Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Cần tư vấn cần tay

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
QQQ

cần phíp
cần phíp

Số bài: 24
Chủ đề: 1
Cám ơn: 6
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 10, 2009 1:19 pm    Tiêu đề: Cần tư vấn cần tay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào các bác em đang định mua 1 chiêc cần tay Shimano nhưng em thấy nhiều loại quá không biết như thế nào. Nhờ bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ.
QQQ đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 168
Chủ đề: 34
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 10, 2009 7:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác QQQ!
Theo kinh nghiệm của em cũng như dân Miền Nam thì bác nên lấy cây HR Net 2 ngọn,ngọn dịu đánh cá bể ,cá nhát.còn đi thi đấu thì dùng ngọn cứng để đánh tốc độ bắt cá cho nhanh,mà nó không phản(không nổ dây).Hiện nay ở SG có bán đấy bác ui,chúc các bác câu nhiều cá nhớn
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
QQQ

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 10, 2009 9:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn bác Kỳ!
Bác cho em hỏi luôn cây này giá bao nhiêu hả bác vì em ở Hà Nội, mà ngoài này em không thấy có loại này.
hieunk

cần kelva
cần kelva

Số bài: 237
Chủ đề: 8
Cám ơn: 313
Được cám ơn 71 lần trong 33 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 09 10, 2009 9:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bác Nguyễn Hồng Kỳ! Lần trước các bác ra Hà Nội, câu ở đồng quê 3. Em được xem cần HR Đài Loan của các bác. Cần rất hay và chắc chắn, khoái nhất là có 2 ngọn. Ở ngoài Hà nội em đi hỏi nhưng không cửa hàng nào có.

@ QQQ. Cần Shimano 5,4m và 4,5m hơi dịu, chỉ phù hợp với câu cá to và khoẻ. Nếu tìm mua được HR là hay nhất.
Ngày mai câu thi ở bên Tràng An, mình sẽ hỏi bác Định DD, nếu có cần HR mình thông tin lại. Mình cũng đang muốn mua cần HR.
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 10 10, 2009 9:21 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào anh em!
@hieunk n QQQ!
Hiên nay tại SG chỉ có cần HR từ 3,6m-4,5m thôi chứ không có 5,3m như của mình.giá là 2200k/cây 4,5m. Chúc anh em câu thi Tràng An thắng lợi
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 58
Chủ đề: 3
Cám ơn: 1
Được cám ơn 5 lần trong 5 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 12 10, 2009 9:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hi all!
nha chau con cay HR 5m3 ,chi co 1 ngon 1.6mm .gia 2.250.000d.bac nao can alo cho chau theo so 01268991924 .chau ten Giang.
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
QQQ

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Hai 12 10, 2009 11:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A tiện bác Apple đây cho em hỏi chút:
1. Em đang dùng lưỡi Shimago thấy bác có bán lưỡi Tasayan lưỡi này số có giống lưỡi Shimago không? Hôm trước có thấy bác HiếuNK bảo lưỡi của Định DD tốt lắm thế so với loại này thì thế nào hả bác? Em hỏi hơi nhiều vì đang có ý định sắm ít lưỡi mà.
2. Em thấy bác có bán mấy cái cần Gamakatsu không biết độ nó có mềm như Shimano không bác.
3. Nhuyễn thể tôm nam cực pha với mồi Định DD được không và pha với loại nào và tỷ lệ thể nào là tốt nhất ạ.
Mong bác trả lời sớm vì em đang định sắm thêm ít đồ ạ.
Thanks
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Hai 12 10, 2009 1:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cụQQQ!
Bột tôm nam cực pha với cám xanh của Định với tỉ lệ 1:1(một gói nam cực pha với 1 gói cám )của Định là ok.Kỳ lấy giải nhất ở Đầm Nấm là trộn như vậy đó.
Tungbasse

cần phíp
cần phíp

Số bài: 61
Cám ơn: 19
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Bài gửiGửi: Thứ Hai 12 10, 2009 9:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nguyenhongky đã viết :
Chào cụQQQ!
Bột tôm nam cực pha với cám xanh của Định với tỉ lệ 1:1(một gói nam cực pha với 1 gói cám )của Định là ok.Kỳ lấy giải nhất ở Đầm Nấm là trộn như vậy đó.

Bác nguyenhongky cho em hỏi: bột tôm nam cực hình dáng gói mồi như thê nào và mua ở đâu có ạ? Em đang ở Hà Nội.
Tungbasse đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 13 10, 2009 8:01 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng như bác nguyenhongky đã nói ở trên. Hôm thi em cũng hỏi bác Định thì bác cũng nói như thế. Hiện tại bác Định ĐD đang ở Hà Nội (tối bay về SG) có cây cần 5,4m hàng xuất xứ Japan (em quên ko nhớ hiệu của cần) giá bán 3,5 triệu. Bác nào quan tâm thì alô trực tiếp cho bác Định. Mbl: 0935242527.
hieunk đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
QQQ

cần phíp
cần phíp

Bài gửiGửi: Thứ Ba 13 10, 2009 9:43 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@ Bác Giang (Apple).
Em là Quý, như đã trao đổi với bác hôm qua. Bác cho em đặt 1 cuộn cước Sun 1.5 bác buộc hết cho em với lưỡi số 8 hoặc số 9 của Tasayan cũng được bác ạ với kích thước 25-28 bác nhé. Ngoài ra bác cho em đặt thêm 10 gói nhuyễn thể tôm nam cực nữa. Tổng chi phí bao nhiêu bác báo lại em chuyển cho bác.
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Ba 13 10, 2009 11:53 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hi tungbasse!
Bột tôm nam cực thì gói nhỏ thôi,nó bằng gói bột nêm knor loại nhỏ,giá ở SG là 17hay 18k gì đó .Chúc bạn câu được nhiều cá to.
Được cám ơn bởi: Tungbasse
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 10, 2009 10:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác nguyenhongky cho em hỏi chút. Cần HR 5,3m ngọn 1,6mm dịu hay là cứng dùng có được không ạ? Nếu được thì bác Giang (Apple) còn 1 cái thì để em lấy luôn.

