Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
THÍNH MỚI (MỒI CÂU ĐẶC BIỆT )
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Đánh lục (câu không dùng mồi)
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
hangha

cần tre
cần tre

Số bài: 6
Chủ đề: 2
Cám ơn: 1
Được cám ơn 6 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 19 11, 2008 10:04 pm    Tiêu đề: THÍNH MỚI (MỒI CÂU ĐẶC BIỆT ) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

HIỆN TRÊN THỊ TRƯỜNG LẠI CÓ THÊM LOẠI MỒI MỚI ( MỒI CÂU ĐẶC BIỆT). LÀ MỘT GÓI BỘT KHÔ Ở NGOÀI CÓ TEM NHÃN ĐÀNG HOÀNG, HƯỚNG DẪN TỬ TẾ. KHÔNG NHỮNG THẾ LẠI CÒN IN LUÔN (GIÁ BÁN 10.000) MỘT GÓI NỮA CÁC BÁC Ạ . -HÔM TÔI ĐẾN CỬA HÀNG ĐỒ CÂU NHÀ BÁC VINH Ở NGÃ TƯ SỞ , ĐƯỢC BÁC ẤY GIỚI THIỆU LÀ CÂU GÓI MỒI NÀY HAY LẮM . THẾ LÀ TÔI MUA LUÔN 2 GÓI , HÔM ĐÓ TÔI LÀM THÍNH THEO BÁC ẤY HƯỚNG DẪN -2 GÓI MỒI CÂU ĐẶC BIỆT - 2KG ỐC XAY - 2GÓI BỘT NGÔ SỐNG - 1 GÓI LẠC XAY NHỎ - 1 GÓI THÓC MẦM . VỊ CHI HƠI TỐN ,HẾT 55K ĐẤY CÁC BÁC. MỘT MẠCH THẲNG TIẾN TỚI HỒ DUYÊN HÀ , THẬT MAY LÀ HỒ DUYÊN HÀ ĐÃ CHO THẢ THUYỀN , NẾU KHÔNG CHẮC TÔI CŨNG PHẢI NUY MỘT CHUYẾN HIHI. THẢ THÍNH XONG LÚC 3h CHIỀU , TÔI VÀO MUA CHAI NƯỚC NGỒI VỚI BÁC HỢI MẤY PHÚT RỒI RA ÔM CẦN SẴN SÀNG CHIẾN ĐẤU. NHƯ MỘT GIẤC MƠ , CÁI PHAO TỪ TỪ CHÌM , TÔI NHẮM MẮT DẬT MẠNH , ĐANG ĐÀ THÌ CẦN KHỰNG LẠI , TÔI ĐỨNG LÊN VÀ PHÊ LÒI CÁC BÁC Ạ, CẦN CÂU NÍU MẠNH , CỨ THẾ LÀ MỘT MẠCH CÁ LAO RA TẬN GIỮA HỒ . MẤT KHOẢNG 10 PHÚT TÔI KÉO ĐƯỢC CU CẬU VÀO BỜ. MỘT CHÚ TRẮM TRUNG QUỐC NẶNG KHOẢNG 8KG, THẬT KHÓ KHĂN ĐỂ VỢT ĐƯỢC VÌ LƯỠI ĐÓNG VÀO SÁT TẬN VÂY ĐUÔI . SAU ĐÓ TÔI NGỒI ĐẾN TẬN GẦN 6h THÌ CHẠM THÊM ĐƯỢC 1 CHÚ CHÉP 1,7KG GÌ ĐÓ. ĐẾN 7h ĐÓI QUÁ TRANH THỦ VÀO KIẾM BÁT MÌ TÔM . ĂN XONG RA GẦN TỚI NƠI THÌ THẬT VUI CÁI PHAO ĐÈN CỨ CHÌM NỔI THỤT THÒ. CHẠY VỘI LẠI SUÝT NGÃ , VÀ TÔI LẠI KÉO THÊM ĐƯỢC 1 CHÚ CHÉP GẦN 3KG NỮA ĐẤY CÁC BÁC Ạ, VÀ KHÔNG LÂU SAU THÌ TÔI BẮT THÊM ĐƯỢC 1 CHÚ TRẮM CỎ KHOẢNG 2KG. LẠI NỮA CHỨ, PHAO NHÒE ( CƯỚP PHAO) LẠI MỌT CHÚ TRÔI 1,5KG LÊN BỜ. GIỎ NẶNG QUÁ RỒI KHOẢNG 15-16KG RỒI, CŨNG GẦN 9h TỐI VÀ TÔI THU CẦN Ì ẠCH KÉO TÚI CÁ RA XE VỀ VỚI VỢ. - À SUÝT QUÊN ( GÓI MỒI CÂU ĐẶC BIỆT ) HÓA RA LÀ SẢN PHẨM MỚI CỦA BÁC (QUYỀN RÂU) ĐẤY CÁC BÁC Ạ , KHÔNG CHỈ CÓ THẾ ĐÂU MÀ BÁC ẤY CŨNG LÀ CHỦ NHÂN CỦA GÓI ( MÙI VỊ NHỬ CÁ ĐẶC BIỆT) . MONG CÁC BÁC THAM KHẢO VÀ DÙNG THỬ: Thank you

Được sửa bởi hangha ngày Thứ Tư 19 11, 2008 10:13 pm; sửa lần 2.
hangha đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: dutluc, SVO, phamduythai
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 20 11, 2008 8:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you Thank bác hangha đã hết lòng chia xẻ kinh nghiệm với anh em nhé.
Nghe bác tả phê quá! Bác cho em hỏi gói mồi đó ngoài cách trộn thính như bác nói ở trên còn có cách trộn phối hợp nào khác không?
Bác thông cảm thằng em hơi tò mò 1 tý Sorry
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: QUYENRAU
hangha

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 22 11, 2008 10:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chào bác dutluc , Bác có hỏi về gói (MỒI CÂU ĐẶC BIỆT) của Bác QUYÊN RÂU . Vâng . Cho tới ngày hôm nay thì tôi đã dùng mồi của bác ấy được mấy buổi câu rồi . Tôi chỉ trộn làm thính câu lục và cũng từ hôm đó tôi chưa bị MÓM hôm nào. Hiện nay( tem nhãn )của gói mồi câu đã đươc bác ấy in mầu tử tế , có lô gô đàng hoàng nữa chứ . Tôi chép đầy đủ nội dung lại để bác và mọi người dễ tìm và sử dụng nhé.

. MỒI CÂU ĐẶC BIỆT Câu cá- Trắm cỏ- Chép - Trôi - Mè- Chim trắng- Rô phi * Đặc biệt làm mồi câu lance - Trộn với mồi câu lục rất hiêu quả - Nhào kỹ làm mồi câu lưỡi đơn( câu tay) - Sử dụng thuận tiện ( Chỉ cần trộn với nước hồ, ao là dùng được ) - Sản phẩm được làm bằng nghuyên liệu thực phẩm . - TUYỆT ĐỐI AN TOÀN CHO CON NGƯỜI, CHO CÁ VÀ MÔI TRƯỜNG. (Giá bán 10,000đ/gói) ; Và hôm qua tôi lên cửa hàng đồ câu nhà anh (Cường Nông) Kim Liên , Tôi lại thấy có thêm một lọai mới nữa các bác ạ . Cơ bản trên nhãn ghi nội dung na ná . ( MỒI CÂU ĐẶC BIỆT, CHẤT LƯỢNG CAO) Nhưng bác ấy đánh dấu sao và tô đỏ dòng đầu tiên * ĐẶC BIỆT LÀM MỒI CÂU LƯỠI ĐƠN ( CÂU TAY) Được anh Cường giới thiệu là làm mồi câi tay hay lắm . Đã thế giá lại quá rẻ nữa , chỉ có 15,000đ/gói. HIHI hôm nào ta thử câu tay , cũng là để luyện tay nghề để đến 30 tháng này ta đi thi nữa chứ . Xin chào bác chúc bác đi câu gặp may; Thank you
hungngan

cần phíp
cần phíp

Số bài: 77
Chủ đề: 16777214
Cám ơn: 5
Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 27 11, 2008 10:26 am    Tiêu đề: Mồi 15k này bán ở đâu? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác hangha, hôm trước em có gặp bác QUYENRAU ở cửa hàng thế giới đồ câu 50 Nguyễn Hữu Huân và lấy được một gói này. Dùng thử để câu tay rất phê, hôm đó em bắt được con đầu tiên là con chép ta hơn kí, đỏ đẹp, sau đó bắt được thêm mấy chú nữa nhưng nhỏ hơn. Cả buổi câu hôm đó em cũng câu được mấy chú trôi và rô phi.Nhìn chung mồi này mà câu tay thì đa số câu được chép, trong khi cá ở hồ thì đủ mọi chủng loại. Ngồi cạnh em là mấy anh cũng câu tay nhưng dùng mồi TQ thì được toàn rô phi và cá vược.
Khoái mồi này quá nên lúc về em tìm mấy hàng bán thính để mua nhưng không có. Hôm nay em định dùng thử để câu lục có bác nào biết loại mồi này bán ở đâu mách em với. Nếu bác nào đã dùng rồi thì bày cho em cách pha chế để đánh lục nhé, thanks các bác.
hungngan đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: hangha, QUYENRAU
hangha

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 28 11, 2008 9:12 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chào Bác hungngan . Tôi thấy gói thính ( MỒI CÂU ĐẶC BIỆT ) của bác Quyền Râu Dùng câu tay cũng hay lắm chứ. Hôm qua tôi câu tay tại hồ bé DUYÊN HÀ , câu được khoảng 10phút thì rô phi vào đen cả đám , lúc đâu tôi trộn mồi hơi nát , tan nhanh nên lũ rô phi không để mồi chạm đất, cứ đong mồi ra là chúng tha đi ngay nhưng toàn con bé. Tôi nghĩ nếu thế này thì làm gì có cơ hội câu được cá to, thế mà câu thi thì lại tính kg hoặc tính con to . Tôi trộn thêm mồi khô vào , nhào cho nó dẻo hơn để mồi chìm xuống đáy ( Theo cách nghĩ của tôi) xẽ câu được chép hoặc cá to hơn . Thế mà thật đấy bác ạ, tôi lên ngay chú chép và câu đáy ở hồ bé DUYÊN HÀ còn được cả trôi to nữa đấy . Tổng kết 2 giờ câu tôi được 4kg rô phi và 2 trôi to 4 chép không to , phải dùng dây trợ giúp thả cần một lần vì chú trôi 2kg. Rô phi chủ hồ DUYÊN HÀ tặng, còn trôi chép thì thả lại. Còn trộn làm thính câu lục thì tôi thấy hiệu quả đấy chứ ( Gần như nó thay thế đươc hoàn toàn thính thơm) đã thế nhử cá nhanh hơn thì phải. Còn hiện nay tôi thấy NGUYÊN HỮU HUÂN lại có hàng rồi mà, chắc chỉ cháy hàng 1 hôm đó thôi, HOÀNG TÈO cũng bán mà, cả nhà CƯỜNG NÔNG Kim Liên hay SƠN LÙN tôi cũng thấy có đấy , bác lên mấy nôi ấy mà mua. Welcome
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 28 11, 2008 3:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn bác hangha! em rất khoái thử nghiệm các loại thính mới.Hôm nay em mới mua thử 1 gói. Gói này thơm -tanh hình như thành phần có cả bột cá hay sao bác ạ. Em thì hay dùng thính mộc , không biết có thể trộn gói mồi này vào được không?.Thôi để chắc ăn cứ thử làm bàì thính oánh Chép xem sao bác nhỉ.

Được sửa bởi dutluc ngày Thứ Sáu 28 11, 2008 3:39 pm; sửa lần 1.
SVO

cần phíp
cần phíp

Số bài: 31
Cám ơn: 10
Được cám ơn 2 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 28 11, 2008 9:05 pm    Tiêu đề: Gửi bác Quyền râu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mồi đặc biệt của bác QUYENRAU em chưa được thử không biết có hợp với em không, hay hôm tới đi thi bác mang bán cho em và mọi người cùng thử được không bác, coi như hôm ấy bác quảng cáo luôn?
SVO đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Rod N Reel

VIP

Số bài: 123
Chủ đề: 5
Cám ơn: 39
Được cám ơn 14 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 29 11, 2008 10:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Này các bác ơi? Bác Quyền Râu là bác nào nhẩy, có phải bác này cũng làm hồ không nhẩy? Bác này chơi hay thật đấy, mồi nhử cá nếu hiệu quả như vậy thì liệu chủ hồ nào sống sót, kiểu này nếu hôm nào cháy hàng thì chắc hôm đó các chủ hồ lùng mua hết rồi đó Ngu quá Ngu quá Ngu quá
Rod N Reel đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Được cám ơn bởi: QUYENRAU
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 29 11, 2008 6:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Quyền Râu là bác Quyền có râu, cái bác RnR này hỏi lạ thiệt.
Đúng rồi bác Quyền trước kia là đồng sở hữu hồ HV cùng với bác 5 anh RnR ạ.Mồi của bác câu hơi bị hay đấy.
hungngan

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: CN 07 12, 2008 8:43 pm    Tiêu đề: Chuc mung cu Ba Vuong Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

For you Chuc mung cu Ba thay mat anh em can thu Ha Noi vao HCM thi dau can tay doat giai cau thi tai cuoc thi Dong Dieu Ho Chi Minh,
Cu Ba da dat 2 giai nhung chi nhan 1 giai. cu cau can 1 doat giai con ca to nhat nang 4,18Kg( hoi ne day) va cau duoc gan 20Kg ca. For you
QUYENRAU

cần phíp
cần phíp

Số bài: 26
Chủ đề: 3
Cám ơn: 8

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 1, 2009 9:55 am    Tiêu đề: Re: Mồi 15k này bán ở đâu? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hungngan đã viết :
Chào bác hangha, hôm trước em có gặp bác QUYENRAU ở cửa hàng thế giới đồ câu 50 Nguyễn Hữu Huân và lấy được một gói này. Dùng thử để câu tay rất phê, hôm đó em bắt được con đầu tiên là con chép ta hơn kí, đỏ đẹp, sau đó bắt được thêm mấy chú nữa nhưng nhỏ hơn. Cả buổi câu hôm đó em cũng câu được mấy chú trôi và rô phi.Nhìn chung mồi này mà câu tay thì đa số câu được chép, trong khi cá ở hồ thì đủ mọi chủng loại. Ngồi cạnh em là mấy anh cũng câu tay nhưng dùng mồi TQ thì được toàn rô phi và cá vược.
Khoái mồi này quá nên lúc về em tìm mấy hàng bán thính để mua nhưng không có. Hôm nay em định dùng thử để câu lục có bác nào biết loại mồi này bán ở đâu mách em với. Nếu bác nào đã dùng rồi thì bày cho em cách pha chế để đánh lục nhé, thanks các bác.
_ Xin chào bác " hungngan" . Thực sự ( MỒI CÂU ĐĂC BIỆT ) VÀ ( MỒI CÂU ĐẶC BIỆT, CHẤT LƯỢNG CAO ) của QUYENRAU tôi rất đơn giản trong việc sử dụng để trộn làm mồi câu lục. ( ĐƠN GIẢN LÀ THAY THẾ HOÀN TOÀN THÍNH THƠM CÁC LOẠI ) . * Thành phần của nó đã được chọn lọc rất kỹ càng và khoa học trong nhiều tài liệu nuôi trồng thủy sản trong và ngoài nước. Nên dùng loại mồi này ta không cần cho vào thính những loại ( Như trứng gà, vịt , chuối , mít , bánh quy vv). Vì thành của nó đã có -Đạm protein- muối khoáng- calci - gluco -hương vị tổng hợp vv... Nên các bác chỉ cần trộn ( MỒI CÂU ĐẶC BIỆT ) với cám ngô nấu và cám gạo ( cám trấu ) chỉ cần thế thôi là dủ. Còn dùng loại mồi này cho một ổ thính còn phụ thuôc vào ta câu xa hay gần nữa . ( Tỉ lệ hợp lý là 1gói/2kg) . Và nước hồ từng khu vực cũng ảnh hưởng rất nhiều về tỉ lệ trôn mồi . Mong các bác thành công trong những chuyến đi. Thank you
QUYENRAU đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tiennguyen

cần tre
cần tre

Số bài: 5
Chủ đề: 0
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 14 1, 2009 12:09 pm    Tiêu đề: Nhờ Anh Em chỉ giáo. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào tất cả các bác.
các bác ơi cho em hỏi chút nhe. chẳng hiểu sao rất nhiều lần em đi nhưng chỉ được 1 chú duy nhất không có chú thứ 2 mặc dù vẫn thả đúng ổ.nhưng vẫn chỉ trạm 1 chú duy nhất.có những lúc chạm rất sớm mà vẫn bị CHÀO CỜ không có chú thứ 2 các bác ạ. bác nào biết chỉ giáo cho em với.
tiennguyen đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hong oto

cần tre
cần tre

Số bài: 19
Cám ơn: 6

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 1, 2009 10:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác tiennguyen.

Lần nào bác đi câu mà cũng được 1 con là hay lắm rồi đó. Mùa này anh em đi đánh lục thường chẳng được con nào. Nhiều lúc ngồi cả ngày mà vẫn móm.

Nhưng nếu bác nói rõ hơn là bác thường đánh đầu cành hay xa bờ, khoảng cách bác câu thường xa bao nhiêu, dùng mồi, lưỡi, phao như thế nào thì em cũng tham gia với bác chút chút được.

p/s những lần bác được 1 con thường là con gì?
hong oto đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tiennguyen

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 1, 2009 12:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác Cần tre.
dạo này em đi vẫn thường đánh xa bờ với khoảng cách khoảng 20-25m và dùng mồi là: cám gạo, cám trứng, ốc vặn,khoai lang luộc, thính gạo, thóc ngâm, ngô hạt ninh nhừ tất cả trộn lẫn với nhau riêng ốc đến hồ mới đập....còn lưỡi em vẫn hay dùng là lục 9-10 dây linh 4 và dây trục 5, nhưng dù có trạm rất sớm mà cũng chỉ được mỗi 1 chú thôi bác ạ. bác xem và cho em chút kinh nghiệm nhé.
thank.. bác trước.
à nhũng lần em được thường là trắm và trôi bác ah.nhưng bù lại những con mà em chạm cũng không uổng công mình dình dập nó bác ah.
tanthanh

cần phíp
cần phíp

Số bài: 39
Chủ đề: 1
Cám ơn: 8
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 21 1, 2009 5:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tiennguyen đã viết :
à nhũng lần em được thường là trắm và trôi bác ah.nhưng bù lại những con mà em chạm cũng không uổng công mình dình dập nó bác ah.

Bác tiennguyen đánh ở hồ nào mà được cá khủng thế Thank you
tanthanh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
tiennguyen

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 06 2, 2009 1:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào tất cả các anh em cần thủ.
Cho em gửi lời chào và lời chúc đầu năm tới toàn bộ anh em mà chúng ta vẫn hay gọi nhau là "Đúng là cái nghiệp trời đày"...lời chúc. chúc mọi người năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG, SỨC KHOẺ RỒI RÀO, CẦU GÌ ĐƯỢC ĐẤY.... và chúc tất cả anh em bắt được nhiều HÀNG KHỦNG. Very Happy
Chao các bác. dạo này em hay đánh ở hồ nhà Thuỷ và hồ nhà Tuấn cả 2 hồ này cung cùng 1 khu cách nhau cũng không xa lám. mà hồ nhà Thuỷ dạo này cá cung đi ăn nhiều đấy các bác ạ.đánh cũng không phải la khoai lắm.
kienqt

cần tre
cần tre

Số bài: 4
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 06 2, 2009 2:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác cho em xin địa chỉ hồ Thuỷ với ạ. Cảm ơn Bác nhiều, mong nhận tin của Bác
kienqt đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hong oto

cần tre
cần tre

Số bài: 19

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 06 2, 2009 11:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn tiennguyen có thể nói rõ hơn cho mình biết hồ nhà Tuấn - hồ Thuỷ ở đâu không? mình chưa biết và nghe tên 2 hồ này bao giờ Help me!
hong oto đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tiennguyen

cần tre
cần tre

Bài gửiGửi: Thứ Năm 12 2, 2009 6:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chao cac bac.
địa chỉ của hồ nha Tuấn là: ở ngay cạnh trường cấp 3 thị trấn TRÚC SƠN. các bác đi từ Bưu điện Hà Đông đi đuong Xuân Mai - Hoaf Bình khoảng 7km thì đến thị trấn Trúc Sơn sau đó các bác hoi trương cấp 3 thi biết ngay ấy mà.hồ này nằm ngay sau trương cấp 3.
hồ này chiều hôm 9 tháng 2 vừa rồi e cũng đánh được 1 em trắm trắng 6,2kg và một em Mè tàu 5,7 kg các bác ah.
còn hồ nhà Thủy cũng nằm trên chục dường này.các bác đi gần đến thi trấn Trúc Sơn thi hỏi đường đi vào Làng Thụy Hương - Lan Điền.đi thẳng đường đê đó khoảng hơn 1km thì gặp hồ nhà TƯ HIẾU vẫn đi tiếp khoảng 2km nơã là tới nơi.
à mà các bác ơi hồ nhà TƯ HIẾU bây jờ câu trạm lắm.tối hôm 11/2 em có ghé vào đấy ngồi từ 5h chiều cho tới 9h30 tối cung trạm được 4 em nhưng khong gấu lắm.chỉ có em trrôi ấn độ cũng đầu 3 còn hơi gấu một chút. còn đâu là từ 1.2kg - 1.5kg thôi các bác ạ. hồ này ngày trước chưa ngập lũ nhiều á gấu lắm các bác ạ và hồ này cũng hơi khó câu.sở dĩ dạo này lại dễ câu là.đợt trong tết hồ tháo nước để kè lại bờ nên ngỉ câu 1 thời gian. nay mới thao nươc lại và mới bồi thêm cá, các bác nào rảnh tranh thủ vào đấy đánh cũng hay phết đấy các bác ạ.
chúc các bác vào đấy bắt được nhều cá gấu.
fansuky_123

cần tre
cần tre

Số bài: 1

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 21 3, 2009 11:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

các bác ơi giúp em với. em đang ở tp HỒ CHÍ MINH. em nghe nói mồi của bác QUYÊN RÂU hay lắm. nhưng mà em ko bít chỗ mua.nhờ các bác chỉ đường dùm.cho em bit đia chỉ cụ thể ở QUẬN ?MẤY nha! em cám ơn các bác Thank you
fansuky_123 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hungngan

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: CN 22 3, 2009 11:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác cho em hỏi rõ hơn, hồ nhà Tuấn này phế tính thế nào? hồ có rộng lắm không, đáy hồ có phẳng không? Thank you Bác có số ĐT của chủ hồ không?
van_tuyen_2004

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Cám ơn: 2

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 29 Tháng 5, 2009 2:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào bác HANGHA em câu ở HồTây không biít dùng thính của Bác Quyền râu có Hợp không hả Bác. có Bác nào hay câu ở Hồ Tây cho em xin ý kiến với. em cảm ơn các Bác trước nhé.
van_tuyen_2004 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
thổ_dân
Đã khóa

cần phíp
cần phíp

Số bài: 54
Chủ đề: 1
Được cám ơn 1 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 29 Tháng 5, 2009 8:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cháu(em) thấy các bác này cấu cá toàn dùng moi bả thôi nhờ , ỏ chỗ cháu(em) mà rải mồi bá song thì 1 là cá ăn no và ko cắn nữa,2là cá sợ mà chạy hết nên ko phù hợp nhưng em biết môt loại mồi còn hiệu quả hơn của các bác.
loại mồi này rất đạc biệt nhưng dung loai mồi này thì cá hồ ,ao,sông chết hàng loạt nếu các bác ko chăn hàng ngày.
các bác muốn trộn bột jì thì trộn nhưng phải thêm một cái phụ gia này là ko thể thiếu đó là thuốc phiện.
chăn 2 lần lần sau ko cần xả mà cá nó kác tự đến vì nó nghiện mà, các chủ hồ sợ nhất cái loại mồi này vì cá chỉ ăn mồi này ko an mồi kác (hầu như cá chết hàng loạt vi thiếu thuốc.
thổ_dân đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
gathanhbac

cần kelva
cần kelva

Số bài: 202
Cám ơn: 23
Được cám ơn 16 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 29 Tháng 5, 2009 9:40 pm    Tiêu đề: Hot,hot..Thành viên của đội JUVE đã có mặt lướt ván trên DD câu. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mới lướt tưởng đùa,nhưng quả thật thấy cháu này mới 16 mà đã nghiện nặng quá,tiếc cho một đời trai trẻ.Các pác nào biết thì nên khuyên cháu nhanh chóng điều trị ,để có cơ hội trở lại cuộc đời câu kéo chứ.<GỞI THỔ DÂN>. Chắc thằng cu này hay bỏ học và ở vùng sâu vùng xa đây mà."Loại học sinh cá biệt" là chắc.

Được sửa bởi gathanhbac ngày Thứ Sáu 29 Tháng 5, 2009 11:40 pm; sửa lần 2.
gathanhbac đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
QcQ

Số bài: 202
Chủ đề: 15
Cám ơn: 9
Được cám ơn 35 lần trong 17 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 30 Tháng 5, 2009 1:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mới đọc bài bác Thanh em cũng tưởng bác đùa, thế hóa ra bác nói thật đấy ạ? Đùa chứ, bác nói thật đi, bác đùa hay thật đấy ạ?

Bó tay rồi Bó tay rồi Bó tay rồi
QcQ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Yahoo Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Đánh lục (câu không dùng mồi) Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels