Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Câu thi có cần chiến thuật?

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ba_Vuong

gãy cần
gãy cần

Số bài: 674
Chủ đề: 68
Cám ơn: 108
Được cám ơn 162 lần trong 83 bài

Bài gửiGửi: Thứ Tư 18 11, 2009 11:41 pm    Tiêu đề: Câu thi có cần chiến thuật? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bất cứ môn thi nào, người chơi cũng đều phải áp dụng chiến thuật trong thi đấu. Câu thi cũng không phải một ngoại lệ.

Cụ thể hơn với môn câu cá. Cần thủ dự thi cần phải phải chuẩn bị những gì khi thi đấu?

Nhiều, nhiều lắm. Nhưng trước tiên có lẽ cần phải biết tường tận nơi mình thi đấu, đối thủ của mình là ai (đối thủ ở đây là cá). Cá gì là chủ đạo, phải nắm được điều này vì nó tối quan trọng trong việc đưa ra sách lược mồi để thi triển.

Khi có được thông tin về cá mú, người chơi mới chuẩn bị nào cần, nào phao, dây trục, thẻo lưỡi… cho phù hợp với con cá nơi thi đấu.

Riêng tôi và anh em Hà Nội trong đợt du Nam thi đấu giao lưu nhân dịp Tiêu Dao Hội lần II (25-10-2009) và ngày 27-10-2009 với các cao thủ câu Đài tại hồ Thành Long, Khu trung tâm thể dục thể thao Thành Long mới thấy hết được sự quan trọng của chiến thuật thi đấu. Tại đây chúng tôi được biết được rất nhiều thông tin cần thiết từ cá mú cho đến tập tính ăn mồi của cá tại đây, một thông tin tối quan trọng cho thi đấu từ anh Định Đồng Diều, một cao thủ trong làng câu tay của Sài Gòn nói riêng và của Việt Nam nói chung.

Với sự giúp đỡ nhiệt tình của anh hay nói một cách khác đúng hơn, anh là một huấn luyện viên có phương pháp huấn luyện đặc biệt. Đặc biệt hơn nữa khi chỉ với 3 gói mồi Xanh, Vàng, Đỏ mang thương hiệu MiĐi (Định Đồng Diều) với công thức pha trộn cộng với chiến thuật thi đấu của anh đã đưa chúng tôi đến những thành công như vậy.

Chỉ trong một buổi anh đã cho ra lò một đội câu tay mới toanh. Đó là đội câu của clb câu cá Tràng An. Chưa từng biết đến câu tay mới bay từ Hà Nội vào đem theo, không cần, không phao, thẻo, lưỡi …

Chỉ mỗi người không mà hôm sau đã đầy đủ đồ nghề một cách pro để tham gia thi đấu.Kết quả cũng thật đáng nể.

Một sự phù phép kỳ lạ.Tuy nhiên để có thành công ấy không phủ nhận những “đệ tử” này có thừa lòng ham mê và chịu đầu tư trong nghề.

Lê Thúy Diễm,phu nhân Minh Định đoạt đệ nhất cần tay Tiêu Dao Hội II

Mr Định Đồng Diều chia vui với ngôi Vô địch của phu nhân

Chỉ trong một thời gian ngắn một tuần luyện tập lại phu nhân của anh đã đoạt ngôi Vô địch trong cuộc thi Tiêu Dao Hội lần II 25-10-2009. Tại lần I cả phu nhân và đệ tử nữ của anh cũng có mặt trên bục nhận giải.

Cũng tương tự, với chiến thuật mà anh đưa ra, đội http://diendancauca.com cũng có đại diện trên bục nhận giải. Thay mặt anh em diễn đàn câu cá xin cám ơn anh đã có chiến thuật thật hợp lý để chúng tôi thi đấu hiệu quả. Chúc anh luôn khỏe để tiếp tục kiếp "giời đày" và ngày càng cho ra lò những mẻ mồi mới hiệu quả.

Đặc biệt hơn nữa, khi chỉ lo chiến thuật cho nhóm http://diendancauca.com đấu với các cao thủ câu Đài ngày 27-10-2009 các thành viên đã thi đấu xuất sắc khi đoạt giải Nhất cá nhân và đoạt luôn giải Nhất đồng đội.

Và còn đây nữa…….

”Giải 4 năm nay cũng thuộc về một cần rất mới,cũng là học trò của Minh Định.

Tôi nhớ không lầm thì lúc anh em Tiêu Dao tiếp anh Tô Mai Hồng(clb Phong Châu) ở Thành long thì cần thủ này đi câu với một cái ghế,và chống cần,cứ hỏi Định cách cân phao ,cân chì và cách bắt cá mà bây giờ đoạt giải 4,đó là Nguyễn Hữu Nhân.Buổi sáng anh chỉ câu được 4,46kg,mới bằng một nữa của anh Vương,thế mà qua buổi chiều,không biết lão Định này chỉ thế nào mà câu được 8,84kg và lội ngược dòng qua mặt Bá Vương và dành giải 4.Sau khi nhận được giải thưởng từ BTC,anh Nhân đã xin tặng lại phần thưởng cho thầy của mình là Minh Định,thể hiện tấm lòng “tôn sư trọng đạo”,và đó là một nghĩa cử rất đáng ghi nhận.” (trích từ bài viết của nguyenhongky 4so9)

Thường ở Việt Nam ta, có nhiều loại cá như Chép, Trắm đen, Trắm trắng, Rô phi, Trôi Ấn Độ, Trôi trắng, Mè Tàu, Mè ta, Trê, Tra, Chim v.v…… Mỗi loại cá này thường ăn một “gam” mồi khác nhau.Vậy những loại cá nào thì ăn mồi gì? Pha trộn tỉ lệ như thế nào? Câu hỏi này nghe có vẻ như chuyện thường ngày ở Huyện mà chưa bao giờ có lời giải thỏa đáng.

Có lẽ nên để câu hỏi này cho các nhà sản xuất mồi câu và những tay câu cao thủ, từng đoạt nhiều giải thưởng trong các cuộc thi, hay lập nhiều chiến tích lẫy lừng đăng đàn giãi bày may ra mới thỏa mãn được những kẻ giời đày.
Ba_Vuong đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: tanthanh
tanthanh

cần phíp
cần phíp

Số bài: 39
Chủ đề: 1
Cám ơn: 8
Được cám ơn 2 lần trong 2 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 19 11, 2009 7:45 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Từ trước tới giờ em chỉ đánh có 2 loại mồi Định Đồng diều là màu vàng và màu đỏ. Mỗi lưỡi móc một mồi màu nào ra màu đó, thế mà xem ra lại hợp với Trắm cỏ hồ Đầm Nấm. Qua đây chứng tỏ em chưa hề có chiến thuật gì khi đi câu các hồ khác nhau. Thế mới biết vì sao đi một số hồ lại móm.

May mà hồi mới biết câu tay mình có "chiến thuật" hợp lý Ngu quá chứ không đã bỏ nghề Guoc bay
tanthanh đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
dutluc

gãy cần
gãy cần

Số bài: 513
Chủ đề: 47
Cám ơn: 94
Được cám ơn 95 lần trong 61 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 19 11, 2009 12:31 pm    Tiêu đề: Re: Câu thi có cần chiến thuật? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ba_Vuong đã viết :

Thường ở Việt Nam ta, có nhiều loại cá như Chép, Trắm đen, Trắm trắng, Rô phi, Trôi Ấn Độ, Trôi trắng, Mè Tàu, Mè ta, Trê, Tra, Chim v.v…… Mỗi loại cá này thường ăn một “gam” mồi khác nhau.Vậy những loại cá nào thì ăn mồi gì? Pha trộn tỉ lệ như thế nào? Câu hỏi này nghe có vẻ như chuyện thường ngày ở Huyện mà chưa bao giờ có lời giải thỏa đáng.

Có lẽ nên để câu hỏi này cho các nhà sản xuất mồi câu và những tay câu cao thủ, từng đoạt nhiều giải thưởng trong các cuộc thi, hay lập nhiều chiến tích lẫy lừng đăng đàn giãi bày may ra mới thỏa mãn được những kẻ giời đày.

Thoạt đầu đọc lướt qua bài của lão Bá tưởng là cuối bài sẽ có sự chia sẻ với anh em cần thủ về các bí quyết (mồi) tạo nên sự thành công của lão trong thời gian qua. Ai dè lão lại đá quả bóng nhường phần trả lời cho người khác! chán !!!!!!!!!!!!! Hư quá Hư quá Hư quá Cool Cool
Hihi.Đúng là khi thi câu ngoài khả năng kỹ thuật ra rất cần phải có chiến thuật hơp lý. Một khi không thấy tăm cá cày quanh ổ, phao của mình tuyệt nhiên không nhấm nháy thì dứt khoát không được nhận độ rung lão Bá nhể Bà 8 Cool Cool
Tuy chỉ là thấp thủ câu tay, với mấy loại mồi 3 D & các loại gia vị đang có mặt trên thị trường hiện nay thì mỗi lần có dịp ra hồ mó vào cái món cần tay là mỗi lần nhà em loay hoay thử nghiệm cách pha trộn, tuy chưa có chiến tích gì lẫy lừng nhưng cũng liều đưa ra 1 số cách pha , theo em là phát huy được hiệu quả thế này:
Loại mồi nhiều thành phần tanh xếp theo mức độ giảm dần: Mỗi xanh, vàng, đỏ(nhiều ngọt nhất)...
Tương ứng có 1 số gia vị có thể dùng pha mồi(thưòng là thơm ngọt )như vani, dầu chuối , mùi trái cây như dâu, cam.. và các loại bột tanh như bột tôm, gan xay,...giun khô, trùn chỉ...
Sau khi phân loại được như thế ta sẽ dễ dàng có các cách pha hết sức đơn giản để cho viên mồi của ta trở nên ngọt hơn hay tanh hơn theo ý thích so với các loại đóng gói sẵn (xanh , vàng ,đỏ...)của bác Định. Tuy nhiên việc pha này phải có chủ đích hướng vào loại cá gì ta định câu sau khi tập hợp được các thông tin về hồ câu, thời tiết.
Nếu có gì không phải mong các cụ đừng ném đá, vào góp ý thêm cho em với ạ
Thank you Thank you

Được sửa bởi dutluc ngày Thứ Năm 19 11, 2009 1:03 pm; sửa lần 1.
dutluc đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
thanhnam_hn_05

cần titan
cần titan

Số bài: 346
Chủ đề: 16
Cám ơn: 0
Được cám ơn 12 lần trong 11 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 19 11, 2009 6:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ai thi khong dam chac, chu lao Ba thi co chien thuat khi cau thi qua ay chu. Nay nhe, cau binh thuong khong co ty do nao, lao cau kieu khac. Khi co ty do, lao cau kieu khac. Con 30, luc danh " rung", lao lai cau kieu khac. Bó tay rồi
thanhnam_hn_05 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
SONGODAYSONG

cần phíp
cần phíp

Số bài: 72
Chủ đề: 11
Cám ơn: 4
Được cám ơn 8 lần trong 8 bài

Bài gửiGửi: Thứ Năm 19 11, 2009 8:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhnam_hn_05 đã viết :
Ai thi khong dam chac, chu lao Ba thi co chien thuat khi cau thi qua ay chu. Nay nhe, cau binh thuong khong co ty do nao, lao cau kieu khac. Khi co ty do, lao cau kieu khac. Con 30, luc danh " rung", lao lai cau kieu khac. Bó tay rồi

Xời xời sao bác này lại vạch ngay chân tướng của cụ Bá ra đây vậy,có biết thằng Chí phèo năm ngoái bị cụ đánh cho một trận toạc cả mặt ra chưa Hư quá

Bây giờ thì ai mà chả biết tỏng chiến thuật của cụ ...:

-một nà: Bẫy chuột....:
Cụ giả vờ làm trọng tài hay ban tổ chức ... Cheers các chú cứ hí hửng tưởng cụ không thi đấu ...ngon ăn ...nên lao như thiêu thân vào mà đăng ký .... Hư quá định cướp giải à - đừng có hòng nhé ,cụ chả mang theo một bọc thính to đùng trong cốp ,khi thấy con mồi đã vào lồng khơ khớ ...gắp thăm hết chưa hứ ..xong rồi à ,hết giờ cụ làm giám khảo rồi nhé Laughing lúc này cụ mới bốc này

-hai nà : Thả con săn sắt ...bắt con Trắm đen:
Hôm nay không có giải gì à ,Cụ chán đến nỗi cá vào mà cụ ứ thèm giật ,ừ ,mà cụ giật lên làm gì ,cá thì cụ không ăn ,mang về thì con bồ của cụ nó bảo tanh hết cả xe,hay là thả ? ,thả xuống thì cụ đếch thèm,vì cụ ghét mấy cái thằng chủ hồ ...chẳng bao giờ bớt cho cụ cắc bạc nào - cái đồ mặt dầy- cầm tờ trăm rưỡi của cụ mà nó cứ ngỡ như tờ năm muơi nghìn ,.lại đem cho á ,cho thì con to con nhỏ để mấy thằng đệ tử ganh nhau nó lại ức nó mà ném đá giấu tay thì mang tiếng cụ,bởi cụ đang gà mấy gã hăng tiết vịt ....có chí tưởng bở ,tưởng trình của cụ phọt phẹt ,.......cụ chỉ nhếch mép ...hãy đợi đấy cứ vỗ cho béo chờ hôm nào cho các chú ...đông tiền , gây sự đi -bây giờ thì cụ mới thịt ..vì bà ba nhà cụ nó đang cần tiền mua cái váy lĩnh
-ba nà:Nhìn rau gắp thịt.......:
.......cụ mang đi vài túi thính ,cụ liệu cơm mà gắp mắm ,nghe thời tiết xem nên câu con nào,lại còn để xem các chú thích gà theo thể loại gì,vì bao giờ cụ chả biết tỏng tòng tong có dững cá gì trong hồ rồi ,chính tay cụ thả mà nị,chậc-bọn nó mời cụ đến thả chứ cụ có muốn đâu, hôm nay các chú định bắt nạt cụ chứ gì cụ ném cha nó lục ra ngoài ổ của cụ ,kệ bố cái ổ thính nó đang tăm sôi sùng sục ....lâu quá ....móm rồi ...sốt ruột cụ nhả "xương" này,các chú máu không ...Rung nhé ....,ừ ,một ,hai ba......bốn năm chú giơ tay ,ngon xơi quá ,được ...được độ bao nhiêu rồi í nhỉ,năm trăm ...một triệu ,cụ mỉm cười và bây giờ mới bắt đầu rê cái lục vào cái ổ thính đang tăm sùng sục của của cụ,...phựt...cụ giật rồi ,...lại phựt ...cụ lại giật nữa rồi .. Bó tay rồi

-Và chiến thuật cuối cùng của cụ đó là : ...gà nhà đá nhau :
Khi tiền bạc rủng rỉnh ,cụ mở sới ,cho các chú vào mà đá nhau ,để cụ ngồi xem không mất xiền ,ai được cũng được ,ai thắng cụ cũng vỗ tay,....thế nhưng cụ gạch hết vào đít những tay nào mà hay được ,cụ nhớ cái mặt rồi đấy ,cái mặt không chơi được ,cụ ghét Hư quá Hư quá , những thằng này mà mời cụ đá á ,còn lâu,cụ phải chờ cho nó mệt ,nó xuống phong độ đã ,rồi cụ lại "xà lách rau thơm" cụ làm gỏi hết,đấy ,không tin...cứ hỏi Tú khỉ thì biết Cheers

Được sửa bởi SONGODAYSONG ngày Thứ Năm 19 11, 2009 8:17 pm; sửa lần 1.
SONGODAYSONG đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 20 11, 2009 9:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hết Binh Chức rồi lại Chí Phèo, rồi thì cánh Đội Tảo, lục xà lách, sống ở đáy ao..vân vân và vân vân...làng "Vú Đại" Ah quên Vũ Đại ta khi nào mới có được sự yên bình đây!!!!!!!!!!!
Bà con ơi sắp tới quả VSFA lần 2 rùi, mau chuẩn bị vũ khí cho cánh lão Bá một trận nhớ đời đê Thank you Thank you
ongdotre

cần carbon
cần carbon

Số bài: 123
Chủ đề: 9
Cám ơn: 11
Được cám ơn 20 lần trong 13 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 20 11, 2009 10:02 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính cả nhà!
Cụ Bá mở mạch này hay quá, bởi trong câu thi ai cũng chọn cho mình lối chơi, chiến thuật hợp lý nhất. Nhưng sao chẳng thấy ai chia sẽ kinh nghiệm nhỉ....
Ghét quá
Nhà em mạnh dạn bật mí một số kinh nghiệm vậy:
*. Trong các cuộc thi bao giờ cũng phải tuân thủ 3 yếu tố: " Thiên thời, Địa lợi, Nhân hòa"
- " Thiên thời": Đây là yếu tố thời tiết, Trời đẹp cá ăn nhiều thì pha mồi nên ưu tiên loại mồi mà nhiều loại cá đều thích ( Mồi câu được nhiều loại cá). Thời tiết thất thường ( quá nóng, quá lạnh, mưa bão, ươn nước....) nên sử dụng loại mồi chuyên dụng cho 1 loại cá VD: Sắp bão nên tập trung đánh trôi, trắm, nước nóng nên đánh trê, mè, mưa dầm nên tập trung rô phi....
- " Địa lợi": vị trí bốc thăm, Bốc thăm chổ ngồi xong phải xác định ngay nơi này tập trung loại cá gì nhiều nhất, để sử dụng loại mồi thích hợp
VD: Vị trí ngồi ngay cống nước, bụi cây, nhánh cây gốc chuối đổ nên ưu tiên mồi đánh rô phi, chép, Góc cuối hồ nên sử dụng cần ngắn, đánh cá bờ: trê, trôi, rô phi. Ngồi vị trí này mà đánh mè thì lốc trắng...
- " Nhân hòa": tạm gọi là sân nhà, trước khi câu thi nên cập nhật thông tin về hồ, chủng loại cá, nếu được nên câu trước vài buổi để xem thử cá thích ăn loại mồi gì ( tanh, thơm, ngọt, chua, thúi....). Nên tìm hiểu xem chủ hồ thường cho cá ăn loại mồi gì, nhập cá ở hầm nào, hầm đó nuôi bằng thức ăn gì....để chế biến loại mồi thích hợp
VD: Trước câu thi chủ hồ đỗ 2 tấn cá mua của anh A, mà anh A nuôi cá bằng thân chuối bằm + hèm bia... Lúc này mồi Tây, Tàu chỉ có botay.com. Lúc này chỉ có mồi rau ủ, hay cơm nguội trộn hèm bia... Cá sẽ xơi ầm ầm
*. Ngoài 3 yếu tố đó ra cò phải chuẩn bị các phương pháp sau:
- Vũ khí: phải đầy đủ các dụng cụ câu, trong câu thi hơn nhau 1 con cá rất quan trọng, nó quyết định thứ hạng giải
1. Cần: nên có 2 cây cùng chủng loại dài nhất, bởi khi ta đang câu 5,4m cá ăn ầm ầm, nhưng lỡ gãy cần, không có cây thứ 2 buộc phải câu 4,5m cá sẽ cắn chậm hẳn hoặc không ăn nữa. Hôm câu thi ở Đầm Nấm có Bác ngồi cạnh Hoàng câu cây 4,5m cá ăn rất đều, ai cụng nghĩ sẽ đoạt giải nhất nhưng rồi cần gãy đôi, mượn được cây 3,6m cá chậm ăn hẳn cuối buổi thua người về ba 0,4kg( không lọt vào giả gì cả)...
Ngu quá Ngu quá Ngu quá
Tốt nhất nên có 4 loại cần: 6,3m - 5,4m - 4,5m - 3,6m ( 5,4m và 4,5m luôn có 2 cây)
2. Dây: nên chuẩn bị mỗi chủng loại ( tương ứng độ dài cần) 2 - 3 bộ, và được cân phao đầy đủ
3. Phao: nên có 2 -3 cái cùng loại ( độ nặng) vì nếu lỡ gãy ta sẽ thay và câu ngay mà không cần phải cân lại phao
Tháng 5 thi tại hồ Vĩnh Hưng cần thủ Tô Mai Hồng ( ACC Phong Châu) ngồi vị trí ngay ổ rô phi, câu như máy nhưng do đứt dây, gãy phao nên phải nhường giải nhất cho người khác ( Nếu chuẩn bị tốt giải nhất chắc chắn sẽ về cần thủ này)... Hư quá Hư quá Ngu quá Ghét quá
4. Lưởi: Nên có vài chục bộ, quan trọng nhất là phải nhiều chủng loại ( từ 0.6 đấn 2.0)
Hôm lên câu giao lưu tại Phú Thọ Hoàng câu dây 1.2 cá không cắn, thay giây 0.4 cá cắn ầm ầm, lấy luôn cái giải nhì...
5. Mồi: Nên chọn một loại mồi mà mình cảm thấy ưng ý nhất ( Mồi tủ), phòng thêm một ít cám tanh hay bột thơm đễ khi câu mãi cá không ăn thì thay. Nhưng điều tối kỵ là pha 4 năm loại một lúc, cứ thấy cá kém ăn là chuyển liên tục... hiệu quả sẽ rất kém vì sẽ không xác định được cá thích loại nào ( vì thời gian câu thi không nhiều)
Một số cao thủ hay bị lỗi này ( trong đó có Hoàng) cái này gọi là " Tẩu hỏa nhập ma mồi"
*. Còn nhiều.... và rất nhiều... Hoàng sẽ chia sẽ ở bài tới
Very Happy Very Happy Cheers Cheers
Chúc các Bác câu nhiều cá, đoạt nhiều giải
Ongdotre - vuhoang

Được sửa bởi ongdotre ngày Thứ Sáu 20 11, 2009 10:09 am; sửa lần 1.
ongdotre đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Được cám ơn bởi: Tungbasse
nguyenhongky

cần kelva
cần kelva

Số bài: 163
Chủ đề: 31
Cám ơn: 12
Được cám ơn 50 lần trong 29 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 20 11, 2009 2:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào ongdogia!
Seo lúc này Bà 8 ghê nhẩy
nguyenhongky đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
mltr6

gãy cần
gãy cần

Số bài: 841
Chủ đề: 33
Cám ơn: 69
Được cám ơn 126 lần trong 76 bài

Bài gửiGửi: Thứ Ba 24 11, 2009 6:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ongdotre đã viết :
Kính cả nhà!
Cụ Bá mở mạch này hay quá, bởi trong câu thi ai cũng chọn cho mình lối chơi, chiến thuật hợp lý nhất. Nhưng sao chẳng thấy ai chia sẽ kinh nghiệm nhỉ....
Ghét quá

Bên Bộ Lạc Câu cách đây cũng lâu ròai em có mở cái thớt chia sẻ về "mánh" câu cá, nhưng sợ mang qua bên này múa rìu lung tung các cụ óanh cho thì chít em.

Lão đồ già mau giữ lời tiếp tục chia sẻ nữa đê Cool Cool Cool
mltr6 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
dutluc

gãy cần
gãy cần

Bài gửiGửi: Thứ Hai 21 12, 2009 9:03 am    Tiêu đề: Re: Câu thi có cần chiến thuật? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ba_Vuong đã viết :
Khi có được thông tin về cá mú, người chơi mới chuẩn bị nào cần, nào phao, dây trục, thẻo lưỡi… cho phù hợp với con cá nơi thi đấu.

Cá nhát mồi phải dùng dây càng nhỏ càng tốt. Đây là 1 kinh nghiệm rất đáng quí đấy . . Tuy nhiên sử dụng được chiêu này người câu bắt buộc phải có một trình độ nhất định bởi câu bằng dây bé nếu không khéo sẽ rất dễ bị mất cá. Người biết và thường xuyên áp dụng kinh nghiệm này là lão Bá đấy các cụ ạ. Điều này lý giải cho việc tại sao lão í vẫn lên cá đều dặn trong khi bà con ta ngồi tạc tượng. Như vậy "nhổm đít" có thể không chỉ là mồi đâu các cụ nhá .
Dần dần các chiêu thức của lão Bá sẽ được đưa ra ánh sáng & lão í nhất định một ngày sẽ bị đẩy dần vào bóng tối. Cheers Cheers Very Happy Very Happy
dungnguyen

cần tre
cần tre

Số bài: 4
Chủ đề: 0
Cám ơn: 1
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 16 9, 2011 9:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình mới vào nghề các bác chỉ giúp ở TPHCM nơi nào bán mồi định đồng diều cảm ơn các bác nhiều
dungnguyen đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Kỹ thuật câu cá Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này