Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm 
 DownloadCaucavietnam.com Cá nhânCá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 
Mồi câu cá that lac

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
maivanson

cần tre
cần tre

Số bài: 1
Chủ đề: 1
Cám ơn: 0
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài

Bài gửiGửi: CN 29 11, 2009 5:28 pm    Tiêu đề: Mồi câu cá that lac Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bác ơi! cháu rất thích đi câu nhưng ở Phước Bình Phước Long Bình Phước cháu thường đi câu ở suối. Mùa mưa em thấy có cá that lac nhưng câu mối trùn nó ăn ít lắm cả buổi chỉ được vài con. Bác nào có bài mồi về cá that lác xin chỉ dùm em với.
Em xin cảm ơn nhiều
maivanson đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
phucauca28

cần tre
cần tre

Số bài: 2
Chủ đề: 1

Bài gửiGửi: Thứ Bảy 14 8, 2010 11:56 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ban bit con may may k?bat o cac ho co rong reu nhieu.no thik an nhat.minh cau moi do phat lat nhiu lam,moi khi di cau la tren 5kg ca phat lat
phucauca28 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
viethoa

cần tre
cần tre

Số bài: 9
Chủ đề: 5
Được cám ơn 23 lần trong 5 bài

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 10 9, 2010 10:23 pm    Tiêu đề: Re: Mồi câu cá that lac Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

maivanson đã viết :
Các bác ơi! cháu rất thích đi câu nhưng ở Phước Bình Phước Long Bình Phước cháu thường đi câu ở suối. Mùa mưa em thấy có cá that lac nhưng câu mối trùn nó ăn ít lắm cả buổi chỉ được vài con. Bác nào có bài mồi về cá that lác xin chỉ dùm em với.
Em xin cảm ơn nhiều

Cá thác lác có vài loại. Hai loại thông thường là thác lác bạc và thác lác cườm.
Lọai bạc nhỏ nhưng bào làm chả cá ngon tuyệt.
Loại cườm có con lớn vài ký. Có nơi gọi nó là cá nàng hai.
Mồi câu:
Ngoài thiên nhiên dùng con ăn mày (ngoài Bắc vùng Hà Tây cũ gọi con xin tương), chúng là loại ấu trùng của chuồn chuồn. Ngoài bắc thì đi bắt, trong nam có thể mua. Nhưng giá hơi đắt.
Có một loại mồi câu chúng rất hiệu quả là cá lòng tong ủ cho ươn, cắt đôi con lòng tong, móc vào lưỡi nhỏ . Chú ý là cá thác lác dễ câu nhưng dễ xảy lắm, kéo từ từ chứ đừng gấp. Con thác lác dính mồi người câu sướng hơn bình thường vì nó quay ngang dưới nước tạo ra lực cản cho cảm giác cá to. Kỳ thực thì không to lắm nhưng ta cứ ngỡ to.
Còn nhiều lọai mồi như trùn chỉ, cá chép nhỏ, trùn mủ..vv vi thác lác ăn động vật mà.
Theo tôi, bác cứ lòng tong mà quất.
viethoa đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
handoilam12
Cảnh cáo : 1

cần phíp
cần phíp

Số bài: 27
Chủ đề: 5

Bài gửiGửi: Thứ Sáu 22 10, 2010 8:56 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kình Bác VietHoa
Em ở Tiền Giang câu cá thác lát bằng trùn cũng tàm tạm 1h dc 1 con nhưng em ko pit câu mồi gì miền nam dễ tìm và nhạy Bác ở đây toàn cá thác lát nhỏ từ 100-500g . Mong bác chia sẽ chút kinh nghiệm
Fone : 09 84 84 28 27
Yahoo: java7121@yahoo.com
handoilam12 đang ngoại tuyến Xem hồ sơ thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Trang chủ diễn đàn -> Mồi câu và mồi bả Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn
Bạn không được phép gửi kèm file trong diễn đàn này
Bạn không được phép download files trong diễn đàn này

- Xóa cookies lưu bởi diễn đàn này

Các trang diễn đàn xem tốt nhất với độ phân giải màn hình : 1024 x 768 pixels