Thankiu bác!

Được sửa bởi hieunk ngày Thứ Năm 15 10, 2009 10:21 pm; sửa lần 1.
apple

cần phíp
cần phíp

Số bài: 58
Chủ đề: 3
Cám ơn: 1

Bài gửiGửi: Thứ Năm 15 10, 2009 11:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

@hieunk: bác có thể tham khảo thông số trên của cần HR 旱天雷 (Hạn Thiên Lôi)5,3 m

I NET-V TECH
carbon fiber NET-shaped construction
promote its strength and completely show amazing fishing performance
1. Tip Action Promotion
Tip Action has great effect on the performcance of swimming-lure in the water. 99% manufacturers create over-stiff or over-soft tip action without support of technique leading to the unnatural process forward of lure. Even if using the best lure, without HR magic Tip Action everything is in vain.
2. More 30% Sensitive
A perfect fishing rod can transmit any timy lure message into the rod-holder,then get the right time to land fish. HR NET-V design totally satisfies your chasing desire, will not miss any tiny touch, even if the friction between the hook and background.
3. More 30% Strengh
Making use of HR NET-V on the blank amazingly promotes 30%strength. Differ from common traditional one-way curling; individual HR NET-V endows rods with resilience and strength.
4. Integral Balance
Taking high quality fine carbon cloth as material with HR NET-V decreases largely the rod weights. Moving back the center of gravity has perfect controlling.
_cần HR NET-V Hạn Thiên Lôi 5,3m gôm 5 đoạn
_trong lượng:201,5g
_chiều dài đóng:123.5 cm
_đường kính ngọn:1.6mm (có đầu xoay)
_đường kính gốc:27.1mm
_thành phần cacbon:99.0%
=> được đánh giá là khá cứng so với những loại cần hiện có trên thị trường,phù hợp để câu các loại cá như Trắm ,chép, rô phi.
apple đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 10, 2009 10:08 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank you Mr Apple đã cho mình biết thông tin về cần HR.

Bạn để cho mình 1 cây 5,3m và 1 cây 4,5m nhé.

Mình sẽ chuyển tiền và chuyển hàng ra cho mình.
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 10, 2009 10:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="hieunk Bạn để cho mình 1 cây 5,3m và 1 cây 4,5m nhé.

Mình sẽ chuyển tiền và chuyển hàng ra cho mình.[/quote]
Thế này thì gọi là tự biên tự diễn rồi Laughing HĐ này mà xảy ra tranh chấp thì...
Mà Hiếu mua nhiều cần thế chắc là để tặng dần cho lão Bá à? Cool Cool
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
hieunk

cần kelva
cần kelva

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 10, 2009 10:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dutluc đã viết :

Thế này thì gọi là tự biên tự diễn rồi Laughing HĐ này mà xảy ra tranh chấp thì...
Mà Hiếu mua nhiều cần thế chắc là để tặng dần cho lão Bá à? Cool Cool

Bác Dutluc à! Có tranh chấp gì đâu bác. Em thấy bác Apple có cái HR 5,3m mấy hôm vừa rồi không thấy ai lấy, em alo thấy vẫn còn thế là lấy thôi.

Còn mua nhiều cần để khi nào bác Vương bị gẩy cần thì em bán lại kiếm tí, lấy tiền thỉnh thoang rung với bác ấy thôi mà.
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 520
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 62 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 10, 2009 11:13 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hieunk đã viết :
[Còn mua nhiều cần để khi nào bác Vương bị gẩy cần thì em bán lại kiếm tí, lấy tiền thỉnh thoang rung với bác ấy thôi mà.

héhé.Anh Vương thì thỉnh thoảng mới bị gãy cần thôi chứ có gẫy liên tục đâu mà..Buôn bán thế này dễ bị đọng vốn lắm Hiếu ạ
Mà Hiếu nói chứ em không nói đâu anh Vương nhé Cool Cool
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Ambinh

cần tre
cần tre

Số bài: 15
Chủ đề: 16777215
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Hai 20 9, 2010 1:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bác ở đây có ai không biết loại cần Cacbon GW không? Cháu nghe 1 cần thủ non kinh nghiệm người Tàu nói đây là 1 hãng nổi tiếng hàng chợ của TQ chuyên sản xuất loại cần Cacbon, dân câu Tàu ưa dùng nên cháu cũng kiếm được 1.000 cây. Cần nhìn khỏe, chắc chắn và mẫu mã đẹp lắm. Bác nào quan tâm ra bất cứ cửa hàng nào bán đồ câu nào nhà cháu cũng cho xem.
Ambinh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
chepcoi

cần tre
cần tre

Số bài: 17
Chủ đề: 4
Cám ơn: 0

Bài gửiGửi: Thứ Hai 20 9, 2010 8:15 pm    Tiêu đề: Chep .chep.. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào các cụ.nhà cháu ko có điều kiện mua simanô gì đó ,nha chau đang dùng 1 cây daragon 4.5m cần dịu va 1 cây GW 4.5m cần cứng có thể câu 3 chế độ 3.6m ,41m và 4.5m vì có doăng cao su để khoá rất tiện lợi .cháu thấy hàng TQ cao cấp dùng cũng nuột đấy ạ.
chepcoi đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Thiết bị câu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels