Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Em mới phát hiện ra một hồ câu tuyệt vời, nhưng chưa biết cách dùng mồi câu, cách câu như thế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
ngabasong

cần tre
cần tre

Số bài: 9
Chủ đề: 6
Cám ơn: 0
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: CN 05 2, 2012 2:01 pm    Tiêu đề: Em mới phát hiện ra một hồ câu tuyệt vời, nhưng chưa biết cách dùng mồi câu, cách câu như thế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày thứ 7 bùn quá mà thời tiết lại không ưu ái lắm chuyện câu kẹo. Thui quyết định đi khảo sát một vòng, lang thang gần hai chục km về gần đến nhà Ngoại. Phát hiện ra một cái hồ tuyệt đẹp các bác ạ, cái hồ này em bít từ hồi còn ...đóng bỉm, tưởng là không còn nữa nhưng bây giờ nó vẫn thế, chỉ có điều nó khác chút là phần bờ tiếp giáp với sông bây giờ đã phá vỡ đi, trông nó như cái hồ móng ngựa vậy, lại vào đúng chỗ giao nhau của ngã ba sông mới tuyệt chứ nó thông hẳn ra với sông, nước lên, xuống thoải mái với hồ và tất nhiên cá mú cũng thoải mái đi lại sông với hồ. Hồi còn nhỏ nghỉ hè về Ngoại bọn em hay trốn nhà buổi trưa ra đây câu cần trúc câu giun đất, nhấc lên những con diếc 300-400gram là chuyện bình thường, rồi thì cá mương, dói, ngão,...cũng bằng cổ tay trẻ em. Nhưng vấn đề bây giờ nó lại hơi khác chút xíu. Do là có một trang trại họ thuê lại chỗ này để chăn thả vịt, cá bên dưới thì chắc chắn rất nhìu vì sẵn mồi ăn( thực phẩm ăn thừa của vịt, các đồ đàn vịt tiêu hóa ra...) lại không có tác động của con người như câu kéo, oánh điện...Nước hồ trong xanh, nước được lưu thông nên đẹp.
Em định ngày nào đó đẹp trời chút, vác cần ra coi thế nào, nhưng phân vân quá, mất cả ngủ các bác ạ. Các bác kinh nghiệm đầy mình chia sẻ cho em chút kinh nghiệm, em thấy kết chỗ này lắm rùi.
+ Vì cá ở đó chắc là không đói, mình nên dùng mồi gì để nhử nó vào ma trận lưỡi của mình?
+ Bầy cá ăn quen những sản phẩm thừa của đàn vịt, mồi bả của ta có làm cho cá thích thú không?
+ Được ông chủ đàn vịt cho hay, có cả cá chuối ( cá quả, lóc ) chén cả những con vịt con, (hồ nước trắng không có cỏ, bèo, rau muống quanh bờ) Em kết con cá này lắm, có cách nào oánh được nó không ạ?
+ Chọn được mồi nhử cá vào ổ của mình rồi thì ta nên câu theo kiểu gì để dính cá nhiều nhất?
+ Bây giờ miền Bắc vẫn còn hơi lạnh, oánh ở những điểm tự nhiên này có được không?
Em mong các bậc tiền bối " sắn tay " cho ý kiến!

Được sửa bởi ngabasong ngày CN 05 2, 2012 2:03 pm; sửa lần 1.
ngabasong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phamducson

cần phíp
cần phíp

Số bài: 45
Chủ đề: 16777215
Cám ơn: 3
Được cám ơn 9 lần trong 7 bài

Bài gửiGửi: CN 05 2, 2012 10:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ai..... te điện chích điện chày đập cá....khô..n.g.
phamducson đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thành viên giao lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này