Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Thách đấu chính thức với cụ Đút Lọt và đồng bọn
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Nơi thoải mái bốc phét
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 860
Chủ đề: 38
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 10:31 pm    Tiêu đề: Thách đấu chính thức với cụ Đút Lọt và đồng bọn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gửi cụ Đút lót và đồng bọn (tạm gọi là đội "xà lách lục")

Vì lý do ngày mai hồ Tây thiên cho câu "lục và chỉ lục mà thôi" nên em không muốn phá lệ đánh "ưu tiên" 1 mình bằng cần tay không khoái; vì lý do tên Mù màu cà khịa này nọ kia; vì lý do tên Đút lọt nhìn thấy chữ ký của em bày đặt tung hô môn câu lục; vì lý do quả giật lục xa bờ demo của em tại đập Tiên Ả cũng khá lâu rồi nên đội "xà lách lục" quên mất; vì không có độ em không đánh được; vì em cũng thèm giải cây cần Shimano; vì hoàn cảnh xô đẩy.

Em quyết định phá lệ ngày mai sẽ tham gia thi đấu tại hồ Tây Thiên bằng cần lục, và chính thức thách đấu với đội suốt ngày vỗ ngực xưng là trùm đánh lục, điển hình là tên Đút Lót, và các đồng bọn bao gồm Mù màu, Tuấn són, Không chín, Vịt cỏ ... và 1 số tên khác. Thể lệ thi đấu như thể lệ chủ hồ Tây thiên đề ra.

Nếu đội "xà lách lục" nêu trên từ chối thi đấu, hoặc báo bận, hoặc đổ thừa hoàn cảnh, tóm lại là chạy kêu với bất cứ lý do nào đều không lọt lỗ tai, và không được tung hô môn lục nữa.

R6 đã ký Welcome
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Số bài: 357
Chủ đề: 16
Cám ơn: 0
Được cám ơn 12 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 10:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chắc cụ 6 mới đi uống bia ( mà quên mất là cụ không bia rượu), hay tẩm quất giác hơi về, người ngợm phấn chấn , tuyên bố to ghê vậy ta. Bà 8
thanhnam_hn_05 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tuanlx

cần phíp
cần phíp

Số bài: 25
Chủ đề: 1
Cám ơn: 2
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 10:57 pm    Tiêu đề: Re: Thách đấu chính thức với cụ Đút Lọt và đồng bọn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mltr6 đã viết :
Gửi cụ Đút lót và đồng bọn (tạm gọi là đội "xà lách lục")

Vì lý do ngày mai hồ Tây thiên cho câu "lục và chỉ lục mà thôi" nên em không muốn phá lệ đánh "ưu tiên" 1 mình bằng cần tay không khoái; vì lý do tên Mù màu cà khịa này nọ kia; vì lý do tên Đút lọt nhìn thấy chữ ký của em bày đặt tung hô môn câu lục; vì lý do quả giật lục xa bờ demo của em tại đập Tiên Ả cũng khá lâu rồi nên đội "xà lách lục" quên mất; vì không có độ em không đánh được; vì em cũng thèm giải cây cần Shimano; vì hoàn cảnh xô đẩy.

Em quyết định phá lệ ngày mai sẽ tham gia thi đấu tại hồ Tây Thiên bằng cần lục, và chính thức thách đấu với đội suốt ngày vỗ ngực xưng là trùm đánh lục, điển hình là tên Đút Lót, và các đồng bọn bao gồm Mù màu, Tuấn són, Không chín, Vịt cỏ ... và 1 số tên khác. Thể lệ thi đấu như thể lệ chủ hồ Tây thiên đề ra.

Nếu đội "xà lách lục" nêu trên từ chối thi đấu, hoặc báo bận, hoặc đổ thừa hoàn cảnh, tóm lại là chạy kêu với bất cứ lý do nào đều không lọt lỗ tai, và không được tung hô môn lục nữa.

R6 đã ký Welcome

Oa Oa Oa, không biết có phải hong ta?

Bác R6 ơi, chữ ký của bác hôm nay trông tròn trịa ghê

Welcome Welcome Welcome bác R6 đã lên tiếng về môn này. Còn chờ đợi gì nữa các bác cao thủ Lục ơi, lên tiếng đi kìa Very Happy Very Happy Very Happy
tuanlx đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Số bài: 357
Chủ đề: 16
Được cám ơn 12 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 11:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

6Lục" không đánh lục" mà lên tiếng thì các cao thủ con gì để nói nữa chứ. Bà 8 Bà 8 Bà 8
thanhnam_hn_05 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 11:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hehe
Cụ cọp ơi, các cụ à! Có một câu các cụ nhà ta đã dạy mà em quên béng mất đoạn sau, nếu cụ nào nhớ thì điền vào giúp em nhá. Cheers Cheers Câu ý nó thế này:
Thứ nhất sợ kẻ anh hùng
Thứ nhì sợ kẻ.........

Thôi thì biết thức thời mới là trang tuấn kiệt ,tạm thời cứ tránh xa tay này ra , để một ngày nghỉ cuối tuần nào đó trị hắn sau cụ nhểLaughing Laughing
Các cụ khác có tên trong sổ thù vặt của tên lục này cho ý kiến bổ sung với ạ? Cheers Cheers
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
binh_rau

cần phíp
cần phíp

Số bài: 37
Chủ đề: 2
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 01 10, 2009 11:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nghe vậy mà em thấy run cả mình.Mai em quyết đánh Tứ xem sao,ngồi coi các bác nhấc cần còn em nhấc chai.hụ hụ ực.,.,.
binh_rau đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 02 10, 2009 2:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@Tuanlx: em phá lệ có nhõn 1 ngày hôm nay thôi bác ui. Chủ yếu là để đội "xà lách lục" biết mùi đời thoai. Tiếc quá đúng như dự đóan của em, hôm nay xà lách rau thơm trốn biệt tăm bác ạ, nên nhiệm vụ coi như không hòan thành rồi. Bó tay rồi

@Đút lọt: em điền thêm giúp cụ nhá Laughing

Thứ nhất sợ kẻ anh hùng
Thứ nhì sợ kẻ giỏi bùng, chạy kêu Hư quá Hư quá Hư quá

Tóm lại đề nghị cụ Đút lọt và các đồng bọn có tên nêu trên thực hiện yêu cầu nhé:

Trích dẫn:
ongdotre

cần carbon
cần carbon

Số bài: 126
Chủ đề: 9
Cám ơn: 11
Được cám ơn 20 lần trong 14 bài

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 03 10, 2009 10:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính cụ 6!
" Chuẩn không cần chỉnh"
Ongdotre - Vũ hoàng
P/S: Đang xin cota cho chuyến du đấu với CLB Tràng An, hẹn gặp nhé
ongdotre đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thổ_dân
Đã khóa

cần phíp
cần phíp

Số bài: 58
Được cám ơn 1 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: CN 04 10, 2009 9:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em nghĩ không phải là đội lxà lác lục mà là lươn lách lục cả 1 đội như thế mà bỏ trạy không giám thi đấu
thổ_dân đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 677
Chủ đề: 67
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: CN 04 10, 2009 9:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bexmetj chưa dutluc!

Chạy thì dễ lắm nhưng tai tiếng thì muôn thủa đấy. Từ bây giờ mà gặp mltr6 thì nhớ lấy câu thơ có nhiều .....chấm chấm điền vào sau nhé

Thứ nhất sợ kẻ anh hùng

Thứ nhì sợ kẻ......giỏi bùng.....chạy kêu Guoc bay
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 9:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ODT: visa được chưa cụ ơi ? Hẹn gặp cụ nhé Cheers

@Đút lọt: bây giờ em lại thấy thương cụ quá Bà 8 hay là thế này, cụ lại thách đấu ngược lại với em môn cần tay đi, xong rồi em sẽ chạy kêu, vậy là hòa ? Hehe

Hư quá Hư quá Hư quá Hư quá
hungngan

cần phíp
cần phíp

Số bài: 81
Chủ đề: 16777214
Cám ơn: 5
Được cám ơn 3 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 10:33 am    Tiêu đề: Vu thach dau nay dau de bo qua Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Very Happy Very Happy Thoi the la sap danh nhau to roi.
Cac bac oi khi nao vao tran nho alo de anh em con chung kien nhe. Dinh thoi khong viet nua nhung nghi lai thi lai phai viet them, ke ra dut lot tieng tam thuong thoi nhung day phai noi la 1 ke bi troi day kha lau kinh nghiem chinh chien duoc cua no nhung chi 1 loi la ban linh chien dau kem. Tom lai, ban linh co kem ti nhung cu 6 noi the thi qua do hat tieu vao mui roi con gi. Em thay co le phai nham mat xuoi chan thoi. Cheers Cheers
hungngan đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 11:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hehe. Giết gà thì ít khi người ta dùng đến dao mổ Trâu lắm cụ Sáu xà lách ạ. Em mà ra tay thì có thắng cụ thì cũng mang tiếng trên giang hồ mà thua thì.. Laughing
Môn Lục nó là thú chơi tinh hoa của miền Bắc, là đặc sản của người Hà nội.Việc chinh phục được khủng long , con cá khôn dưới hồ mới là mục đích chính của người chơi môn này chứ chuyện thi thố may rủi, hơn thua chỉ là chuyện phụ thoai à.
Cụ đừng để ít nữa zô Nam anh em giời đầy trong đó tíu tít kéo nhau đến hỏi han cụ về cái thú chơi này của người HN chúng em sẽ lại bị thất vọng rồi lại đánh giá là :" Ở ngoài nớ cái ni hay thì mi không không học, chi học toàn cái...." " thì không hay lắm cụ à Hư quá Hư quá Ngu quá Ngu quá
Bà 8.
mltr6

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 12:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em đổ cả kg hạt tiêu rồi mà vẫn không ăn thua các cụ ui Bó tay rồi Bó tay rồi Bó tay rồi

Cụ Đút lọt cứ phung phí cơ hội thế này thì đến khi nho rụng mịa nó ròai cụ vẫn bảo nó còn xanh thì hỏng Laughing Laughing Laughing Bà 8
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 12:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nói đến thế mà lão sáu xà lách này vưỡn chưa hiểu là seo nhỉ ? Bó tay rồi
Thôi đành phải cử ku đệ 0099 ra cho lão này một trận mới được:
Trích dẫn:
Thưa cụ, có phải cụ muốn gây sự ko ạ, theo giới "quý sờ tộc" là em phải hỏi cụ " thế cụ thích đấu súng hay đấu kiếm" nhưng thôi em và cụ làm tí độ ở An Khánh đê. Em thách đấu với cụ đấy, cho cụ chọn ngày, giờ. Mong cụ đừng trốn và khi đi nhớ mang theo tiền thua độ.
.
P/S: Qua được tầng cửa ải này vưỡn còn mấy tầng nữa mới đến tầng nhà em ngụ đấy cụ sáu xà lách nhé Ghét quá
ongdotre

cần carbon
cần carbon

Số bài: 126
Chủ đề: 9
Cám ơn: 11
Được cám ơn 20 lần trong 14 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 12:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính cụ 6, Cụ dutluc, và toàn thể các Cụ....nhớn, bé!
Trận thách đấu này quá hấp dẫn, nhưng chỉ trên diễn đàn, còn thực tế ngoài hồ thì... buồn quá.... Ngu quá Hư quá Hư quá Hư quá
Nhân dịp nhà em, Định ĐD ngao du đất Bắc theo lời mời của CLB CC Tràng An, em có ngu ý thế lày:
- EM - Vũ Hoàng, Định ĐD, Cụ 6... Sẽ thách đầu chính thức với các Cụ " xà lách, rau thơm" bằng câu tay và câu Lục
- Thời gian thi đấu: ngày Chúa Nhật 11/10
7h30 - 9h30 câu tay, 10h - 12h câu Lục, 12h- 15h giao lưu phát giải Cheers Cheers
17h Kính các Cụ em bay Dzề Sì goong
Mong các cụ giúp em 1 vé, mua tý quà cho Bu nó... Very Happy Thank you
Mong sẽ nhận được cái gật đầu của các Cụ
EM Bà 8
Ongdotre - Vũ Hoàng
0906.616.515
ongdotre đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
tuanlx

cần phíp
cần phíp

Số bài: 25
Chủ đề: 1

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 1:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
hehe. Giết gà thì ít khi người ta dùng đến dao mổ Trâu lắm cụ Sáu xà lách ạ. Em mà ra tay thì có thắng cụ thì cũng mang tiếng trên giang hồ mà thua thì.. Laughing
Môn Lục nó là thú chơi tinh hoa của miền Bắc, là đặc sản của người Hà nội.Việc chinh phục được khủng long , con cá khôn dưới hồ mới là mục đích chính của người chơi môn này chứ chuyện thi thố may rủi, hơn thua chỉ là chuyện phụ thoai à.
Cụ đừng để ít nữa zô Nam anh em giời đầy trong đó tíu tít kéo nhau đến hỏi han cụ về cái thú chơi này của người HN chúng em sẽ lại bị thất vọng rồi lại đánh giá là :" Ở ngoài nớ cái ni hay thì mi không không học, chi học toàn cái...." " thì không hay lắm cụ à Hư quá Hư quá Ngu quá Ngu quá
Bà 8.

hihihi....... bác dutluc nói gì mà iem thấy bác í cứ ưỡn ngực ra phía trước í nhỉ Ghét quá

@mltr6: bác dutluc bác í sợ rùi thì thôi bác mltr6 ạ. Chắc bác dl này chỉ muốn đi đánh lẻ, kiếm cái hồ nào mới mở hay khai trương gì đó để câu thôi chứ gặp mấy cái hồ hơi khoai 1 tí là chạy.... mất d..... ngay í mà.

@duluc : trên đời, chuyện thi thố nào cũng có may rủi, học tài thi phận mà Laughing nhưng vận may cũng khó lặp lại nếu không có yếu tố thực tế. Với lại như bác đi câu thì lúc nào chẳng được cá. Hồ nào mới bác đến, hồ nào nhìu cá bác qua, hồ nào chưa ai câu bác tới, chỗ nào có cá bác ngồi ..... vậy thì bác chẳng dám nhận lời thách đấu với bác mltr6 hay đi thi ra chỗ đông người cũng có lý Sorry
tuanlx đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 1:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuanlx đã viết :

@mltr6: bác dutluc bác í sợ rùi thì thôi bác mltr6 ạ. Chắc bác dl này chỉ muốn đi đánh lẻ, kiếm cái hồ nào mới mở hay khai trương gì đó để câu thôi chứ gặp mấy cái hồ hơi khoai 1 tí là chạy.... mất d..... ngay í mà.

@duluc : trên đời, chuyện thi thố nào cũng có may rủi, học tài thi phận mà Laughing nhưng vận may cũng khó lặp lại nếu không có yếu tố thực tế. Với lại như bác đi câu thì lúc nào chẳng được cá. Hồ nào mới bác đến, hồ nào nhìu cá bác qua, hồ nào chưa ai câu bác tới, chỗ nào có cá bác ngồi ..... vậy thì bác chẳng dám nhận lời thách đấu với bác mltr6 hay đi thi ra chỗ đông người cũng có lý Sorry

Bác tuanlx giải thích rõ hộ lại chỗ in đậm nhé, em không hiểu ạ Bó tay rồi
Em làm nghề lao động phổ thông , đồng lương nó eo hẹp lắm bác ạ nên gặp hồ nào khoai, rủi nhiều may ít ...thì đương nhiên là em chạy mất dép rùi. Chứ trên đời em chả sợ bố con thằng nào đâu bác ạ Cool
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 677
Chủ đề: 67
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 1:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
gặp hồ nào khoai, rủi nhiều may ít ...thì đương nhiên là em chạy mất dép rùi. Chứ trên đời em chả sợ bố con thằng nào đâu bác ạ Cool

dutluc đang bị R6 thách đấu nhé, đấu xong vụ này rồi đấu với bố con thằng nào sau.

Lại tính kế ...... chạy kêu hở
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
trung0099

cần phíp
cần phíp

Số bài: 23

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 1:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@tuanlx: cụ cẩn thận kẻo trâu bò đánh nhau, ruồi muỗi vu vơ lơ ngơ lại chết oan thì lại khổ cái thân ra. xà lách rau thơm đánh nhau lại chết hết sâu bọ loe ngoe thì oan uổng lắm cụ ạ.
trung0099 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 2:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ba_Vuong đã viết :

dutluc đang bị R6 thách đấu nhé, đấu xong vụ này rồi đấu với bố con thằng nào sau.

Lại tính kế ...... chạy kêu hở

Đen quá anh ạ! vớ phải cái thùng vỗ tay vào đó có mỗi 1 cái mà tiếng kêu to mãi không dứt Bó tay rồi
@tuanlx: em chưa đựoc hân hạnh diện kiến , chưa biết mặt bác nó ra làm sao? Tại bác @ em nên em phải @ bác cho nó phải phép thôi, chứ em không cần phải giải thích với bác làm gì cho nó mệt cái thân em đâu ạ.
Nói về chuyện thách đố của bác Mltr6 với em thì nó là thế này;
Sau khi biết hồ câu Tây thiên khai trương mấy anh em có rủ em đi cho vui.Do ngày khai trương rơi vào ngày thứ 6 , không phải là ngày nghỉ nên em không tham gia được. Biết vậy nên bác 6 cố tình lên bài cốt để chọc em .
Với em thì mấy anh em biết nhau rồi thì chuyện chọc ngoáy, trêu nhau nó cũng là chuyện bình thường và rất vui nhưng với người lạ không biết tham gia vào thì em thấy nó kỳ kỳ, vô duyên thế nào ấy.Bác đối với em là đang người lạ đấy ạ.Đã thế bác lại còn dạy những câu em đọc xong chả hiểu nó có nghĩa gì mới chết chứ.Cái gì mà:" vận may cũng khó lặp lại nếu không có yếu tố thực tế" hả bác?. Câu này lần đầu tiên em được nghe đấy ạ.
Bác hiểu vấn đề rồi chứ ạ.
trung0099

cần phíp
cần phíp

Số bài: 23

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 2:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ongdotre đã viết :
Kính cụ 6, Cụ dutluc, và toàn thể các Cụ....nhớn, bé!
Trận thách đấu này quá hấp dẫn, nhưng chỉ trên diễn đàn, còn thực tế ngoài hồ thì... buồn quá.... Ngu quá Hư quá Hư quá Hư quá
Nhân dịp nhà em, Định ĐD ngao du đất Bắc theo lời mời của CLB CC Tràng An, em có ngu ý thế lày:
- EM - Vũ Hoàng, Định ĐD, Cụ 6... Sẽ thách đầu chính thức với các Cụ " xà lách, rau thơm" bằng câu tay và câu Lục
- Thời gian thi đấu: ngày Chúa Nhật 11/10
7h30 - 9h30 câu tay, 10h - 12h câu Lục, 12h- 15h giao lưu phát giải Cheers Cheers
17h Kính các Cụ em bay Dzề Sì goong
Mong các cụ giúp em 1 vé, mua tý quà cho Bu nó... Very Happy Thank you
Mong sẽ nhận được cái gật đầu của các Cụ
EM Bà 8
Ongdotre - Vũ Hoàng
0906.616.515

Ý lão ĐL dư lào? Nên nhận lời hay tha cho các bác ý

Được sửa bởi trung0099 ngày Thứ Hai 05 10, 2009 2:52 pm; sửa lần 1.
trung0099 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 3:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trung0099 đã viết :

Ý lão ĐL dư lào? Nên nhận lời hay tha cho các bác ý

Phải đánh thôi. Very Happy Very Happy Cheers Cheers
newface

cần phíp
cần phíp

Số bài: 74
Chủ đề: 0
Cám ơn: 75
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 3:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :
tuanlx đã viết :

Bác tuanlx giải thích rõ hộ lại chỗ in đậm nhé, em không hiểu ạ Bó tay rồi
Em làm nghề lao động phổ thông , đồng lương nó eo hẹp lắm bác ạ nên gặp hồ nào khoai, rủi nhiều may ít ...thì đương nhiên là em chạy mất dép rùi. Chứ trên đời em chả sợ bố con thằng nào đâu bác ạ Cool

@ Tuanlx: Bác không nhìn thấy cái mục này là mục Nơi thỏa mái bốc phét à?

@ Dutluc: Bác cứ thi đấu với bác 6 lục đi. Sau đó bác không sợ bố con thằng nào thì bác liên hệ và với bác Hieunk nhé, bác này có món chuyên đề cá Thiểu hoặc cụ Bá chuyên đề Chép Quảng tây. Very Happy Very Happy Very Happy
newface đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hifishbone

cần carbon
cần carbon

Số bài: 143
Chủ đề: 8
Được cám ơn 23 lần trong 15 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 05 10, 2009 3:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dạ kính các cụ em theo dõi cái topic này từ đầu, có vài lời dư sau.
Để mà so sánh giữa cần tay và cần lục thì quá khập khiễng kiểu như là dao hay hơn kiếm hay kiếm tốt hơn dao.Nó là là hai trường phái trong muôn vàn trường phái câu. Mà đã là cần thủ thì không thể nói môn này hay hơn môn kia.Mà nên nói môn này phù hợp với địa hình hơn môn kia và phải dùng hình thức câu nào với địa hình hiện tại cho hợp lý để đánh bắt được nhiều cá hơn.Cho nên lý do để so tài giữa môn câu lục với câu tay là ko hợp lý.Em có thể dẫn các cụ đến vài nơi mà chỉ có cần lục mới có khả năng câu được cá. Hoặc ngược lại nơi mà cần lục chỉ nhìn cần tay giật cá mà thôi.
Chi bằng các cụ máu roài thì chơi song kiếm hợp bích cho em thi đấu cả hai môn,cùng so tài cần tay và cùng so tài cần lục tại hai cái hồ khác nhau.Kết quả cuộc thi sẽ tôn vinh cụ nào câu hay hơn may mắn hơn chứ không phải là môn câu nào hay hơn môn nào.
Nhân đây có cụ nào ko thích ngồi ngoài đâm linh tinh hay ko thích làm khán giả bất đắc dĩ thì cứ đăng ký vào ta làm cái giải lấy tên là SONG KIẾM HỢP BÍCH các cụ nhỉ . Welcome Welcome Welcome
hifishbone đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Nơi thoải mái bốc phét Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels