Âu Lạc
Triệu Du

Lưu ý : Bạn nào chưa đọc bản tin trên, xin mau mau vào đường dẫn này để load về giữ làm kỷ niệm. Không mau chân, chậm tay chắc bài này sẽ không còn !
http://vietnamangling.com.vn/forums/showthread.php?t=2635

Trong mấy ngày qua, Rùa tui nhận được vài email của bạn bè quen biết, hỏi rằng : bác/anh thật sự không biết Triệu lý Hoa là ai à ? Xin đáp chung : nếu caucavietnam bị "chỉa" và đăng ký dưới cái tên nào đó lạ hoắc, chắc chắn Rùa tui phải đi hỏi LS về luật bản quyền công pháp quốc tế áp dụng ra sao với các nước thành viên rồi. Nhưng ở đây, ccvn được công khai đăng ký dưới tên TLH, thì Rùa tui cảm thấy chẳng cần dùng luật pháp làm gì cho tốn công với kẻ điếc không sợ súng, mà chỉ nên chọn luật... chơi nào tương hợp nhất để đáp ứng cho thật ăn khớp với cách chơi rừng rú của hắn thôi.

Triệu lý Hoa, Triệu lý Hương, Triệu Du, Peter Du, Du béo... (không biết còn tên nào nữa không ?), chỉ là một. Để dễ nhận diện, các bạn có thể nhìn mặt "người bạn tốt" này, trong hình dưới đây :

Đây là ảnh chụp vào năm 2006, vào lúc cả bọn rủ nhau đi câu cá lóc tại Sóc Sơn với nhóm hanoifishing, trước khi thành lập diễn đàn vietnamangling.com. Người trên đầu được khoanh một vòng đỏ, chính là Triệu lý Hoa. Giờ nhìn lại ảnh, thật tình mà nói : Rùa tui đã phạm một sai lầm lớn trong đời về việc kết bạn với một tổ sư thuộc loại : "thượng đội, hạ đạp, ngang hàng thúc cùi chỏ" mà không hay, sau này gây đại họa cho giới... võ lâm câu kéo (thật muôn vàn hối tiếc !!!)

Nhắc lại, trong năm 2008, Rùa tui có về VN chơi, nhân dịp chè chén có nhiều anh em thắc mắc hỏi rằng : bác Du bảo rằng tên miền vietnamangling là của bác ấy. Thế sự thật là thể nào ? Vụ việc này, nếu muốn chứng minh cũng không dễ nhất là nói mà không có đối thủ và nhân chứng. Nhưng có thể nói, lúc anh em bạn bè đồng thuận chỉ nghĩ đến mục đích làm chơi cho vui, công và của không màng thì chẳng lẽ lại đặt vấn đề trên giấy tờ và xin công chứng, dù rằng Rùa tui là người đứng ra đăng ký tên miền này tại Pháp qua mạng internet lúc còn đang ở VN !

Nhưng giờ đây điều này, các bạn từng nêu thắc mắc của mình về vietnamangling, thật sự đã rõ. Đời có câu : chứng nào - tật ấy, khó bỏ. Hôm nay, chôm chỉa được, hôm sau quen ăn lại làm tiếp. Đó là điều mà Rùa tui muốn nhắc các bạn câu vẫn còn đang kết giao với Du béo : cần phải nên hết sức cẩn thận.

Chuyện dài về Du béo, nhất là các bạn trong giới câu kéo tại miền Bắc VN và một vài người ở miền nam chắc biết còn nhiều hơn cả Rùa tui, và chắc cũng còn nhiều "ấn tượng" đáng nhớ đối với hắn ta hơn cả tui. Nếu các bạn muốn làm sạch môi trường, loại bỏ một cặn bả trong giới câu cá thể thao, tiêu trừ những manh nha lợi dụng bộ môn giải trí câu cá vào các tham vọng mù quáng, hoang tưởng cá nhân... thì cứ bấm "ủng hộ" tui vào bài này, càng nhiều càng hay. Rùa tui lăng xê hắn lên được, thì cũng có cách hạ màn xuống được. Xin cám ơn.

* Chứng từ TLH đánh thó tên miền caucavietnam : http://diendancauca.com/diendan/viewtopic.php?t=3558

Viết từ Pháp 15/11/2011
Tortue rùa (caucavietnam.com)
cheprong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: Copierer, thanhlong, newface, kienqt, nguyenhongky, Xả xệ, ongdotre
caucacan

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 0
Cám ơn: 8
Được cám ơn 2 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 16 11, 2011 9:45 am    Tiêu đề: Re: Tiếp theo về việc "đánh thó" tên miền Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cheprong đã viết :
Tiếp theo vụ việc tên miền caucavietnam.com bị ông Triệu lý Hoa chôm để đăng ký lại tại VN, với cái đuôi .vn, thành "caucavietnam.vn" với mục đích chưa biết để làm gì ? Bán hàng nhái, bịp thiên hạ, lòe giới doanh nhân TQ chăng... ? Chẳng thể nào đoán được hành động của tay gian hùng "sáng làm bạn - trưa phản thùng", đầy tham vọng này. Nhìn chung thì sau khi giành giật cho được tên miền vietnamangling vài năm trước, vài tháng gần đây, TLH xem chừng đã chán "cái đã giật được" (chắc là về sau này vietnamangling không còn gạt gẩm thêm được ai ?)

Tiếp đến, nhìn quanh để kiếm hàng mới, thì thấy rằng caucavietnam là dễ bê nhất, vì chủ ở xa, thế là TLH lợi dụng tư thế là dân Việt, có hộ khẩu tại VN, để đăng ký đánh thó tên miền caucavietnam vào 05/07/11 (ngày đăng ký). Đăng ký xong, cũng ngang ngày hôm đó, Triệu lý Hoa (hay Triệu Du) đã đăng đàn thông báo tuyên bố đổi tên miền, và tình nguyện "hiến" cái tên miền vietnamangling.com.vn hết xài này cho BVĐTLHHCCVN, để chuẩn bị dùng "hàng mới" vừa chỉa được (hết ý kiến luôn tư cách của Tổng chủ nhiệm CLB câu cá Âu lạc !?)

Nội dung bản tuyên ngôn của Tổng chủ nhiệm (Triệu Du) của hội câu cá Âu Lạc đăng trên diễn đàn vietnamangling vào ngày 05/07/11, xin chép lại như dưới đây :

Xin kính chào các thành viên VNA
Cùng toàn thể các bạn yêu câu cá Việt Nam.

Trong thời gian 5 năm phát triển và trưởng thành, Diễn đàn câu cá Việt Nam - www.vietnamangling.com.vn đã nhận được sự đóng góp nhân lực và vật lực của các bạn yêu câu cá gần xa để Diễn đàn được như ngày hôm nay.

Thay mặt Ban Quản trị Diễn Đàn tôi xin chân thành cảm ơn các bạn đã đóng góp bài viết cho Diễn đàn.

Thưa các bạn! nhờ có các Diễn đàn và các CLB mà phong trào Câu cá giải trí đã và đang phát triển mạnh mẽ, trở thành một sân chơi rộng lớn và đông đảo hơn.
Vì vậy, thay mặt BQT Diễn đàn câu cá Việt Nam - www.vietnamangling.com.vn tôi xin tặng lại Diễn đàn này cho Ban Vận Động Thành Lập Hiệp Hội Câu Cá Việt Nam (sau khi chỉnh trang lại giao điện và tên Diễn đàn) nhằm nhận thêm được nhiều bài viết hơn nữa và định hướng cho một sân chơi lớn hơn.

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn.

BQT Diễn Đàn
CN CLB Câu cá Âu Lạc
Triệu Du

Lưu ý : Bạn nào chưa đọc bản tin trên, xin mau mau vào đường dẫn này để load về giữ làm kỷ niệm. Không mau chân, chậm tay chắc bài này sẽ không còn !
http://vietnamangling.com.vn/forums/showthread.php?t=2635

Trong mấy ngày qua, Rùa tui nhận được vài email của bạn bè quen biết, hỏi rằng : bác/anh thật sự không biết Triệu lý Hoa là ai à ? Xin đáp chung : nếu caucavietnam bị "chỉa" và đăng ký dưới cái tên nào đó lạ hoắc, chắc chắn Rùa tui phải đi hỏi LS về luật bản quyền công pháp quốc tế áp dụng ra sao với các nước thành viên rồi. Nhưng ở đây, ccvn được công khai đăng ký dưới tên TLH, thì Rùa tui cảm thấy chẳng cần dùng luật pháp làm gì cho tốn công với kẻ điếc không sợ súng, mà chỉ nên chọn luật... chơi nào tương hợp nhất để đáp ứng cho thật ăn khớp với cách chơi rừng rú của hắn thôi.

Triệu lý Hoa, Triệu lý Hương, Triệu Du, Peter Du, Du béo... (không biết còn tên nào nữa không ?), chỉ là một. Để dễ nhận diện, các bạn có thể nhìn mặt "người bạn tốt" này, trong hình dưới đây :

Đây là ảnh chụp vào năm 2006, vào lúc cả bọn rủ nhau đi câu cá lóc tại Sóc Sơn với nhóm hanoifishing, trước khi thành lập diễn đàn vietnamangling.com. Người trên đầu được khoanh một vòng đỏ, chính là Triệu lý Hoa. Giờ nhìn lại ảnh, thật tình mà nói : Rùa tui đã phạm một sai lầm lớn trong đời về việc kết bạn với một tổ sư thuộc loại : "thượng đội, hạ đạp, ngang hàng thúc cùi chỏ" mà không hay, sau này gây đại họa cho giới... võ lâm câu kéo (thật muôn vàn hối tiếc !!!)

Nhắc lại, trong năm 2008, Rùa tui có về VN chơi, nhân dịp chè chén có nhiều anh em thắc mắc hỏi rằng : bác Du bảo rằng tên miền vietnamangling là của bác ấy. Thế sự thật là thể nào ? Vụ việc này, nếu muốn chứng minh cũng không dễ nhất là nói mà không có đối thủ và nhân chứng. Nhưng có thể nói, lúc anh em bạn bè đồng thuận chỉ nghĩ đến mục đích làm chơi cho vui, công và của không màng thì chẳng lẽ lại đặt vấn đề trên giấy tờ và xin công chứng, dù rằng Rùa tui là người đứng ra đăng ký tên miền này tại Pháp qua mạng internet lúc còn đang ở VN !

Nhưng giờ đây điều này, các bạn từng nêu thắc mắc của mình về vietnamangling, thật sự đã rõ. Đời có câu : chứng nào - tật ấy, khó bỏ. Hôm nay, chôm chỉa được, hôm sau quen ăn lại làm tiếp. Đó là điều mà Rùa tui muốn nhắc các bạn câu vẫn còn đang kết giao với Du béo : cần phải nên hết sức cẩn thận.

Chuyện dài về Du béo, nhất là các bạn trong giới câu kéo tại miền Bắc VN và một vài người ở miền nam chắc biết còn nhiều hơn cả Rùa tui, và chắc cũng còn nhiều "ấn tượng" đáng nhớ đối với hắn ta hơn cả tui. Nếu các bạn muốn làm sạch môi trường, loại bỏ một cặn bả trong giới câu cá thể thao, tiêu trừ những manh nha lợi dụng bộ môn giải trí câu cá vào các tham vọng mù quáng, hoang tưởng cá nhân... thì cứ bấm "ủng hộ" tui vào bài này, càng nhiều càng hay. Rùa tui lăng xê hắn lên được, thì cũng có cách hạ màn xuống được. Xin cám ơn.

* Chứng từ TLH đánh thó tên miền caucavietnam : http://diendancauca.com/diendan/viewtopic.php?t=3558

Viết từ Pháp 15/11/2011
Tortue rùa (caucavietnam.com)

đồng ý với cụ , con sâu làm dầu nồi canh giới trời đày nên loại bỏ con sâu này
caucacan đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: lekhanhtung, Ca_ro_dong
ca

cần carbon
cần carbon

Số bài: 101
Chủ đề: 6
Cám ơn: 31
Được cám ơn 11 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 22 11, 2011 9:14 am    Tiêu đề: đánh thó mãn tính Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đây là cách làm nhanh nhất để có cái tên miền đã được nhiều người biết đến.
Nếu đã có tiền sử về bệnh này thì người ta gọi là mãn tính. Bệnh mãn tính thường khó chữa.
Bác chính chủ nên gọi bệnh này là “đánh thó mãn tính”

@bác caucacan: đây không phải là con sâu làm dầu nồi canh mà theo em nó phải là con đỉa trâu Bó tay rồi
ca đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: caucacan
Olala

cần tre
cần tre

Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 24 11, 2011 6:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Eo ôi! Trông cái mẹt chẳng đến nỗi nào mà gian manh quá các cụ nhỉ? Guoc bay Ghét quá

Được sửa bởi Olala ngày Thứ Sáu 25 11, 2011 9:23 am; sửa lần 1.
Olala đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Xả xệ

cần phíp
cần phíp

Số bài: 31
Chủ đề: 2
Cám ơn: 2
Được cám ơn 9 lần trong 3 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 28 11, 2011 3:27 pm    Tiêu đề: Re: đánh thó mãn tính Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ca đã viết :
Đây là cách làm nhanh nhất để có cái tên miền đã được nhiều người biết đến.
Nếu đã có tiền sử về bệnh này thì người ta gọi là mãn tính. Bệnh mãn tính thường khó chữa.
Bác chính chủ nên gọi bệnh này là “đánh thó mãn tính”

@bác caucacan: đây không phải là con sâu làm dầu nồi canh mà theo em nó phải là con đỉa trâu Bó tay rồi

Chào bác Cá,

Em thì lúc nào cũng bị vợ chửi là ngu, nhưng dù trí óc thấp kém nhưng em chẳng bao giờ hành động như cái bác tổng chủ nhiệm của hội Âu lạc này đâu. Tự vì làm vậy chủ thớt phát hiện thì nó chửi cho hay bạn bè nhìn vô thì ê mặt lắm nhất là mình đã có tiền sử về "đánh thó mãn tính" này rùi.

Chưa kể bê của người ta một lần rồi mang về mần ăn chẳng ra cái đám ôn gì, có bê thêm một chục cái tên miền khác nữa thì cũng đi đến dẹp tiệm thui. Vạn sự muốn thành công phải do mình tính toán hơn thiệt trong ngoài chứ ngồi đấy cả ngày tụ tập đàn em bia bọt không thèm lao động gì hết kể cả lao động trí tuệ thì chờ đến tết Angola cũng chưa đi đến đâu.
Bó tay rồi
Xả xệ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phamhuuthieu

cần tre
cần tre

Số bài: 14
Chủ đề: 3
Được cám ơn 3 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 11 1, 2012 3:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cái ngữ đàn ông mà đi ''trôm' của người khác thì không đáng mặt đàn ông nữa. Nhưng các bác ơi em thì không rành về việc này lắm nhưng chả nhẽ ta cứ để cho những kẻ trôm bậy như vậy mãi sao có cách nào trừng trị họ không hoặc kiện hắn ra toà mới phải chứ theo em cần làm thể để bảo vệ quyền lợi của mọi người nếu không đến lúc câucviẹtnam.com của ta cũng bị hắn trôm mất thì sao?.
phamhuuthieu đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ca_ro_dong

cần tre
cần tre

Số bài: 16
Chủ đề: 1
Cám ơn: 1

Bài gửiGửi: Thứ Hai 30 1, 2012 5:30 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Rùa mua cho bác Du cái váy làm kỉ niệm đi . Bác ấy mà mặc váy đảm bảo không ai dám nói bác ấy là MAN !!!
Ca_ro_dong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Olala

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Tư 01 2, 2012 4:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Ca_ro_dong nói chí phải! Lão này phải mặc váy hoặc mặc mini juyp thì chuẩn không cần chỉnh. Mà không biết trên thế giới đã ai phát minh ra cái loại thuốc trừ loại sâu này chưa nhỉ? Em mà biết ở đâu bán em tài trợ 1 lọ để xịt vào mẹt cho lão toi luôn!!! Guoc bay Cheers
Olala đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này